What's new

Gửi xe máy ra Đà Nẵng

ndbaoanh

Phượt thủ
Mình muốn gửi 1 chiếc xe máy ra ĐNang nhưng không muốn gửi bằng tàu hỏa vì giá trên trời. Các bạn nào biết có dịch vụ nào rẻ hơn ko vậy

Re: gửi xe máy ra Đà Nẵng

rẻ mà ra đến Đà nẵng xe trầy trụa, bể cốp, mất đèn... thì cũng như không:D hồi tháng 6 năm ngoái tui gửi xe Rebel ra Quảng Ngãi hình như mất khoảng 250k hà. làm giề mà trên trời,:D

Last edited:

Mình muốn gửi 1 chiếc xe máy ra ĐNang nhưng không muốn gửi bằng tàu hỏa vì giá trên trời. Các bạn nào biết có dịch vụ nào rẻ hơn ko vậy

Tàu hỏa mất mấy trăm sao lại chê mắc tiền. Tôi gửi tháng cách đây 1 năm từ HN vào TP HCMinh lấy tại ga sóng thần. Giá 700 ngàn bạn ktra lại nhé.

Bạn ndbaoanh muốn gửi từ đâu, HN hay HCM hay Campuchia,... nói chung chung thế thì chịu
Nếu gửi ở VN thì tốt nhất là gửi bằng tàu hỏa, bọc bìa các tông đóng thùng gỗ, chắc chắn và đảm bảo, có việc bận thì để ga 1,2 ngày cũng ok chứ gửi bằng ô tô thì phải tháo xe cho vào gầm không đảm bảo lắm, chưa kể việc gửi xe dựa trên tin nhau là chủ yếu, ko có giấy đảm bảo mà lại đưa cả xe lẫn chìa khóa cho chủ xe.

Tàu hỏa mất mấy trăm sao lại chê mắc tiền. Tôi gửi tháng cách đây 1 năm từ HN vào TP HCMinh lấy tại ga sóng thần. Giá 700 ngàn bạn ktra lại nhé.

Thanks bạn. Để mình chạy ra đó kiem tra lại xem sao. Nếu HN-HCM chỉ 700K thì đã có đóng thùng chưa vậy bạn

@ndbaoanh: bạn cứ tự ra ga SG mà hỏi, vì biểu giá có thể thay đổi mà.

Giá gửi xe moto phân khối lớn khác với xe thường (wave, dream, sirius,...), giá có đóng thùng sẽ đắt hơn tí, nhưng theo mình thì chả cần đóng thùng đâu vì bình thường người ta cũng lấy giấy cactong bao xe lại rồi, và cẩn thận nữa (đảm bảo không bị bể cốp, đèn,...), trừ phi xe mới mua hoặc cưng xe lắm thì đóng thùng, chứ xe để phượt thì trầy tí cho vui :D

khi bạn đi gửi xe máy ở Ga cần rút cạn xăng ra trước, chứ không thì bị nhân viên ở ga rút xăng xót lắm (lần đó mình bị rút 1 bình đầy) (NO)

khi đi nhận xe ở Ga tỉnh cần chú ý ngay cổng Ga có bán xăng không (nếu không có thì mua sẵn để trong bịch nilong, chai nhựa đem theo), để tránh tình trạng phải dắt bộ vài km tìm trạm xăng (cái này ở Ga Quảng Ngãi bị nè) ;)

Thanks bạn. Để mình chạy ra đó kiem tra lại xem sao. Nếu HN-HCM chỉ 700K thì đã có đóng thùng chưa vậy bạn
Họ chỉ bọc bìa bằng thùng catton để tránh trầy xe thôi.Còn muốn đóng thùng gỗ vận chuyển thì đắt hơn nhiều.Bạn cứ ra Sóng Thần kho vận chuyền hàng hóa hỏi lại chi tiết nha.

Họ chỉ bọc bìa bằng thùng catton để tránh trầy xe thôi.Còn muốn đóng thùng gỗ vận chuyển thì đắt hơn nhiều.Bạn cứ ra Sóng Thần kho vận chuyền hàng hóa hỏi lại chi tiết nha.

Ga Hòa Hưng cũng ok mà bác. Em gửi 135cc SG-HN, vào trong ga hỏi cũng đc. Phía ngoài cổng có "Cty vận chuyển bao bì Hà Nội", cũng gửi xe được, xuất trình CMND + giấy xe khi gửi. Xuất trình CMND khi nhận. Bao giấy carton. 450K. Phân khối <100K thì 400K.

Còn gửi từ Hòa Hưng đi DAD tốn cũng khoảng 400K (do giải trình là có đóng thùng gỗ - mà em chả biết có đóng không). Lần đó gửi Novuo, mất 4 ngày mới tới. Lâu hơn cả gửi HN (do tùy tàu). Gửi HN nhanh, tiện, rẻ vì nhiều đoàn tàu.

Còn nếu gửi theo xe thì Phương Trang lấy 220K (cho xe Ex 135) từ DAD về SGN, nhớ fone nói trước cho họ.

Rẻ hơn nữa thì em chịu ...

@NguyenHoaiBao: đúng là xe phượt thì không lo âu thật. Nhà xe hỏi anh có sợ trầy xe không? Mình họi lại: các anh có sợ trầy sàn xe không? :)):)):))

Còn gửi từ Hòa Hưng đi DAD tốn cũng khoảng 400K (do giải trình là có đóng thùng gỗ - mà em chả biết có đóng không).

người ta tính tiền đóng thùng gỗ, là người ta đóng cho mình xem luôn đó chứ, đóng xong thùng rồi mình mới nhận phiếu về mà, đến lúc đi nhận xe thì xe vẫn còn nằm nguyên trong thùng luôn.:D

việc đóng thùng hay chỉ bao giấy là do mình chọn mà, nếu không thích đóng thùng thì thôi (đỡ được ít tiền)

mình chỉ ghét mấy ông ở Ga hay đòi thêm tiền bồi dưỡng (đã nộp phí bao xe giấy carton rồi, mấy ổng còn đòi thêm tiền để bao thêm 1 lớp nữa - gọi cho cho chắc ăn)(NO) mình không đồng ý thì cũng không yên tâm, vì biết đâu quay lưng đi họ gét, đâm lủng bánh xe thì ra ngoài kia chỉ có khóc hận...

Last edited:

mình chỉ ghét mấy ông ở Ga hay đòi thêm tiền bồi dưỡng (đã nộp phí bao xe giấy carton rồi, mấy ổng còn đòi thêm tiền để bao thêm 1 lớp nữa - gọi cho cho chắc ăn)(NO) mình không đồng ý thì cũng không yên tâm, vì biết đâu quay lưng đi họ gét, đâm lủng bánh xe thì ra ngoài kia chỉ có khóc hận...

Mình cũng không thích, cũng không nghĩ là họ sẽ phá xe. Dù sao công việc ở đó vẫn "có ăn" hơn là ra ngoài. Nhỡ đâm thủng lốp xe của MOD hay Hộ Pháp thì xong hàng. Mình vẫn thường thủ sẵn bao thuốc lá, hay 20K, ... Nghĩ đi nghĩ lại thì không đáng bao nhiêu, cũng không cần bực, uống 2 chai bia thì đã hơn rồi. Còn vụ xăng thì các bác phải biết rõ. Người ta làm vì an toàn vận tải ...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back