What's new

[Đã đi] Hà Nội - Lạng Sơn - Cao Bằng - Thác Bản Giốc - Hồ Ba Bể (27-29/4)

Hi all,

Tình hình là đợt nghỉ 30-4/1-5 cũng tương đối dài ngày do vậy mình và hội bạn rủ nhau đi cung này, dự kiến thời gian là từ trưa 27/4 đến tối 29/4 về HN. Tùy tình hình ăn chơi có thể đưa đẩy sang ngày 30-4( tất nhiên phụ thuộc vào họp hành quyết định của mọi người). Do lí việc cá nhân 1 xe không tham dự nữa nên mình cần tuyển thêm 1 - 2 xe nữa(ưu tiên full)

Chương trình như sau:
- Trưa Thứ 7(27-4) đi Lạng Sơn --chơi bời--- nếu time ok chúng ta sẽ lên luôn CB và nghỉ ngơi buổi tối tại CB.
- Ngày CN(28-4) dậy sớm đi Thác Bản Giốc dạo quanh cố chụp lấy mấy tấm anh kha khá về quảng cáo với anh em cho vui sau đó mon mem về Hồ Ba Bể, ngủ nghỉ tại đây luôn.
- Ngày thứ 2(29-4) sáng dậy rồi thuê thuyền đi dạo quanh Hồ, mua cá nướng, xoài chua... vừa dạo quanh vừa nhâm nhi cho hưởng hết thú vui trên mặt hồ.

Trong ngày thứ 2 này có 2 phương án về đó là:
- PA1: nếu về bằng đường QL2 chúng ta sẽ đem xe máy đi lên đò luôn, sau khi đi qua đến Thác Đầu Đẳng tại Hồ dạo chơi thì sẽ tiếp tục đi đò từ Thác Đầu Đẳng sang bến đò Đà Vị rồi theo đường Âm về thủy điện Na Hang --> Hà Nội
- PA2: chúng ta sẽ đi theo QL3 về Thái Nguyên --> Hà Nội.

Kinh phí dự kiến: Dạo này giá cả leo thang nên khó chính xác do vậy cứ tính khoảng 1000k-1200k xăng xe đổ chung đoàn.
thiếu chắc không đáng kể, thừa trả lại nếu ai không đi phá sạch nốt số tiền thừa :))

Chương trình này không vất lắm nhưng nếu mới đi thì cũng khá mệt và mỏi lưng nên bạn nào cảm thấy đủ sức thì đặt luôn beton nhé, quăng gạch đá làm gì cho mỏi tay =))

Họp 1 lần duy nhất là tối thứ 6 tuần này( chi tiết sẽ báo sau)
LH: HinhNM 0944968696

Thanks anh em cổ vũ.(c)(c)(c)(c)

Last edited by a moderator:
Re: Dạo chơi Hà Nội - Lạng Sơn - Cao Bằng - Thác Bản Giốc - Hồ Ba Bể - Hà Nội(27-29/4

Trưa Thứ 7(27-4) đi Lạng Sơn --chơi bời--- nếu time ok chúng ta sẽ lên luôn CB và nghỉ ngơi buổi tối tại CB.

Các bác lên LS ghé Mẫu Sơn chơi chơi ăn bánh vừng Mẫu Sơn. Đường đi ngon nghẻ. Cảnh cũng tạm gọi là đẹp. Em vừa đi cung này về, mỗi tội đi ngược chiều đi của các bác :) Chúc đoàn có 1 chuyến đi vui vẻ :)

Re: Dạo chơi Hà Nội - Lạng Sơn - Cao Bằng - Thác Bản Giốc - Hồ Ba Bể - Hà Nội(27-29/4

Các bác lên LS ghé Mẫu Sơn chơi chơi ăn bánh vừng Mẫu Sơn.đường đi ngon nghẻ.cảnh cũng tạm gọi là đẹp.em vừa đi cung này về,mỗi tội đi ngược chiều đi của các bác :) chúc đoàn có 1 chuyến đi vui vẻ :)

Thanks bác, thế thì phải thử thôi :)), mua làm quà cũng được nhỉ?

Đò ở Đà Vị tầm 5 - 6 xe mất khoảng 300k đi mất 40ph, Đường Âm thì giờ đường đẹp lung linh rồi anh. Đợt em đi là đang đổ đá để làm đường.

Thanks bác, thế thì phải thử thôi :)), mua làm quà cũng được nhỉ?
Thử xem sao ạ, hôm nọ đoàn em 6 người cố mãi mới hết đc 2 cái :D à lên thác BG ghé động Ngườm Ngao nữa nhé. Vé vào 20k/ng, gửi xe 2k/xe.
Động ko đẹp lắm nhưng cũng nên vào xem cho đỡ phí cung đường :)

Cho mình 1 xuất xế dập dòm nha. Mong được nghỉ để đi cung naỳ ạ.
Mình tên Hà 0973736663

Đò ở Đà Vị tầm 5 - 6 xe mất khoảng 300k đi mất 40ph, Đường Âm thì giờ đường đẹp lung linh rồi anh. Đợt em đi là đang đổ đá để làm đường.

Hi em, có một xế dập dòm rồi đấy. Em máu đi không nào? chắc đợt này có nhiều người như anh đủ sức tiếp em đấy :)) ha ha.

Đoàn có bao nhiu người rùi bạn :)

A cho em dập dòm 1 xe full nhé. Mà 27 là mấy giờ đi vậy ah? Tại chiều hôm đó e vẫn phải đi làm.
Em tên Hải
ĐT 093 hai hai hai 8189

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,570
190,129
Latest member
anphatloc_group
Back