What's new

Hà Nội - Ninh Bình - Thanh Hóa

Đã sang 1 ngày mới rồi... bây giờ hơi mệt ...buồn 1 chút....cũng không biết rõ là sao nữa... ngồi chia sẻ cùng anh em chuyến đi mấy ngày vừa rồi vậy.

1 chuyến đi không tính toán trước, nổi hứng là đi à.

Sáng sớm thứ 5 ngày 9/7/09 (nói sớm cho oai chứ chính xác là 7h30 ra khỏi nhà) 2 người 1 balo 1 chiến mã, khởi hành đúng lúc "thành phố bụi" đông đúc, người đi học người đi làm, chưa mở mắt là đã phải hít 1 đống bụi và khói vào phổi. Nói thật em thích du lịch thì chẳng gì bằng. Em đãmuốn có 1 em rebel từ lâu lắm rồi, hồi lớp 9 nhìn thấy các anh đi mà thèm, mơ ước mãi mà bây giờ vẫn chưa thực hiện được mơ ước đó cùng em rebel xuyên bằng xe máy. Muốn chu du khắp đất nước để có 1 điều gì đó để nhớ về thời trai trẻ khi về già :)). Thôi thì bắt đầu bằng 1 chuyến đi ngắn khời động vậy.

Trên đường đi gặp các cụ trong câu lạc bộ người cao tuổi Hà nội đi phượt xuyên Việt bằng xe đạp, quả thực là đáng nể!

Đấy các cụ tuổi cao mà vẫn hoành tráng. chắc hồi trẻ cũng có 1 mong muốn "tụt cùng" giống mình nhưng do bận cầm súng đì đùm nên về già quyết tâm thực hiện.

Last edited by a moderator:
Do em đo đường 2 lần gần chết rồi nên cũng run, đó là lý do mà 11h30 em mới tới Ninh Bình, 4 tiếng đồng hồ cho 100km cũng không tồi :D

Đến thành phố Ninh Bình định rẽ vào chùa lớn nhất Đông Nam Á coi 1 lần cho biết. Chợt nhớ ra có thằng bạn sáng nay cũng vào Ninh Bình với người yêu thế là gọi rủ đi cùng luôn. Ai ngờ được mời vào ăn bữa trưa, thằng bé hí hửng. Sướng được người yêu thằng bạn nấu cho ăn món vịt ngon thôi rồi D:.
Ăn uống nghỉ 1 lát là đến 3h15' rủ 2 người với cô em gái người yêu thằng bạn nữa ;)) thế là 2 đôi lẻ 1 mạng :D. Taxi Ninh Bình em chưa gặp taxi nào như ở đây từ chợ bóp (gọi là chợ bóp vì ở đấy mua gì là họ bóp cho lè lưỡi) đến Bái Đính 18km đi 2 lượt là 130k em chả hiểu họ tính kiểu gì. Sợ

4h chiều đặt chân đến cổng Chùa Bái Đính

Cổng chùa có 2 tượng gác chùa to thôi rồi

500 pho tượng đá

Chuông này to thật, 26 tấn đấy!

Em và heo còi nhà em đấy

Thanh Hóa và Thái miếu nhà Hậu Lê

Vừa đi công tác thủ chanh đi chơi chút chút ...

Tương đài Ông trả gươm tại THANH HÓA .

BÊN TRONG THÁI MIẾU ...

LÊ LỢI

NGUYỄN TRÃI , LÊ LAI cuối cùng cũng có 1 nơi đáng để con cháu nhà LÊ phải kính trọng và ghi nhớ là cha ông họ đã đối xử ko ...

Khẩu pháo trong di tích .

khi quay ra đi về mới thấy chụp nốt

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back