What's new

Google Maps cung cấp dịch vụ dẫn đường cho Việt nam

CVN

Phuot.vn
Staff member
Ngồi vẩn vơ với cái iPhone và phát hiện ra Google Maps đã cung cấp dịch vụ dẫn đường turn-by-turn cho Việt nam. (c)

Ví dụ ngồi ở quán cà phê, muốn search đường đến KS Daewoo Hà nội, Google Maps vẽ ra ngay.

Có thể chọn đường ô tô:

picture.php

Hay đường đi bộ:

picture.php

Cùng chi tiết cách đi:

picture.php

Khi khởi hành, tap vào Start là phần mềm sẽ dẫn đường cho ta đi tới nơi:

picture.php

Nếu dùng máy tính, thì vào địa chỉ maps.google.com để tìm đường đi giữa hai điểm bất kỳ, ví dụ từ Tungshing Square đến gò Đống đa:

picture.php

Các bác ở các thành phố khác thử check xem có hoạt động chính xác không nhé!

Trên các smart phone giờ cũng có thể install Google Map, nếu có wifi là có thể search ầm ầm, còn không thì GPRS và 3G vẫn chơi tốt, nhưng hơi hao tí. Mình đang xài Nokia Symbian.

Em ở Nghệ An hôm rồi ra Hà Nội dùng E71 GPRS vào tìm đường hay lắm, cũng không đến nỗi hao lắm đâu các bác ạ ! Rất hữu dụng cho những người mới ra phố còn lơ ngơ !

Hi vọng Google sẽ sớm upgrate hình vệ tinh của VN thêm zoom lớn hơn, xem mà Tung Của nó rõ hơn mà cú

Theo em nhận định thì Google Earth version 5 vừa ra, đã cập nhật hành vệ tinh tại một số thành phố. Cụ thể tại HCM có thể thấy đoạn đại lộ Đông Tây và các cây cầu mới. Có thể thấy một số vết phân cách giữa hình cũ và hình mới. HN không rõ thế nào, bác nào check lại thử.

Các bác gỡ hẳn version cũ rồi down cái mời về xài.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,432
190,080
Latest member
Cuadep
Back