What's new

HCM-Sing-Bali dịp lễ 2-9 (29/08 đến 5/9)

Vớ được vé giá rẻ của Tiger dịp lễ 2-9 với ý định ban đầu chỉ đi Sing chơi, ai dè vớ thêm cú bở khi có thêm vé Sing-Bali free chiều về của Tiger nên 2 chị em hí hửng book luôn
Tổng thiệt hại:
Khứ hồi SG-Sing (đi chiều 29/08 về sang sớm 05/09):61USD
Khứ hồi Sing-Bali (Đi 01/09 về 04/09):95USD
Tổng vé: 156 USD.

Hiện tại đã hết vé kiểu mình book nhưng còn tới 5 tháng nữa nên tha hồ tìm vé rẻ có thông tin thì mình sẽ up lên luôn cho mọi người.
Kinh nghiệm của mình là book từng chặng ngay khi thấy vé có giá ok (Chặng Sing-HCM mình book trước khi thấy Tiger có vé giá 1USD, cach 2 tuần sau thì thằng Tiger lại lòi ra cái vé HCM-Sing 10usd. Ban đầu định book jetstar giá khoảng 800k nhưng sau khi cộng tiền phí thanh toán thẻ 250k/1người thì lên tới 1tr1 xót hết cả ruột ko tiếc tiền vé máy bay mà tiếc tiền thằng ngân hàng ở giữa nó ăn he he).
Ai muốn tham gia với bọn mình thì welcome nhé. Hiện tại chỉ có 2 cô gái thôi

Lịch trình hiện tại chỉ sơ bộ:
Sing : 29/08 đến 01/09
Tới SB Changi lúc 20h30 nên còn kịp MRT vào TP để có 1 đêm lang thang thử ở Sing (kế hoạch ban đầu là ngủ ở SB cho đỡ 1 đêm KS nhưng thời gian ở Sing hơi ngắn nên phải tranh thủ đi ngắm nghía).
Tham quan ở Sing 2,5 ngày

Bali: 01/09 đến 04/09
Ubud: 1,5 ngày đầu (Từ SB chắc tìm đường đi thẳng ra Ubud để ngắm nghía vùng này trong 1,5 ngày đầu)
Kuta: 2 ngày cuối (Lý do chạy về gần SB để tiện chuyến bay về Sing)
Khuya 04/09 về tới Sing ngủ lại tại SB sáng hôm sau bay chuyến sớm về HCM rồi...đi làm luôn hi hi

Chi phí dự trù: 7-10 tr cho chuyến đi (chưa bao gồm vé máy bay vì vé của mình thì đã fix là 3tr3 cho 4 chuyến bay nhưng các bạn khác thì chắc sẽ có giá khác)
Sẽ update chi tiết lịch trình dần dần

Cập nhật thông tin vé máy bay giá rẻ
Mình vừa vào check thì thấy AirAsia đang có KM chiều từ Bali-Sing ngày 04/09 là:

Giá vé
1 x ≈10.81 USD 1 hành khách
Thuế và lệ phí
≈10.70 USD Lệ phí và Thuế sân bay
≈21.51 USD
Total USD
≈21.51
Tầm 450k tiền VN Hic rẻ quá!!!
Đợt vừa rồi mình book Tiger chặng Sing-Bali-Sing miễn phí chiều về cũng đã 95USD tầm 2tr/ khứ hồi mà giờ 1 chiều nó có nhiu đây hu hu

Cái này là chiều từ Bali về Sing thôi nhé!! Các chiều khác lại từ từ canh tiếp.
Tiện thể thông báo luôn cho ai quan tâm AA đang sắp có siêu KM 0đ vào ngày 02/04 mình cũng lại ngồi hý hoáy canh tiếp đây. AirAsia có cái lợi là ATM mình cũng book được thông qua Smartlink mien ATM mình có kích hoạt online

Ai quan tâm thì book nhé

Last edited by a moderator:
Hi chi, lịch trình của chị cũng giống em quá nè, có gì cho em đi chung nha.
Ngày 27/8 đến 30/8 em sẽ có mặt tại Sing
Ngày 2/9 đến 8/9 em sẽ vi vu ở Bali.
[email protected]

Chú ý : viết hoa đầu dòng, tên địa danh

Welcome bạn minhphuong0909.
Bạn đi một mình hay còn đi với ai không? Nếu có càng vui vì sang tới Bali tụi mình đi đông thì thuê xe đi sẽ rất tiết kiệm.
Mình đang nghiên cứu các topic khác dần dần về vấn đề ăn ở tại Sing, Bali riêng Bali chắc mình sẽ phải tìm phòng book trước vì thời điểm mình sang dù cuối mùa nhưng vẫn là giai đoạn cao điểm du lịch của Bali. Book trước cho yên tâm hì hì

Em có hẹn với một chị nữa - chị này trước có đi du lịch chung với em rồi. Qua bên đó cũng mới gặp nhau. Em đang tham khảo giá các tour đi vượt thác, trượt nước hay lặn gì đó, nghe thú vị lắm. Book phòng bên Bali và Sing đều là phòng dorm, giá khá ok là 300 đến 400k / đêm. Chị book khách sạn nào chưa? cho em cái tên em coi có gần chỗ em book không nha.

Mình cũng đi Bali vào dip lễ tháng 9, nhưng chưa có book vé gì hết. Vậy muốn tham gia chung các bạn được không? Lần đầu tiên mình mới tham gia Forum phượt. Vì sở thích muốn đi du lịch xa nên muốn tìm nhóm bạn đi cùng cho vui. Mình cũng là nữ.

Mình cũng đi Bali vào dip lễ tháng 9, nhưng chưa có book vé gì hết. Vậy muốn tham gia chung các bạn được không? Lần đầu tiên mình mới tham gia Forum phượt. Vì sở thích muốn đi du lịch xa nên muốn tìm nhóm bạn đi cùng cho vui. Mình cũng là nữ.
hi bạn !!
Mình cũng định đi Bali vào năm nay , bạn book vé chưa vậy ?? Mình là nữ ở sg , nếu được mình đi chung cho vui , hihi^^
Đây là email : [email protected]

Em có hẹn với một chị nữa - chị này trước có đi du lịch chung với em rồi. Qua bên đó cũng mới gặp nhau. Em đang tham khảo giá các tour đi vượt thác, trượt nước hay lặn gì đó, nghe thú vị lắm. Book phòng bên Bali và Sing đều là phòng dorm, giá khá ok là 300 đến 400k / đêm. Chị book khách sạn nào chưa? cho em cái tên em coi có gần chỗ em book không nha.

Mình chưa book phòng bạn ơi nhưng ở Sing thì book dorm giá đó là ok nhưng ở Bali giá khá rẻ cho phòng đôi với giá đó mà nên sao bạn phải ở dorm cho khổ vậy mình check ben Tune hotel ở Kuta giá khoảng 700k cho 2 đêm phòng đôi đó bạn, ở Ubuh giá trong hẻm thì còn rẻ hơn nữa nhưng mình cũng dự trù book sớm phòng thời điểm mình sang vẫn đang là mùa cao điểm. Ở Sing thì mình tính book ở A Beary Good Hostel ở khu ChinaTown vừa sát MRT vừa thuận tiện đi lại khắp nơi ở Sing giá tầm 23 đến 27 đô Sing nhưng chưa sure lắm nên nếu chỗ bạn book mà ok thì bọn mình sẽ tham khảo luôn

Last edited:
hi bạn !!
Mình cũng định đi Bali vào năm nay , bạn book vé chưa vậy ?? Mình là nữ ở sg , nếu được mình đi chung cho vui , hihi^^
Đây là email : [email protected]
Các bạn thỉnh thoảng cứ ngó nghiêng topic nghe vì mình cũng ghiền xem thông tin vé mb giá rẻ có là post cho mọi người chộp vé liền

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,451
190,094
Latest member
chikoru
Back