What's new

[QC] Hành trình xuyên việt Shell advance 2015

Status
Not open for further replies.
2/9 được nghỉ 1 ngày đi đâu bác, bác có nhậu thì lâp kèo rủ anh em nhậu thì được :))

Shell

Nhân topic này, mình có một số nhớt từ SHELL gửi tặng anh em Phuot.vn để có thể trải nghiệm dòng nhớt mới này, anh em nào muốn nhận nhớt thì tham gia trả lời game bên dưới, cụ thể như sau:
Bạn là một người yêu “Phượt”, chắc chắn địa danh trong ảnh là nơi bạn đã từng đi qua. Hãy nhanh tay comment đáp án chính xác cho 2 câu hỏi bên dưới để có cơ hội trúng những phần quà từ Shell Advance AX7

1. Bạn hãy nêu tên địa danh trong ảnh, đây là 1 trong các địa điểm mà “Hành trình Xuyên Việt cùng Shell” đã ghé qua.
2. Chia sẻ 2 biện pháp chăm sóc/ bảo vệ xe tốt nhất mà bạn cần chuẩn bị trước mọi hành trình.

attachment.php

Phần thưởng là 15 chai nhớt Shell Advance AX7mới với công nghệ Làm sạch Chủ động sẽ dành cho:
- 5 bạn trả lời đúng sớm nhất
- 5 bạn may mắn do BQT lựa chọn
- 5 bạn có lượt cảm ơn nhiều nhất.

Thời gian tính đến 11h ngày 7/9/15.
Nhanh tay nhé anh em :)

Em nghĩ địa điểm trong hình là Ngã 3 Đồng Lộc và Đi phượt thì chỉ cần chú trọng nhất là thay nhớt xe và kiểm tra thắng xe :)

Trong hình là Ngã 3 Đồng Lộc chứ đâu nữa :)
Còn đi phượt thì 2 cái đầu tiên mình nghĩ cần phải đảm bảo là: Thay Nhớt + Kiểm Tra Đèn Xe

địa danh đó chụp ở đâu?
Đáp án là: Ngã 3 Đồng Lộc

Chuẩn bị cho xe trước mỗi chuyến đi :
+ Kiểm tra lại bánh xe, nếu ruột đã vá thì nên thay mới ,vì chạy quãng đường dài ,nóng sẽ làm bong keo
+ thay nhớt
+ kiểm tra nhông sên đĩa đối với xe số và nồi đối với tay ga
+kiểm tra thắng ( phanh ) bóng đèn !

Chuẩn bị kỹ xe ngon, đi không lo lắng và không ảnh hưởng tới đoàn !=))

Chuẩn ko anh :D (beer)

Last edited:
Shell

Địa điểm trong hình là Ngã 3 Đồng Lộc
Còn đi Phượt nên mang xe đi bảo hành, thay nhớt, kiểm tra máy xe và bảo dưỡng máy, thay lốp nếu lốp mòn, kiểm tra nhông xích mà mòn, căng xích lên nếu cần, kiểm tra đèn xe, ắc quy xe… để đảm bảo mọi thứ tốt nhất.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,554
190,119
Latest member
mksportstop
Back