What's new

Hành Hương Nepal - Ấn Độ

Mình dự định trong tháng 10 2014 đi Nepal và Ấn Độ khoảng 10 đến 12 ngày. Đi theo con đường từ lúc Đức Phật Đản sanh đến khi thành Đạo. Từ Sài Gòn đi kathmandu, về từ kakuta. A e nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp mình nha
A e nào thấy đi chung được thì lên kế hoạch đi chung. Mình ở tỉnh kg rành book vé,ks lắm. Có ai đi chung được thì hổ trợ mình nha. Mình sn 86. Lh 0932 879187

Last edited:
Đây rồi, em cũng đang định đi từ 25.4 đến 4.5.2015 hành trình SGN-KL-kathmandu-lumbini-varanasi-agra-Jaipur-Delhi-BKK-SGN.
Nói chung là đi dc rất nhiều. Em sn90. Anh xem dc không nhé?

Cung đường cùng ý với a đó nhưng a định đi tháng 10. Nghe nói thời tiết tháng 10 là tốt nhất ở Ấn và nepal. Tháng 4 5 nóng khói bụi lắm. E đi tháng 10 được kg, a e lên kh đi chung

Chà hơi khó à nha, vì tháng 4 nghỉ dc nhiều nên mới tranh thủ đi, hoặc là tết nguyên đán cũng dc. Nhưng trời lúc đó cũng mát mẻ.
Tầm tháng 10 năm sau e lại định đi Cửu Trại Câu vào mùa thu sẽ đẹp hơn.

Tháng 10 năm nay nè chứ. A cũng thik Cửu Trại Câu, năm nay đi với a đi,năm sau đi lai với e.hihi. Tại năm nay chưa đi nước nào. E nt qua điện thoại a đi nói cho dể

Mình ko trùng vs bạn rồi vì 25/10-11/11 mình đi Kathmandu - Pokhara - Lumbuni - New Dehli - Taj Mahal - Varanasi - Bodh Gaya - Kolkata - BKK. Nếu chung đoạn nào thì ới nha. M đi 1 mình

Mình từng nói chuyện với Nắng đó. Fb: Minh Ý Vo đó. Mà lúc trước cung đi nepal và Ấn Độ của Nắng kg phải vậy mà. Nhớ hình như là chủ yếu leo núi. Mình thì thik hành hương hơn. Mà hình như Nắng đi từ Dubai về đúng kg
Hôm trước mình định đi Mông cổ,nhưng kh chắc hủy nên mới lên cung này

Chà hơi khó à nha, vì tháng 4 nghỉ dc nhiều nên mới tranh thủ đi, hoặc là tết nguyên đán cũng dc. Nhưng trời lúc đó cũng mát mẻ.
Tầm tháng 10 năm sau e lại định đi Cửu Trại Câu vào mùa thu sẽ đẹp hơn.

30/04 đi Ấn nóng kinh hồn luôn :D ,đi Nepal thì mát hơn,nhưng Kathmandu thì có lẽ bụi nhất thế giới .Và mình cũng vừa búc vé đi coi nó bụi đến mức nào vào dịp 30/04 năm sau =))

30/04 đi Ấn nóng kinh hồn luôn :D ,đi Nepal thì mát hơn,nhưng Kathmandu thì có lẽ bụi nhất thế giới .Và mình cũng vừa búc vé đi coi nó bụi đến mức nào vào dịp 30/04 năm sau =))

Kiểu này chắc mình dời sang 30 tháng 4 đi chung với 2 bạn luôn wá. Mà bạn đi mấy ngày,nepal với Ấn luôn hả

Kiểu này chắc mình dời sang 30 tháng 4 đi chung với 2 bạn luôn wá. Mà bạn đi mấy ngày,nepal với Ấn luôn hả

Không,tớ đi Nepal thôi,total 11 ngày.Chứ đợt 30/04 rồi tớ transit Delhi có một ngày mà đã nóng phát rồ lên rồi.Nếu đi con đường di sản bắc Ấn thì tốt nhất đi dịp tháng 12,1,2 là đẹp nhất,thời tiết mát mẻ hơi se se lạnh một chút.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back