What's new

Help me: Melbourne, Sydney

eskimot09

Lạnh
Bác nào làm ơn cho em xin ít hướng dẫn về 2 cái TP này mấy :help :help :help

Mà mem nhà mình có ai đang ở bển không, đặc biệt là ở Melbourne thời gian nửa cuối tháng này. Cho em số liên lạc em mời lọ beer (beer) (beer) (beer)

Thanks

Oh có bạn vnvirus vừa đi mel về đấy, ba hồn bảy vía o vi rút ở đâu ra mà trả lời đi này!!

Bác nào làm ơn cho em xin ít hướng dẫn về 2 cái TP này mấy :help :help :help

Mà mem nhà mình có ai đang ở bển không, đặc biệt là ở Melbourne thời gian nửa cuối tháng này. Cho em số liên lạc em mời lọ beer (beer) (beer) (beer)

Thanks
Bác ES xem một số thông tin em viết trong thớt "Địa chỉ xanh, đỏ, tím, vàng @ Melbourne?" ...em biết sao viết vậy và viết hết rùi hehe.
Thêm 1 điểm nữa, là khi sang đó bác lấy ngay bảng đồ Train của nó tại sân bay, đi đâu bác cứ đi bằng tàu điện là chắc nhất ( có bán vé tuần, đi nhòe nhoẹt), hạn chế đi taxi vì đắt tiền...Còn xe bus thì em khg biết vì chưa (dám) đi.:))
Còn nếu bác muốn tìm hiểu các địa chỉ khác ( để đỡ mất thời gian đi tìm) thì pm cho em phát =))

Chúc bác có chuyến đi vui vẻ.

Em cũng định Noel và Tết Tây qua bạn Úc nhợn chơi, nhưng đang kẹt quả Visa. Số là thế này, hiện tại em vẫn ở bển nhưng sắp về VN chơi nên không có đủ thời gian xin visa của các bạn Úc tại Đức. Không hiểu về VN xin có dễ không, thủ tục cần những gì cho những người định cư ở nước ngoài rồi? Bác nào biết chỉ em phát nhá. Cảm ơn các bác trước.

Thank lão chuối, lão virus, sẽ check thớt của lão virus và xin ý kiến chỉ đạo nếu không rõ (c)

Em cũng định Noel và Tết Tây qua bạn Úc nhợn chơi, nhưng đang kẹt quả Visa. Số là thế này, hiện tại em vẫn ở bển nhưng sắp về VN chơi nên không có đủ thời gian xin visa của các bạn Úc tại Đức. Không hiểu về VN xin có dễ không, thủ tục cần những gì cho những người định cư ở nước ngoài rồi? Bác nào biết chỉ em phát nhá. Cảm ơn các bác trước.

Bác vào link này rùi từ đó từ từ nghiên cứu phát.
http://vanphongluatsu.com.vn/news_detail.php?ID=56
Nhưng trong các loại visa em đã từng làm thì em ghét ( ghét nhất nhất)là lũ Visa Úc...nó thì khg interview nhưng nó bắt làm đủ thể loại giấy tờ từ khai sơ yếu lý lịch, quá trình hoạt động từ bé đến lớn rùi ra phường công chứng, các loại giấy đăng ký từ nhà, kết hôn...rùi còn khai đủ các loại hầm bà lằng ..ghét ghét....nhưng ghét cũng phải làm mà =))

Cảm ơn bác vnvirus.

Con bà bọn Úc nhợn, đòi hỏi lắm thứ thế, sơ yếu lý lịch của em chả có đứa nào công chứng đươc. Ở VN chúng nó không biết vì đi lâu quá cắt hết hộ khẩu từ tám hoánh nào rồi ý. Sứ quán VN ở Đức chúng nó chắc lại càng không biết - bọn này chỉ biết em đi học thế là hết chứ em đang làm gì sứ quán nó biết thế nào được, trừ phi có thằng chỉ điểm ;). Cơ quan chỗ đang làm việc thì nó chỉ chứng minh cho mình đang làm việc ở đấy từ bao giờ chứ sao nó dám chứng nhận quá khứ trước kia của mình. Em chỉ có quả giấy chứng nhận của cơ quan là đang làm việc tại đó và được nghỉ phép trong thời gian muốn đến Úc nhợn, không biết thế nó có thay được sơ yếu lý lịch của em k nhở?

Tsb bọn Úc nhợn, quả này lại phải nghĩ mẹo - bác nào đã có sẵn mưu lược, bảo em trước phát nào, em cũng không có nhiều thời gian ở VN lắm. Cảm ơn nhiều ạ

Em nhớ có lần ngôì cafe cà fáo với thằng bạn học cùng trước đây, thấy nó luyên thuyên thành tích chuyện xin visa đi úc hoá ra lại là thật. Để tiện em hỏi lại xem nó có chiêu gì không nhá.

:D :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,491
190,104
Latest member
tranvouu12
Back