What's new

[Hỏi đáp] hàng giả qua hải quan Pháp

haiausg

Phượt thủ
Em có cái ba lô của Jack wolfskin. Thiệt tình là em cũng nghi nghi nó giả. Em chuẩn bị đi Pháp, không biết thương hiệu này có được bảo hộ bên Pháp ko? Ko biết em mang đi có sao không? Không biết có anh chị nào rành về cái vụ hải quan kiểm tra túi xách hay đồ thật giả khi qua hải quan ở Pháp ko ạ? Em chưa đi, chưa biết và rất muốn biết để mà mình tránh rắc rối khi làm thủ tục. Cám ơn anh chi nhiều.

Ý của anh là khi nhập cảnh vào P đúng ko? Ko vấn đề gì đâu anh ơi! Ko ai check về vấn đề đó. Nói chuyện balo, đợt em đi em dùng cái balo in huy hiệu đoàn thanh niên, lúc ở metro, tự dưng có một ông người Pháp ra nói rất nhiều, em ko nghe đc hết, nhưng loáng thoáng thì là ông ý bảo em là phản động, tuyên truyền chủ nghĩa cộng sản gì gì đó. Sau đó trên cả chuyến đi thì k có vấn đề gì với cái balo ấy nữa. Sau em kể cho đứa em đang học bên P, nó bảo là lần sau thì cứ nói, tao k biết tiếng Pháp cho những người nth khoi nói. Sinh viên Việt Nam mình bên đó, một vài ng chỉ tham gia các club sau vô tình lại là mấy cái phản động nên mới có chuyện đó xra.

Cái ba lô của bạn thì hy vọng không gặp vấn đề gì, nhưng nếu bạn mang hàng giả của các hãng cao cấp đắt tiền thì nguy cơ bị gặp rắc rối khi nhập cảnh châu Âu là cao bạn ạ.

Cái ba lô của bạn thì hy vọng không gặp vấn đề gì, nhưng nếu bạn mang hàng giả của các hãng cao cấp đắt tiền thì nguy cơ bị gặp rắc rối khi nhập cảnh châu Âu là cao bạn ạ.

Hic, nhưng em lo quá đi, lỡ mua rồi, không lẽ chạy ra đổi sao. Mà hiệu Jack Wolfskin (loại phuot leo núi), chắc không sao hả anh?

Hic, nhưng em lo quá đi, lỡ mua rồi, không lẽ chạy ra đổi sao. Mà hiệu Jack Wolfskin (loại phuot leo núi), chắc không sao hả anh?

Bạn đi vô tư đi. Ba lô Jack Wolfskin là hạng bèo thôi không phải hàng cao cấp để bị soi kĩ đâu. Mấy hiệu cao cấp kiểu LV, Chanel, Hermès thì chắc mới sợ thôi.

@ haiausg mình nghĩ là không sao, nhưng nếu bạn lo quá thì cũng ảnh hưởng đến tinh thần, đi mất vui. Giải pháp của mình là bạn đổi thành Jack Noskin hay Jack offskin

Mình mua túi New balance ở tháp Hanoi tưởng là hàng xin, khi sang châu âu so sánh với hàng thật mới thấy cái mác nó dại dại thế nào, liền tự động cắt phéng đi chẳng cần chú CA nào soi cả.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back