What's new

Hỏi đáp, góp ý về các tính năng của diễn đàn

Status
Not open for further replies.

pvc

Nhựa
Hỏi đáp, góp ý về các tính năng của diễn đàn

em muốn xem tình hình bún chả hôm nay thế nào thì bấm vào đâu hả bác admin?

em muốn xem tình hình bún chả hôm nay thế nào thì bấm vào đâu hả bác admin?

Vào User CP nhé, bên tay trái màn hình, chả nghiên cứu gì cả, mà thấy box nào xũng là mod cả:T :T :T

Tiện,góp ý luôn:
Về số bài trong một trang,có cách nào khắc phục được lượng bài nhiều lên không ạ.Chứ có mấy bài mà đã hết 1 trang,lật đi lật lại,mệt quá!!!!!!!Phù!

Tiện,góp ý luôn:
Về số bài trong một trang,có cách nào khắc phục được lượng bài nhiều lên không ạ.Chứ có mấy bài mà đã hết 1 trang,lật đi lật lại,mệt quá!!!!!!!Phù!
Xếp vào mục "Cá nhân", click vào "Sửa tuỳ chọn"; tìm "Số bài trong mộ trang" rồi chọn 5,10,20,30,40 tuỳ thích. Mặc định của 4rum là 10 phục vụ những bác có kết nối Internet tốc độ thấp :D

Em phát hiện ra thêm có một lỗi về dấu nữa ạ. Ví dụ như kết thúc câu bằng dấu chấm hay dấu chấm hỏi rất hay bị đổi dấu của từ trước đó.

Cụ thể luôn: Khi em viết bài này có 2 lần lỗi

- 1 ở chữ ạ. Em đánh xong dấu chấm nó thành chữ a, sau đấy em phải đánh lại hoặc thủ công hơn đánh dấu cách ra rồi chấm, xong lại cho vào

- 2 ở chữ đó. Sau khi em đánh dấu chấm nó thành chữ đọ và lại phải khắc phục:(.

Lỗi này em cũng có lần thấy trên TTVN bị. Trong 1 ngày TTVN bị liên tục còn sau đấy cũng đã được khắc phục

Maytrang ơi: chỉnh lại cái bộ gõ mViệt tý là được ngay thôi. Ở thanh công cụ của mViet (ngay bên dưới ô nhập text):
- Click chuột vào nút "Thay"
- Trong khung mới được mở ra, chọn Telex (hoặc VNI) trong menu xổ xuống "Bộ Dấu Mẫu"
- Click chuột vào nút "Nhớ"

Thế là xong ngay, đảm bảo đấy :D

Cái lỗi này tớ đã góp ý hồi ở bên kia, hồi đấy cậu còn tưởng là tớ chọc ngoáy.

Note. Chế độ default phải là chế độ hoặc là tắt hoặc là set luôn ở mode telex

Em thấy cái bộ gõ mViet này rắc rối quá. Cứ cuối câu chấm một phát là nó kéo theo dấu nặng. Cũng may nhanh trí em tắt béng đi rồi dùng Unikey.

Em thấy cái bộ gõ mViet này rắc rối quá. Cứ cuối câu chấm một phát là nó kéo theo dấu nặng. Cũng may nhanh trí em tắt béng đi rồi dùng Unikey.
Em vào tất cả các diễn đàn chẳng bao giờ dùng bộ gõ của 4rum cả, cứ tương thẳng Unikey lên mà gọ

Các bác chuyên môn có thể làm xem bằng cách nào để phông gõ tiếng Việt mặc định ở dạng Telex được không?Còn ai gõ kiểu khác thì thay.Vì tôi thấy thành viên nhiều người đều thắc mắc cái lỗi :
Em thấy cái bộ gõ mViet này rắc rối quá. Cứ cuối câu chấm một phát là nó kéo theo dấu nặng.

Cái Avatar chưa sử dụng được hình động hả các bác KTV?

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,540
190,112
Latest member
mksportsxyz
Back