What's new

Hành trình ven biển tiến về Bình Hưng dự SN Phượt lên 7

Chúng tôi là cung ven biển....

Kết thúc một chuyến đi với những cảm giác in đọng là niềm vui khi gặp các bạn cùng chung đam mê di chuyển…Đêm GaLa mừng SN Diễn Đàn Phượt lên 7 đã diễn ra thật hoành tráng trong tình thần thân hữu và giao lưu giữa các thành viên. Cám ơn BBO và BTC đã tổ chức một sự kiện để tạo nên một sân chơi thú vị cho mọi người.

Một chuyến đi với một đoàn dài như đèn kéo quân tuy trên đường đi cũng có vài trục trặc nho nhỏ như hư xe, bị lạc nhưng rồi mọi người vẫn đến nơi trước giờ đã định để vào tham dự đêm GaLa theo chương trình

Nhóm ven biển chúng ta khởi động trong tinh thần thật hào hứng và tâm trạng đó đã theo mọi người suốt cuộc hành trình…3 ngày rong ruổi cùng nhau, 2 bửa tiệc BBQ với những tiếng cười râm ran và vui vẻ với những gì đã trải nghiệm được trên đường đi.

Khi bắt đầu khởi hành một cơn mưa đã chào đón và không ai mong nhóm BMR thắng phải không các bạn? Tỷ số cho buối sáng:

Bắt mưa rào -1
Săn nắng Hạ-1

Sau khi ăn trưa ở Phan Thiết để vào Hòn Rơm một cơn mưa nửa làm cho mọi người tối mắt tối mũi đã nâng tỷ số lên cao đến chóng mặt khiến BMR thắng đậm đến nổi làm cho buổi ngắm hoàng hôn trên đồi cát hồng bị hủy luôn! Nhưng bù lại chúng ta đã được chứng kiến một hoạt cảnh thật khiến phải cười nghẹn và cay mắt! Khi con đường Nguyễn đình Chiểu-Mũi Né bị cơn mưa làm nơi này ngập nước mênh mông đủ cho các bạn Tây chèo thuyền kayak trên đường trong tiếng cười! Tiếc là cơn mưa quá lớn và trước mặt là nước trắng xóa đến ngập pô trong khi có vài chiếc xe hơi bị kẹt vì chết máy trong biển nước giữa đường nên chẳng ai còn tâm trạng để mà ghi lại những cảnh tượng cười không nổi này!

Và khi vào trại thì một mong ước chung là cầu cho BMR thua đậm!

Ngày thứ 2 thì BMR thua đậm nhưng có vẻ các bạn ấy cũng đồng ý nhận thua trong sảng khoái để chúng ta đã có một đêm tuyệt vời cùng nhau bên ánh lửa với tiệc BBQ và bia vừa trò chuyện vừa ngắm trăng! Một đêm trăng đẹp ở giữa núi rừng và bờ biển!

Ngày thứ 3? Buối sáng SNH ghi bàn nhưng chỉ tới Phan Thiết thì BMR đã có được một cơn mưa trải dãi tới SG luôn …

Tỷ số chung cuộc của SNH và BMR là : Hòa!

Thật tuyệt vì những hương vị đều trọn ven...Có nắng cháy da, có mưa tối mặt và ngập ngất ngư... có núi rừng và biển thêm phần offroad 1 tí xíu trên một cung ven biển tuyệt vời

Trong đoàn của chúng ta 90% là các mem mới nên tinh thần kỷ luật chưa nhiều và khi chơi các bạn còn mang tâm trạng nhen nhóm cục bộ và có một điều khiến người Lead này thật mệt vì có bạn không đọc kỷ chương trình nên hầu như ngộ nhận đây là một tour du lịch! Nên có những cách hành xử như khách chờ "guide tours" phục vụ. Tuy đó là những hạt sạn lăn tăn trong chuyến đi nhưng đến giờ G chúng ta cũng đã chơi hết mình và đã có một đêm tuyệt vời

Hoan hô cả hai đội đã chơi hết mình cho chuyến đi này thêm phần hấp dẫn. Các bạn có nhớ chuyến đi này? Tôi sẽ nhớ các bạn vì các bạn rất tuyệt!

Một chuyến đi trải dài ven biển với những hình ảnh thật không dể nào quên.

Các bạn vào đây để ghi lại cảm xúc và những hình ảnh mình thích lên nhé! Nhường sân cho các bạn đây.....

Last edited:
Zô thành phố Phan Thiết được nếm đủ vị nước ......có đoạn thì nước mưa .......có đoạn thì nước cống ......có đoạn pha thêm chút nước mắm nữa ......vừa chèo xuồng kayak mà vừa nói .....cứ thế nước tạt hết vào miệng ....một cảm giác hơi bị yomost

Nhớ cô Kim Hoa đã dẫn đoàn những cung đường tuyệt đẹp. Nhớ anh Cà tàng dẫn đoàn với chiếc Viva thần thánh làm em dí theo mệt nghỉ. Nhớ anh Bình với tinh thần hết mình vì mọi người. Nhớ hot girl chân dài Kim Nam Châm 1 lần 2 tô mới đã. Nhớ anh Duy, anh Giàu da beo, chị Trang Le, anh Ân, designer Khánh Phương, anh Bản. Nhớ tất cả mọi người. Hẹn mọi người ở những cung đường tới nhé.

Khi các bạn Off đóng tiền quỹ với BBO tất cả vào danh sách tham dự đêm Gala và đã được trao những Sticker như thế này...Có bạn không vào trại nhưng BBO vẫn phát theo danh sách đã đóng tiền

Trước khi đi ăn, vài bạn bị bong mất sticker đã lại lấy thêm để dán trên áo cho đêm hội thêm rực rở với những sắc màu ...Còn lại bây nhiêu nè!

Thế nên các bạn đã đóng tiền mà không tham gia đêm trại thì sẽ được chào đón như nhà tài trợ....Những sticker này của những người vắng mặt trong ds...Các bạn có muốn giữ làm kỷ niệm?

Chị xin thay mặt BTC rất rất cám ơn sự tài trợ của các bạn. :L

Last edited:
Khi các bạn Off đóng tiền quỹ với BBO tất cả vào danh sách tham dự đêm Gala và đã được trao những Ticker như thế này...Có bạn không vào trại nhưng BBO vẫn phát theo danh sách đã đóng tiền

Trước khi đi ăn, vài bạn bị bong mất ticker đã lại lấy thêm để dán trên áo cho đêm hội thêm rực rở với những sắc màu ...Còn bây nhiêu nè!

Thế nên các bạn đã đóng tiền mà không tham gia đêm trại thì sẽ được chào đón như nhà tài trợ....Những ticker này của những người vắng mặt trong ds...Các bạn có muốn giữ làm kỷ niệm?

Chị xin thay mặt BTC rất rất cám ơn sự tài trợ của các bạn. :L
bữa nào cho con qua lấy sticker vs áo nha cô :D
tiếc là chết phút 90, ko đi chung dc với cả nhà

bữa nào cho con qua lấy sticker vs áo nha cô :D
tiếc là chết phút 90, ko đi chung dc với cả nhà

@dochanh_0902....Lấy sticker về kỷ niệm và....Chào thua một nón rồi!

***Bây giờ mới nhớ ra thêm một hạt sạn nửa làm chị hơi quạu...Khi vào trại chị nói với các em lại nhận áo..."Ai đã đóng tiền có danh sách lại nhận áo!" Vả đã có hai em lại nhận áo mà không nhớ ra là mình chưa đóng tiền! Làm cho HuyCoi và 123 Huyen đã có ds mà không có áo! Anh Trung đã cho các em một cơ hội "Ai lấy lầm áo tối nay treo lại trên cây cho 2 bạn!" Kết quả là 0.. :T..Thật buồn!

Đoàn đã chấp nhận trích tiền còn dư trong quỹ (Két bia đi theo xe về Phan Rang :))) để mua lại 2 áo khác (hy vọng Sát thủ Chuột còn áo) cho 2 bạn này để KHBB khỏi phải đền áo bằng tiền túi! :gun

*****Thêm tập 2... Lòi thêm ds có ghi dochanh_0902-M vì bỏ cuộc ở phút 90 nên chưa lấy áo!. .Chị thật thất vọng quá đi các bạn trẻ ơi! Bótay.com với mấy bạn vô tâm hơn mức cần thiết này!

*3 em chờ liên lạc có áo sẽ nhắn lại lấy. (Không ngoại trừ khả năng nếu hết áo thì chị sẽ hoàn tiền lại cho 3 bạn và xin thay mặt 3 bạn "vô tâm siêu cấp" kia xin lỗi tất cả vì đã để xảy ra một tình huống quá tệ cho 3 em chưa nhận áo.)

@Sát thủ chuột...Sắp xếp cho chi 2+1 áo theo ds củ đã ghi của huycoi1001-L và 123huyen-L và dochanh_0902 M nửa nhe. Cám ơn STC!

Sau đây là phần thiệt hại cho chuyến đi
Mỗi bạn đóng tất cả
-Lần 1-300k -
*200k là phần đóng quỹ cho đêm Gala
*Chi phí cho đoàn:
-Phản quang 240k
-Cờ nheo 175k
-Vĩ nướng và dĩa nhựa&linh tinh 163k
-Thuốc sơ cứu chia cho 2 nhóm 164k
(Gồm bông, gạc cuộn oxy già+povidine-Keo cuộn-băng cá nhân)
-Bột màu 100k
-Chỉ cột cờ 7k
-Hot boy làm Pano chi linh tinh 50k
Tc=899k
Phòng…
-Có 4 bạn bỏ nên 4 bạn nhóm Tóc Xù thế vào và tiền này nhập vào tiền quỹ đoàn
-Có 2 bạn nam tới trể nên không thể xếp phòng chung vì 1 phòng thiếu 1 nam, 1 phòng thiếu 2 nữ…Họ phải ở 1 phòng đôi.
Tiền phòng 5.020k
Còn dư 100k nhập vào quỹ ăn chơi (Khi tính tiền quỹ có 2,3 bạn cùng tính phụ đó nhe)
Lần 2 -100k cho quỹ ăn chơi ở Hòn Rơm

Thủ quỹ thu đêm BBQ Hòn Rơm
4.600+400 (nhóm chị Tóc Xù)+100k –(dư quỹ đoàn)
Chi đêm BBQ
- (Có nghe báo cáo và nhìn con số nhưng mỗi người có một cách ghi riêng, chị nhìn không nhớ chi tiết là chi cho cái gì nên ghi tổng như thế thôi)

Thủ quỹ anmai’s đưa phiếu báo cáo dư số 20k nhập chung với tiền mua bia còn dư hơn 100k khi uống nước ở bờ biển Vĩnh Hảo nhập vào chi hết và kết thúc chi thu ở số 000k

@Bạn Thinhpham liên lạc với chị nhé.

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,539
190,110
Latest member
b52gamevn
Back