What's new

HCM-Phuket-HCM : 07 - 10 / 05 / 2010

Status
Not open for further replies.
T mới chuyển chuyến bay đi Phuket vào thời gian trên (07/2010-10/05/2010) . Bạn nào đi cùng thì email cho mình nhé ([email protected]) or YM (tam_gophatdat).
Ngày 1 là đi Phiphi
Ngày 2 là PhangNga
Ngày 3 là ......

Mong tin !

Trước mắt là nếu không đi đợt này thì sau khi AirAsia close đường bay trực tiếp từ HCM đến Phuket (15/05/2010). Chúng ta phải bay 2 chặng vừa mất thời gian và tiền bạc. Còn nếu rủng rĩnh tiền bạc thì bay hãng khác trực tiếp. Tất nhiên không rẻ....Nên đi đợt này đi . 2-4 người share phòng cho nó dễ nà . Để đi 1 mình tui nó dội ra nhiều quá. Hehe

Last edited by a moderator:
Tình hình là mới book vé giá rẻ (AirAsia.com) đi vào những ngày cuối tuần trên. Bạn nào thích book vé đi chung cho vui nhé.
Thời gian May 21 - May 23/2010
1 ngày đi Phang Nga or JameBond Island
Tối đi Fantasea
Ngày còn lại qua đấy liệu :D

Cứ thong thả...nhưng book vé thì nhanh nhé

MSN của mình : [email protected]
===========================================================
tớ đặt vé từ 20/05-23/05 , chưa book khách sạn hay đặt gì cả, nếu bạn book đươc khách sạn nào rẻ o patoong thi giới thiệu nha

===========================================================
tớ đặt vé từ 20/05-23/05 , chưa book khách sạn hay đặt gì cả, nếu bạn book đươc khách sạn nào rẻ o patoong thi giới thiệu nha

PM cho mình your contact đi. Có mình contact lại cho

Nếu bạn ở Patong thì mình biết mấy cái hotel này:
Aloha Villa: Giá tầm 1.300THB. Phòng rất sạch và to. Phòng tắm không có bath tube.
C&N: 890THB
Vị trí rất gần Bangla.
Nếu nhanh chân bạn có thể book được phòng ở Royal Paradise 4* với giá 44$ (Agoda). Mình vừa book cho chuyến 40/4 này với giá 35$ thì nó lên giá.
Hy vọng thông tin có ích cho bạn.

Nhóm mình có 8 người sẽ đi vào dịp 30/4 này. Bọn mình book tour của Phuket easy tour
http://www.phuketeasytour.com/tentodo.asp
Vì là Returned customer nên mình được offer special price. Bạn nào quan tâm có thể gởi email trực tiếp cho Mr. Woody ([email protected]) để deal giá thấp nhất.
Ví dụ tour "James Bond Island 4 in 1" giá promotion là 1.700THB, ofer 1.500THB.

Nhóm mình có 8 người sẽ đi vào dịp 30/4 này. Bọn mình book tour của Phuket easy tour
http://www.phuketeasytour.com/tentodo.asp
Vì là Returned customer nên mình được offer special price. Bạn nào quan tâm có thể gởi email trực tiếp cho Mr. Woody ([email protected]) để deal giá thấp nhất.
Ví dụ tour "James Bond Island 4 in 1" giá promotion là 1.700THB, ofer 1.500THB.

Mình vừa đi Phuket về, mua tour theo lời khuyên của mọi người là cứ đến nơi, la cà ở các agent mà trả giá, thường là bớt khoảng 50%. Mình đi tour Phi Phi, full day + lunch là 1.100 THB, trong khi giá chào là 2.800 THB. Theo mình biết thì tour Phi Phi đắt hơn tour Phang Nga/ James Bond vì ở hơi xa hơn một chút.

Chất lượng thì chắc cũng tùy nơi, nhưng chỗ mình đi cũng ổn, đưa đón đúng giờ, tour guide dễ thương, ăn uống, nước uống ổn, tàu speed boat 3 máy nên chạy vèo vèo.

Vé Fantase cũng ra agent mua luôn nhé. Giảm được vài trăm baht. Giá tốt nhất mình được chào là 1650bht bao gồm show + dinner + transfer, không dinner là 1400, còn trung bình là họ chào 1700bht. Nhưng giá này chỉ ở Patong thôi, xuống Karon/ Kata là full price, free transfer.

Để về lục giấy tờ xem còn nhớ địa chỉ nào không, vì chỉ là đi bộ dọc bờ biển rồi ghé vào hỏi thăm, rồi mua luôn, nên chẳng nhớ đó là tiệm gì.

Last edited:
Mình vừa đi Phuket về, mua tour theo lời khuyên của mọi người là cứ đến nơi, la cà ở các agent mà trả giá, thường là bớt khoảng 50%. Mình đi tour Phi Phi, full day + lunch là 1.100 THB, trong khi giá chào là 2.800 THB. Theo mình biết thì tour Phi Phi đắt hơn tour Phang Nga/ James Bond vì ở hơi xa hơn một chút.

Chất lượng thì chắc cũng tùy nơi, nhưng chỗ mình đi cũng ổn, đưa đón đúng giờ, tour guide dễ thương, ăn uống, nước uống ổn, tàu speed boad 3 máy nên chạy vèo vèo.

Bác cho em hỏi là bác ở khách sạn hay khu vực nào của Phuket ah?? Đúng là hay nhỉ. Tour Phi phi ở đâu cũng chào giá gần 3000Bat cả.Bác mua tour Phiphi như thế là mua mấy pax của agent tên và địa chỉ nào ah

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back