What's new

[Hỏi đáp] Gộp các topic không có bài trả lời (sau 1 tháng)

Du Lịch Pháp - Thụy Sỹ - Ý đầu tháng 12-2010

Chào cả nhà,
Em định làm chuyến du ngoạn châu Âu, đu theo người nhà qua Thụy Sỹ công tác, vào khoảng 2 ~ 14 Dec. Lịch trình em định như sau ạ:
02-Dec: HCM-Pari
05-Dec: Pari - Zurich
11-Dec: Zurich - Rome
14-Dec: Rome - HCM
Em phải ở Thụy Sỹ khá nhiều vì người nhà em có 1 khóa training ở đó từ 6 ~ 10 Dec. Còn em thì có thể rảnh rang cả tuần lang thang ở Thụy Sỹ 1 mình. Nhưng em chỉ được sáng đi tối về lại Zurich thôi.
Anh chị em nào có kinh nghiệm gì xin chia sẽ với em với. Em cần những thông tin sau ạ:
1. Có hãng vè máy bay nào rẻ cho hành trình này không ạ? Em hỏi đại lý toàn là gần 2000USD. Mắc kinh khủng.
2. Nên đi những đâu & bằng phương tiện gì cho tiện & rẻ
3. K/S ở Zurich em đã được book sẵn rồi.Nhưng còn ở Pari & Rome thì chưa?

Cả nhà giúp em với nhen. Ko biết lấy gì hậu tạ :)

Cám ơn cả nhà
Mèo con

Re: Du Lịch Pháp - Thụy Sỹ - Ý đầu tháng 12-2010

Bạn chịu khó tìm và đọc các topic trong khu vực này nhé. Đã có Rất nhiều bài chia sẻ rồi, chỉ việc đọc và lọc lấy thông tin thôi. Rome này, Paris này, đi bus thế nào, đi train thế nào, mua vé thế nào... cực cực nhiều nhá, vì hành trình của bạn là hành trình cơ bản.

Topic sẽ được khóa lại để tránh loãng diễn đàn.

Re: Du Lịch Pháp - Thụy Sỹ - Ý đầu tháng 12-2010

Cám ơn bạn Chitto nhiều nhen.
Mình nhiều việc quá nên không kịp đọc các bài viết của các bạn. Mình sẽ cố gắng nghiên cứu vậy. Xin lỗi đã làm phiền bạn nhé.

Từ Olten muốn đi Germany

Chào mọi người,
Em đã tham khảo qua rất nhiều thông tin hữu ích mà mọi người post trên diễn đàn, mà vẫn..confuse wa, nên e mạo muội lặp cái topic riêng, mong mọi người giúp đỡ e chút để có 1 kỷ niệm đẹp ạh.
Tình hình là tháng 8 này e sẽ wa Olten học khoảng 1 tháng. Bọn e dự tính sẽ có 2 ngày tham quan Đức.
Lịch trình bọn e: Olten - Germany - Netherland - Belgium - Paris ạh.
Bọn e có thẻ Europass rồi, nhưng chưa biết đi tham quan chổ nào ở Đức ạh, dự tính 2 ngày đó ghé FF và Munich.
Lịch trình bọn e sắp xếp: (ngày trước đó đi Europass wa Munich)
Day 1: Munich
Day 2: FF
Mọi người có thể tư vấn giúp e như thế nào cho tiện ko ah? Em đang rất cần thông tin:
1. Munich, FF tham wan những chổ nào? 1 ngày cho mỗi thành phố có đủ ko ạh?
2. Khách sạn ở Ger thì khoảng bnhiu/ ngày? Nên thuê ở khu nào ạh?
Cám ơn mọi người rất nhiều ạh

Hỏi khách sạn cho hành trình châu Âu tháng 9 này.

Chào các bạn,

Mình đi Paris, Venice, Florence, Pisa, Rome va Barcelona cuối tháng 9 này.
Mọi cái hầu như đã book xong. Khách sạn ở Rome đã nhờ được bạn Rome trên diễn đàn giúp đỡ. Còn lại 3 địa điểm là Venice, Pisa và Barcelona nữa.

Mình đã search trên booking.com. Hostelworld.com và hotelbooker.com. Đa số hà các phòng đều rất đắt, từ 120-140ER / 1 đêm cho 2 người ở phòng riêng. Chi phí này khá đắt so với budget của mình. Bạn nào có thông tin về khách sạn hoặc phòng cho thuê cuối tháng 9 này, từ 19-29 tháng 9 thì giúp mình với nhé. Tiêu chí của mình: Phòng đôi riêng (có thể shared bathroom), ở trung tâm, giá <80ER/ 1 đêm.

Chân thành cảm ơn các bạn.

Các phượt thủ giúp em với

Tình hình là giữa tháng 10 gia đình em 5 ngườii muốn làm 1 chuyến từ Paris đi : Rome - Venice - Verona (thăm nhà Juliet 1 tí) - Florence - Barcelona (khoảng 10 ngày) nhưng rối quá chưa biết đặt vé máy bay, tàu lửa và khách san giá rẻ như thế nào. Các phượt thủ tư vấn giúp em với, em xin đa tạ ạ.

Last edited by a moderator:
Cac phuot thu giup em voi

Tuan sau gia dinh em di rome, florence va venice, cac cho tham quan thi tim hieu cung tam on rui. Nhung may vu an uong con lan tan qua. Gia ca nhin chong ca mat het hic hic . May phuot thu cho em xin chut y kien va dia chi may quan an o rome , florence, venice an duoc duoc ma gia ca cung trung binh thoi nhe. Em xin cam on truoc hiiihi

Re: Cac phuot thu giup em voi

@yacongtu: Bạn vào topic này đặt câu hỏi nhé.

Bạn chú ý viết tiếng Việt có dấu, viết hoa tên địa danh, theo đúng quy định của diễn đàn.

Thỗ Nhĩ Kỳ du ký!

Nhà mình đã có ai đi Thổ Nhĩ Kỳ chưa vậy? Có thể chia sẻ ít thông tin đặc biệt và các lời khuyên được không? 2 ngày nữa mình sẽ có chuyến công tác đến Istanbul trong 2 tuần, tranh thủ những lúc rảnh rỗi đi khám phá :)

Cảm ơn cả nhà nhiều!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back