What's new

Hành trình DAK LAK - GIA LAI- KON TUM - LÀO (17 - 21/10/13)

Tìm bạn đồng hành, hành trình HCM - DAK LAK - GIA LAI- KON TUM - LÀO, đi ngày 17/10 -> 21/10/13
Dear cả nhà !
Từ lâu mình đã rất yêu thích vẻ đẹp của núi rừng Tây Nguyên, mãi đến bây giờ mới có dịp đc trải nghiệm. Do chưa có kinh nghiệm gì nên rất vui có thêm vài bạn đồng hành cùng mình trong chuyến đi này.
Hành trình của mình là HCM - DAK LAK - GIA LAI- KON TUM - LÀO, đi từ 17/10 -> 21/10/13 , đã đi thì tranh thủ đi cho hết luôn.
Lịch trình của mình như sau:

Ngày 1 : HCM - DAK LAK ( 17/10/13)
Từ HCM , Mình bay chuyến 7h00' của Jetstar đến BMT tầm khoảng 8h
Thuê xe máy rồi đi ăn sáng, thưởng thức cafe,nghỉ ngơi chút xíu.
Tới Buôn Đôn, tham quan Cầu Treo và ngắm cảnh sông Serepok,ngắm cảnh rừng Quốc gia Yok Đôn, cưỡi voi xuyên rừng và thăm buôn làng.
Tham quan Đá Voi ( kỳ quan thiên nhiên của Việt Nam )
Chúng ta sẽ qua đêm tại đây…Ăn tối, dạo phố, tham quan TP

Ngày 2 : DAKLAK - GIA LAI ( 18/10/13)
Dậy sớm ăn sáng rồi đi tham quan Biển Hồ, thác 9 tầng,thác Yaly, chinh phục đỉnh Hàm Rồng.
chúng ta sẽ qua đêm tại đây. Ăn tối, dạo phố, tham quan TP

Ngày 3 : GIA LAI – KON TUM( 19/10/13)
Tham quan Nhà thờ Gỗ, Tòa Giám mục và Nhà rông KonKlor, nhà ngục Kon Tum và Miệt vườn Kon Tum.
chúng ta sẽ qua đêm tại đây.
Tối tham dự đêm lửa trại, uống rượu cần, văn nghệ cồng chiêng, giao lưu văn hóa với đồng bào dân tộc Tây Nguyên

Ngày 4 :KON TUM - LÀO ( 20/10/13)
Tham quan cộc mốc ngã 3 Đông Dương ( VN- L – C)
Qua cửa khẩu Bờ Y Lào, làm thủ tục xuất cảnh.Tham quan, chụp hình… làm thủ tục nhập cảnh về lại DAKLAK

Ngày 5 : DAK LAK - HCM ( 21/10/13)
Ăn sáng, uống café, tham quan TP.BMT
11h ra sân bay về lại HCM, bay chuyến 13h20'

Tình hình là như thế, do chưa có kinh nghiệm gì hết, nên rất mong đc mọi người cho ý kiến.
Lịch trình có thể thay đổi tùy theo tình hình thưc tế.

Dự trù chi phí:Vì chưa đi bao giờ nên mình chỉ ước tính như thế thôi
Vé máy bay hoặc ô tô: tự túc
Thuê xe máy hoặc gởi xe theo xe oto : 250-300k/1 người
Xăng xe: 200k/1 người
Ăn uống: 800k /người ( 5 ngày)
Ngủ: 300k / người
Chi phí qua cửa khẩu + vui chơi bên Lào : 300k / người ( mọi người Phải có Passport nhé)
Các chi phí chung khác: 100k.
Tổng cộng: ~ 2.000k

Mình đã có vé máy bay rồi, nếu bạn nào chưa có thì tranh thủ book nhé, Vietjet đang có vé 3k. Nếu vẫn ko săn đc thì đi oto từ đêm hôm trước để sang 17/10 có mặt tại BMT nhé, (cũng có vài bạn đk đi oto rồi)

Lịch off vào ngày 6/10 tại café bệt. Mong cả nhà ủng hộ, chia sẻ giúp thông tin và kinh nghiệm quý báu, đặt gạch cứng, mềm, hóng, lót.

Tên : Phương Trâm
SN : 1987
Nick yahoo: phuongtramvnpt
SĐT: 01247.16.11.87
Face: https://www.facebook.com/phuongtramvnpt?ref=tn_tnmn

Last edited:
Re: Hành trình DAK LAK - GIA LAI- KON TUM - LÀO, đi ngày 17/10 -> 21/10/13

Anh nhớ lúc trước đi bus từ Pakse buổi sáng, thì chiều tối mới đến được Pleiku, Daklak thì còn xa em ah.

Trên Daklak có ít chỗ cho thuê xe lắm. Bác phải tìm hiểu kỹ nha.
Còn vụ đem xe qua cửa khẩu nữa nên tìm hiểu lại vì nghe nói là không cho đem xe qua.
Mình thấy bạn nên gởi xe của mình lên rồi đi cho khỏe.
Hôm bữa mình gởi giá giao động từ 250k - 300k/ chiếc đó bạn. Chứ thuê xe mấy ngày cũng nhiêu đó tiền ah mà không biết có chỗ cho thuê không nữa.

Lần trước mình đi Tây Nguyên, trong lịch trình ban đầu cũng có vụ "Măng Đen by night".
Nhưng thề là "chưa đi chưa biết Măng Đen", đi rồi mới biết chả có cái vẹo gì. Nó dc đầu tư xây dựng để trở thành "Đà Lạt 2 của Tây Nguyên" nhưng giờ bỏ dở, dở dang. Có mấy cái dốc dốc, ít rừng thông, chả bằng 1 góc Đà Lạt, có cái thác Pa Sỹ bé xíu...
Nói chung mình thấy vs dân phượt thì MĐ ứ có gì thú, nên là đoàn mình chơi loanh quanh ở đó tầm nửa tiếng rồi chạy xe lại Kon Tum luôn :)
Chia sẻ như thế để các bạn thao khảo :)
Ở Tp Pleiku (Gia Lai), lúc buổi tối, các bạn có thể ghé HAGL hotel cafe tầng thượng. Giá cũng được. 30k/ly. Cơ mà đóng cửa sớm. 10h lên là chả còn vẹo gì nữa rồi.

Tổ chức đi xe máy đi thớt ơi, và bỏ những cái không cần thiết chứ đi nhìu quá thì loãng time lắm, rút ngắn những cái không cần thiết như Măng Đen Snow_online_91 nói đó.

chỉ có snow là nói phải, chưa đi chưa biết măng đen, đi rồi mới biết măng đen chán phèo

Bỏ vụ Măng Đen đi, lên đó nếu có gan thì mổi xe 1 biệt thự hoang, bao phê...còn không thì chán lắm, tiếc cho 1 vùng đất xinh đẹp bị các bác quy hoạch rất dở hơi

Tks mọi người, em cũng chưa đi cung này nên chưa có kn ah. E sẽ nghiên cứu lại.

Bỏ vụ Măng Đen đi, lên đó nếu có gan thì mổi xe 1 biệt thự hoang, bao phê...còn không thì chán lắm, tiếc cho 1 vùng đất xinh đẹp bị các bác quy hoạch rất dở hơi

:)) mình thích ý tưởng mỗi xe 1 biệt thự đấy :)) , lần trước tối mò lên đến nơi trời mưa phùn, các cửa sổ cứ như có người đang nhìn ra ;v

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back