What's new

[Tổng hợp] Hình ảnh những tour đã đi 2015 (xuyên việt và tứ đại đỉnh đèo)

2015 là một năm mà mình đã đi được khá nhiều, xuyên Việt và đủ cả tứ đại đỉnh đèo Tây Bắc, tính ăn gian 1 chút thì bánh xe đã lăn bánh trên đủ cả các tỉnh miền núi phía Bắc :D. Dưới đây là 1 số hình ảnh mình đã tổng hợp:
[video=youtube;pk-OiLmOfog]https://www.youtube.com/watch?v=pk-OiLmOfog[/video]

Cung xuyên việt theo đường ven biển thực sự rất đáng để các bạn thử sức 1 lần, đặc biệt là cung Hồ Tràm - Phan Thiết - Vĩnh Hy - Nha Trang - Vũng Rô. Chất lượng đường siêu tốt, còn cái cảm giác khi chạy những cung đèo bên cạnh biển trời xanh ngắt, hay phóng qua những cồn cát trắng trải dài đúng là một đặc ân mà thiên nhiên đã ưu đãi cho các bạn ở miền trong.

Mình chưa đi cung Omega, Tây nguyên nên không có sự so sánh nhưng với mình, 3 cung Ô Quy Hồ, Pha Đin, Mã Pí lèng là những trải nghiệm tuyệt vời với bất kỳ ai thích những cung đèo núi non hiểm trở và hùng vĩ. Mình không nói tới Khâu Phạ vì nếu bạn đi Ô Quy Hồ hay Pha Đin thì đều có thể về qua Mù Căng Chải và Khâu Phạ (mình đi Khâu Phạ trước nên cuối cùng 1 năm đi đoạn Mù Căng Chải - Khâu Phạ - Tú Lệ đến 3 lần).

Mình là dân biker nên các hành trình và cung đường đều được vẽ trên nguyên tắc tối đa trải nghiệm về đường xá vì vậy nên nếu các bạn nào cần thông tin về các cung nào đường đẹp, cua đẹp, chất lượng đường đi, đoạn nào cảnh đẹp thì mình có thể chia sẻ chứ khoản ăn chơi ngủ nghỉ thì mình khá lơ mơ vì đa phần mỗi ngày tour đều giành khoảng 8 tiếng chạy xe :), cá biệt tour HG có ngày mình chạy gần 12 tiếng (cả dừng nghỉ).

Chúc mọi người một năm 2016 chân cứng đá mềm, chinh phục được nhiều mục tiêu.

Re: Hình ảnh những tour đã đi 2015 (xuyên việt và tứ đại đỉnh đèo)

Anh nầy đẹp chai lắm nà :D

rất hay. thú vị. chúc bạn năm mới 2016 sẽ có những chuyến đi về những chân trời mới.

Coi mấy đoạn quay chạy xe thích thật, có cảm giác như chính bản thân mình đang điều khiển thay chiếc xe của bạn vậy.

Coi mấy đoạn quay chạy xe thích thật, có cảm giác như chính bản thân mình đang điều khiển thay chiếc xe của bạn vậy.

nhìn cái đoạn chạy nhanh mà qua đàn bò nhìn ớn quá. rũi nó dỡ chứng thì có lẫu bò ăn. ^^

nhìn cái đoạn chạy nhanh mà qua đàn bò nhìn ớn quá. rũi nó dỡ chứng thì có lẫu bò ăn. ^^

đã bị 1 lần trâu rượt r đó :p, quay được luôn, bạn coi đoạn 6:47-6:51 nhé :))
[video=youtube;5ElCoy_awtg]https://www.youtube.com/watch?v=5ElCoy_awtg[/video]

đã bị 1 lần trâu rượt r đó :p, quay được luôn, bạn coi đoạn 6:47-6:51 nhé :))
[video=youtube;5ElCoy_awtg]https://www.youtube.com/watch?v=5ElCoy_awtg[/video]

chính xác là 6.50. nguy hiểm quá. hjc. chúc mừng bạn đã vượt qua.

chính xác là 6.50. nguy hiểm quá. hjc. chúc mừng bạn đã vượt qua.

Hihi, cám ơn bạn, cũng là một trải nghiệm mà, mình di chuyển trên đường gặp những chuyện này cũng không phải hiếm

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,486
190,104
Latest member
tranvouu12
Back