What's new

[Tổng hợp] Hà Nội, Hà Nội (Tết 2012 trang 72)

Viết về Hà Nội thì dần dần từ từ. Tớ up mấy cái ảnh chụp ngày mồng 1 Tết lên cho những người xa Hà Nội nhớ Hà Nội chơi.

Các bác xem đây là những đâu?

Ảnh 1 - 2
picture.php

picture.php

Ảnh 3 - 4

picture.php

picture.php

Ảnh 5 - 6

picture.php

picture.php

Tạm vài cái thế đã

Last edited:
Em xin góp với các bác một số bức ảnh em chụp sáng mùng 1 tết Nhâm Thìn

Phố Lò Đúc

Đoạn đầu Kim Ngưu, Trần Khát Trân

Quảng trường Nhà hát lớn

Các bác cho em hỏi ở Hồ Tây có gì hay hay không chỉ em với ạ. Em có người bạn nước ngoài đến chơi nhưng chẳng biết dẫn đi đâu hix. Em suốt ngày ru rú ở nhà nên chẳng biết gì.
Hồ Tây mùa này thì chưa có gì hay lắm :D - vì đẹp nhất là mùa hè khi có sen nở bạn ạ.

Nhưng mà đây là cái hồ rộng lớn nhất Hà Nội, ra đây tản bộ, dạo mát thích cực. Cạnh Hồ bắt đầu từ phía đầu Thụy Khuê có mấy hàng ốc ngon lắm, trước mình cũng hay đưa khách và bạn nước ngoài ra đây măm măm. Cả khu bán phở cuốn ở Ngũ Xã (tớ thích cái nhà vừa qua 1 cái cầu nho nhỏ í) - phở cuốn ở đấy tớ thấy ngon.

Dọc đường ven hồ thì có nhiều hàng cà phê kha khá. Tớ thích quán Lộc vàng - ở đấy buổi tối có nhạc sống thể loại thanh nhạc thì phải, nghe du dương, buồn buồn, hay hay :D

Nếu hứng lên thì làm 1 vòng xe đạp hoặc xe máy quanh hồ ngắm cảnh cũng được (~ 18 km) b-)

Chúc bạn đi chơi vui nhé.
À nếu mà làm 1 vòng quanh hồ thì vào lễ chùa nữa sẽ thú vị hơn, thăm chùa Trấn Quốc, rùi vòng ra Xuân Diệu đi xuống đường nhỏ để viếng phủ Tây Hồ.

Có nhiều góc HN luôn yên tĩnh. Ảnh chụp mùng 6 tết.

Chỗ này ko cần giới thiệu :D

Bãi cọc

Còn đây là bãi đá, chỉ đông vui vào mùa hè, rất nhiều tiên :D

Và con đường này chỉ cách đường Thanh Niên ~ 1km

Ảnh của xiphe đẹp thật. Mình từng lang thang ra đây nhiều lần mà chưa có lần nào kiếm được bức ảnh ra hồn :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,492
190,104
Latest member
tranvouu12
Back