What's new

[Hỏi đáp] [help] Nên mua Giày đi bộ đường rừng nào!!!

piaf

Phượt thủ
Chào các bác:D

Em tính mau 1 đôi giày đi bộ đường rừng, sắp tới đây em định đi chuyến Tây Bắc.

Em ở Đà Nẵng nên rất khổ sở và khó khắn khi kiếm giày, chỉ có mỗi store Addidax vs Convers =))

Vả lại đọc nhiều 2pic về giày, chia ra nhóm A, B, C cho trek, hik...bla...bla...

Thật sự là đầu mún nổ tung:(

Em ko biết mình hợp vs loại giày A, B hay C nữa.

Nhu cầu của em:
- ĐI chơi xa 1 vài nơi như: Miền Tây, Tây Bắc, các tỉnh xa....
- Đi bộ đường rừng, vì em tính đi các cũng Tây Bắc (lâu lâu có tí leo núi cũng okie )
- Nhẹ, thoáng.
- Kiểu dáng, mẫu mã đẹp tí :D (vì em là nữ, ko mang nổi mấy đôi cao cô, đen đen, giày bộ đội, nhìn ghê lắm:shrug:

Bác nào có thể tư vấn cho em hãng giày, loại giày nào, dòng giày gì...
Hãng đó của nước nào? Nên mua ở đâu để được AUth?
Em có thể mua bên Pháp rùi chuyển về Vn được ko?

Đội ơn các bác(c)

chào bạn, bạn có thể chọn mua trên Amazon với từ khóa Hiking shoes và filter là Women's nhé. mình tiêu biểu cho bạn 2 đôi sau
1. Cao cổ, đi rừng thì nên đi cao cổ. Link: Click here
2. Thấp cổ theo sở thích của bạn. Link: Click here
2 đôi này đều chống nước, vải goretex thông thoáng và đặc biệt là rất nhẹ. mình vừa mua 1 đôi cao cổ gần giống như Link 1 nhưng là giày nam, rất nhẹ, em, fit chân và đi rất sướng. Chúc bạn chọn hàng ngon bổ rẻ.
à trên phượt có bác trong sài gòn nhận Ship mỹ hàng hóa ko thuế đấy, bạn tìm xem, giá ship về rẻ bất ngờ, chỉ chênh giá web bên kia có 2-300k thôi.

Hix hix, sao đôi nào đế cũng dày và cao thế nhở? ko có đôi nào mềm mại hơn chút bác nhỉ:(

Mà em nghĩ chắc em đi trek thui có cần mang lun hik ko bác?

Em ko mua ở Mẽo bác ah, nếu được thì em mua ở Pháp, ko biết hàng Pháp vs Mẽo có khác nhau j ko nhở?
Chất lượng so vs hàng VNXK có j khác ko bác?

Hix hix, sao đôi nào đế cũng dày và cao thế nhở? ko có đôi nào mềm mại hơn chút bác nhỉ:(

Mà em nghĩ chắc em đi trek thui có cần mang lun hik ko bác?

Em ko mua ở Mẽo bác ah, nếu được thì em mua ở Pháp, ko biết hàng Pháp vs Mẽo có khác nhau j ko nhở?
Chất lượng so vs hàng VNXK có j khác ko bác?
Bạn ơi ko có giày phượt nào dành cho các chuyến đi rừng mà lại đế mỏng đâu bạn à, muốn mỏng chỉ có búp-bê của các bạn thôi thôi :D, dẫm trúng hạt đậu cũng có cảm giác, các bạn nữ cứ thik nhỏ nhẹ bền đẹp điệu đà nhưng phải hợp với địa hình thì e là ko có. bạn đi rừng chứ có phải leo núi đá đâu mà gọi là trek, mình ko rõ thuật ngữ trong phượt ở VN biến thể ntn so với Tiếng Anh nhưng giày Hiking (hay hiking) được sử dụng cho các hoạt động đi bộ dài, đường mòn, rừng, lội suối. còn Trekking (giày cho Trekking) thì Hard hơn hik bạn à, giá cũng đắt hơn, nó đảm bảo việc sử dụng tại những địa hình hiểm trở, núi non mà thường nơi này xe cộ ko đi lại đc. mua Pháp hay Mẽo tùy bạn, có hết đấy nhưng về đến VN bạn sẽ thấy là made in VN hoặc china thôi.=))

Bạn ơi ko có giày phượt nào dành cho các chuyến đi rừng mà lại đế mỏng đâu bạn à, muốn mỏng chỉ có búp-bê của các bạn thôi thôi :D, dẫm trúng hạt đậu cũng có cảm giác, các bạn nữ cứ thik nhỏ nhẹ bền đẹp điệu đà nhưng phải hợp với địa hình thì e là ko có. bạn đi rừng chứ có phải leo núi đá đâu mà gọi là trek, mình ko rõ thuật ngữ trong phượt ở VN biến thể ntn so với Tiếng Anh nhưng giày Hiking (hay hiking) được sử dụng cho các hoạt động đi bộ dài, đường mòn, rừng, lội suối. còn Trekking (giày cho Trekking) thì Hard hơn hik bạn à, giá cũng đắt hơn, nó đảm bảo việc sử dụng tại những địa hình hiểm trở, núi non mà thường nơi này xe cộ ko đi lại đc. mua Pháp hay Mẽo tùy bạn, có hết đấy nhưng về đến VN bạn sẽ thấy là made in VN hoặc china thôi.=))

trek là đi bộ ở đường xấu như đường rừng mà bác !?
Giày trek là dùng đi ĐI BỘ đường rừng, hoặc đi mấy nơi mà xe cộ ko đi dc
Còn hiking chắc là giày leo núi.
EM ko hiểu lắm cái vụ hard lắm bác ah:(
Nhu cầu của em chỉ là chuẩn bị đi Tây Bắc, đi đến những nơi có rừng núi thui.:(

Vậy em nên mua cái nào bác:(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,463
190,099
Latest member
long99999l