What's new

[Chưa chốt đoàn] [HCM] tìm bạn đồng hành đi Kuala Lumpur và Penang Malaysia 10/01/2019 to 14/01/2019

Mình có kế hoạch đi Kuala Lumpur và Penang giữa tháng 1 này.
Dự kiến sẽ bay tới Kuala Lumpur trước và sau đó sẽ đi Penang, kế hoạch sẽ lên cụ thể hơn sau khi chốt đoàn, ai thích thì tham gia với mình nhé ^^

Mình có kế hoạch đi Kuala Lumpur và Penang giữa tháng 1 này.
Dự kiến sẽ bay tới Kuala Lumpur trước và sau đó sẽ đi Penang, kế hoạch sẽ lên cụ thể hơn sau khi chốt đoàn, ai thích thì tham gia với mình nhé ^^
hóng lịch cụ thể...

4 ngày mà đi 2 nơi xa xa thì hơi vội, hóng lịch trình chủ top.
23h30 10jan2019: check in kuala lumpur

11jan2019: đón bus Hop-on Hop-off city tour

• Aquaria – thuỷ cung rất đẹp ở KLCC
  • Bukit Bintang, điểm tham quan đặc sắc thứ 2 của KL sau tháp đôi Petronas
  • Central Market, chợ trung tâm Kuala Lumpur
  • Bird Park. Vườn chim

22h00 11jan2019: ra sân bay di chuyển đến penang

12jan2019:

• Phố cổ – Georgre Town
  • Nhà thờ hồi giáo Kapitang Keling Mosque
  • Bảo tàng lộn ngược Upside Down Museum
  • Sweet art
  • Penang Hill

13jan2019:

• Toà nhà cao nhất penang
  • 13h di chuyển ra sân bay về kuala lumpur
  • Buổi tối tại kuala lumpur: đi 1 vòng quanh toà nhà KLCC để ra lối đi phía sau dẫn ra KLCC Park. Mỗi buổi tối, ở công viên có màn trình diễn của âm thanh, ánh sáng và nhạc nước. Và Petronas Twin Towers

14jan2019:

• Mua sắm tại Central Market, Chow Kit Market
  • 12h: ra sân bay trở về SG (mình tính chọn vé về lúc 14h)

CHI PHÍ TẠM TÍNH:

• vé máy bay SG - Kuala: 2.6 triệu (khứ hồi)
  • Vé máy bay Kuala - penang: 970k (khứ hồi)
  • Khách sạn: 150k/đêm
  • Ăn ở, đi lại, mua quà: 2.3 triệu

=> total: 6.5 triệu (do không có dư nhiều hầu bao nên mình toàn chọn những dịch vụ giá cả bình dân)

Mình chưa book vé máy bay(giá vé mình tham khảo qua traveloka, lịch của mình có thể dời lại sau đó 1 tuần đi vào ngày 17 và về 21/1, giá vé same), cũng chưa đi malaysia bao giờ, plan trên là mình tham khảo qua bạn bè và các web. Nếu bạn có thời gian join chuyến đi cùng mình thì cùng lên plan cho đặc sắc hơn nha. ^^

Mình cũng vừa xem qua plan của bạn, mình góp ý nho nhỏ nha:
Đến Kul bạn đừng vội dạo Hop on hop off, từ KLIA - đi thẳng Melacka (3 tiếng by Bus - 10RM)
Sáng hôm sau bạn tham quan chụp ảnh đến 12h - ăn trưa xong về KLIA bay chuyến 18h đến PEN - đi Bus vào Phố cổ mà ngủ - sáng dậy trễ chút ăn sáng xong thuê xe máy dạo 1 ngày qua 2 Cầu ngang Biễn dài 17km - phần nổi trên biễn 13km. Cái toà nhà cao nhất gì đó bỏ qua, chẳng có gì ở đó, mất thời gian. Xe thuê khoãng 25RM/ngày. Đến 19h trả xe , bay về Kul. Xe bus vào KL Sentral 10RM - vào khu Bukit Bintang thêm 1,5 RM by Sky train, ngủ ở đây.
Hôm sau loanh quanh Kul bằng Free Bus có kí hiệu GoKL .
Red Line, Blue Line, Green line sẽ dừng ngay toà tháp Petronas.
Nhạc nước từ 19h - 21h30 phía sau toà tháp.
Mua sắm ngay khu bukit bintang, phía sau Jalan Alor về hướng bên phải 1km là China Town, Market City, ..
Hôm sau về thôi. Nên về chuyến chiều tối vì sáng còn thời gian thì ghé qua Putra Jaya - thành phố thông Minh nằm giữa đoạn KL và sân bay. KIến trúc hạ tầng đẹp lắm.
Cần hổ trợ thêm thì alo tớ. Không Chín 3 chín,121, một hai hai.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back