What's new

HCM - Kualar Lumpur (Western) + Indonesia khởi hành [1/2013]

Kế hoạch nghe có vẻ hơi bá đạo là thực sự chưa xác định được sẽ đi như thế nào, nhưng muốn tìm các bạn có thể cùng đi bàn bạc kế hoạch nên post topic
Các địa điểm muốn đến là Kualar Lumpur - Langkawi - Penang - Jakarta - Yogyakarta - Java - Bali - Lombok
Thời gian là trong tháng 12
Hiện giờ cũng đang có khuyến mãi các chuyến bay nội địa Malay, và có vé Kualar Lumpur - Yogyakarta 50USD

Lịch trình:
Chặng 1: KUL - Langkawi - Penang (bằng tàu thủy) từ 5/12 - 12/12
Chặng 2: KUL - Yogyakarta (Borobudur + Prambanam) (3days) - Mount Promo - Bali - Lombok (10days) - Jakarta(1day) - HCM từ 12/12 - 30/12

5/12 bay HCM - Kualar Lumpur (KM Airasia 60USD)
5/12 - 12/12 bay KUL - Langkawi - Penang (tàu thủy)
12/12 KUL - Yogyakarta (KM Airasia 50USD)
Không thì Penang - Jakarta (86USD)
12/12 - 27/12 Jakarta - Yogyakarta - Java - Mount Bromo - Bali - Lombok (bus)
25/12 - 28/12 Lombok - Jakarta
29/12 Jakarta - HCM

Sơ bộ là như thế, sẽ bàn bạc đi đến thống nhất nếu tìm được bạn đồng hành

Last edited:
Di chuyển từ Langkawi - Penang. Bạn nên đi bằng tàu thủy mà ngắm cảnh bao quát quần thể các đảo. (Đẹp phết)
Lưu ý khi mua vé phải ra cảng làm thủ tục ít trước 45 phút. Ngày có 2 chuyến vào buổi sáng thôi.:)

Last edited:
Dời lịch trình vào tháng 12

Hay là cắt đôi chặng
Chặng 1: KUL - Langkawi - Penang (bằng tàu thủy) từ 5/12 - 12/12
Chặng 2: KUL - Yogyakarta (Borobudur + Prambanam) (3days) - Mount Promo - Bali - Lombok (10days) - Jakarta(1day) - HCM từ 12/12 - 29/12

Last edited:
Tớ kết chặng 2 của bạn :D
Tớ sẽ ngâm cú thêm cái route của East Timor nữa, vì tớ muốn kết hp cả Indo & Leste.

Nếu kế hoạch của tớ ok sẽ join với bạn. Cho hỏi bạn xuất phát từ HN hay SG ?

Sẽ bắt đầu từ SG, thế bạn cho mình xin cái nick yahoo, có j mình bỏ theo bạn cả East Timor luôn :"> Tóm lại, tháng 12 mình muốn đi đâu đó :">
Quyết nhanh đi rồi cùng đặt vé (nếu bạn là Female :D)

@ yanfei

Mình cũng ở SG nhưng là Nam :D
Nếu đi được, thì mình chỉ đi Indonesia & East Timor thôi. Mình khoái cái East Timor hơn cả Bali :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,456
190,096
Latest member
v9bettel
Back