What's new

Hồ Ba Bể - Thác Bản Giốc - Pắc Pó ( nhóm tuyển trưởng đoàn )

Các phượt nhà ta ơi , mọi người đâu hết cả rồi vào đây up ảnh lên cho mọi ngươi cùng thưởng thức đi chứ. Môt chuyến đi có nhiều kỷ niệm đáng nhớ và cũng rât phượt đó chứ.
Từ chuyện quân ta húc quân mình cho đến con đương tỉnh lộ 210 -211 rất đẹp và cũng rât phiêu , chuyện mấy ông thợ vườn để quên cả móc lôp trong bánh xe sau khi sưa chữa. Cảnh đẹp đất nước mình cho dù có đi đến bao nhiêu lần đi nũa thì cũng ko thể khám phá hết được chỉ mong còn có cơ hội để được tiếp tục khám phá các nẻo đường ,cảnh vật,con ngươi đất việt ta .Nghĩ và viết đến đây lại thấy máu phượt mình sôi lên rồi ,lại máu xách xe lên đường
chưa đi thì háo hức đi mong mỏi lên đương rồi thì bát ngát mênh mông , say cảnh rừng núi đât trời bao la say những con dường đèo dốc qoanh co uốn lượn , đắm mình trong ánh chiều tà khi vầng dương dần khuất sau dãy núi xa mờ .Lâng lâng uông chén rươu ngô cùng anh em ,nhớ những đêm khó ngủ ngồi chém gió , hat hò đên khản cả giọng rồi sáng ra uể oải khật khừ. nhớ lúc đi bộ trong rừng tối các phượt nhà ta dọa ma các ôm làm các ẻm sợ rúm, thật là những kỷ niệm khó mà phai nhat.
ui viết đên đây thi hết chữ mât rôi thật khó mà tả hết đươc cảm xúc của mình khi dốt văn. Thôi mong các phượt sẽ hiểu cảm nhận của mình !;)

Đi về mệt quá đánh một giấc từ 11h tối đến 11h sáng.mệt nên ngủ mê không biết trời trăng mây gió gì. Đến trưa thì ngồi nghe ông anh quát cho một trận vì dám đi phượt mà không xin phép.hic hic...nhưng không sao quát thì cứ quát lần sau có cơ hội ta lại trốn đi tiếp heheheheh.4 ngay cùng anh em bạn bè dong duỏi trên mọi nẻo đường là những ngày thật đáng nhớ những kỉ niệm khó quên và những cảm xúc không phải lúc nào cũng có được.Những trải nghiệm thú vị trên những cung đường mà người thì đặt tên là con đường "đâu khổ" người thì con đường "địa ngục",những địa danh ghi dấu lịch sử như Pác Bó ,những danh lam thắngcảnh nổi tiếng của đất nước hình chữ S mà một thời thơ bé ta được học và mơ ước một lần đặt chân đến nay giờ đã thật hiện được(Hồ Ba bể ,thác Bản Giốc..)hạnh phúc chính là đây.Thật sự không có ngôn ngữ nào để diễn tả cảm xúc của mình lúc này,vền nhà một ngày rối nhưng những dư âm vẫn cón đây,ăn ,ngủ nghĩ vần còn cảm giác đó,mùi của đất ,của bụi đường của những rừng cây ,tiếng thác đổ ầm ầm vẫn văng vảng đâu đây,dường như mọi giác quan điều làm việc để cảm nhận và lưu giữ chúng.Hi vọng tôi sẽ có những chuyến đi tiếp theo,để chinh phục những cung đường mới để đặt chân đến những vùng đất mới để đám chìm trong những cảm xúc khác nhau để hòa mình vào thiên nhiên và để quen biết những con người mới thật thú vị.;)

ha ha, bạn Duyên cảm xúc nồng nàn ghê, lần này đi đúng là vui khó tả được. Cảnh rất đẹp và đường đi cũng vừa đủ sức cho những phượt tử thể hiện bản lĩnh của mình. Specially thank to Ngọc và anh Đạt cùng mọi người đã cho chúng ta một chuyến đi vui vẻ! Rất nóng lòng được xem ảnh đêy !!!

Các phượt nhà ta ơi , mọi người đâu hết cả rồi vào đây up ảnh lên cho mọi ngươi cùng thưởng thức đi chứ. Môt chuyến đi có nhiều kỷ niệm đáng nhớ và cũng rât phượt đó chứ.
Từ chuyện quân ta húc quân mình cho đến con đương tỉnh lộ 210 -211 rất đẹp và cũng rât phiêu , chuyện mấy ông thợ vườn để quên cả móc lôp trong bánh xe sau khi sưa chữa. Cảnh đẹp đất nước mình cho dù có đi đến bao nhiêu lần đi nũa thì cũng ko thể khám phá hết được chỉ mong còn có cơ hội để được tiếp tục khám phá các nẻo đường ,cảnh vật,con ngươi đất việt ta .Nghĩ và viết đến đây lại thấy máu phượt mình sôi lên rồi ,lại máu xách xe lên đường
chưa đi thì háo hức đi mong mỏi lên đương rồi thì bát ngát mênh mông , say cảnh rừng núi đât trời bao la say những con dường đèo dốc qoanh co uốn lượn , đắm mình trong ánh chiều tà khi vầng dương dần khuất sau dãy núi xa mờ .Lâng lâng uông chén rươu ngô cùng anh em ,nhớ những đêm khó ngủ ngồi chém gió , hat hò đên khản cả giọng rồi sáng ra uể oải khật khừ. nhớ lúc đi bộ trong rừng tối các phượt nhà ta dọa ma các ôm làm các ẻm sợ rúm, thật là những kỷ niệm khó mà phai nhat.
ui viết đên đây thi hết chữ mât rôi thật khó mà tả hết đươc cảm xúc của mình khi dốt văn. Thôi mong các phượt sẽ hiểu cảm nhận của mình !;)

hihi, a đạt ơi, cái dòng bôi đen kia chắc không xảy ra nữa đâu.
Hôm nay e mới lên mạng được vì chiều nay đi đường thẳng k thích vì k quên đc cảm giác bó cua tử Bắc Kạn lên Cao Bằng nên phải xách xe ra cầu Thanh Trì rùi tập cua 60 km/h ở đấy. Cũng có 1 ít tác dụng khi quá nhớ chuyến phượt đầu tiên này.
Cám ơn tất cả mọi người trong đoàn sau 1 chuyến đi thành công tốt đẹp.

Dear all,
Anh Đạt văn cũng không vừa tẹo nào đâu....
Hôm off chắc lại phải trên ning một lớp ắp ảnh vậy...
đáng nhẽ mình fải chụp 2 cái đầu gối + bàn chân của Tâm, cằm của Cương, chần của... xe sirus mới mua... để dọa mọi người... hihi. Rất phục các thương binh nhé
Cũng chia sẻ là lần ngồi thay săm cho cái sirius chưa đốt vía đó là lần đầu tiên trong đời mình tự tháo cái bánh của xe máy ra và làm cái việc móc móc rùi rùi (chủ xe tự bơm), xong rồi vẫn còn lo trên đường về nó bị sao... chính tỏ mình cũng cao tay đấy nhé.

xxxx

Last edited by a moderator:
Hôm nay e mới lên mạng được vì chiều nay đi đường thẳng k thích vì k quên đc cảm giác bó cua tử Bắc Kạn lên Cao Bằng nên phải xách xe ra cầu Thanh Trì rùi tập cua 60 km/h ở đấy. Cũng có 1 ít tác dụng khi quá nhớ chuyến phượt đầu tiên này.
Cám ơn tất cả mọi người trong đoàn sau 1 chuyến đi thành công tốt đẹp.

Ặc ặc chú này nghiện chạy xe tốc độ rồi. Đừng có mà vào cua 50km/h trong nội thành HN đấy nhá :D Chạy từ Bắc Kạn lên Cao Bằng không sướng bằng từ CB về BK vì vào cua đổ đèo phê hơn là vào cua lên dốc. CB cao hơn BK mà.
Nhớ hôm đi về qua đoạn này cùng với đôi ké thứ 2, em ấy nhăn nhó phàn nàn là: "Anh đổ đèo điên thế em theo chả kịp." Mình nói: "Hôm qua bọn nó còn chạy điên hơn, mà đường thì chỉ bé bằng 1 nửa đường này thôi." 2 xe đi đến Nà Phặc thì lại chia tay, 1 xe đi Ba Bể 1 xe xuôi về HN. Trời ơi trong 1 ngày mà có 2 cuộc chia ly, buồn ơi là buồn!

@Manh Ha: bạn vào me.zing.vn đăng kí một acc rồi vào photo up đi, nhanh lắm, không giới hạn dung lượng up lên đâu. Thằng F chỉ cho có mấy trăm MB up chán lắm. Mình đang up lên Zing đấy, nó có mã nhúng vào forum chỉ cần copy và paste vào rất đơn giản.

Dear all,
Anh Đạt văn cũng không vừa tẹo nào đâu....
Hôm off chắc lại phải trên ning một lớp ắp ảnh vậy...
đáng nhẽ mình fải chụp 2 cái đầu gối + bàn chân của Tâm, cằm của Cương, chần của... xe sirus mới mua... để dọa mọi người... hihi. Rất phục các thương binh nhé
Cũng chia sẻ là lần ngồi thay săm cho cái sirius chưa đốt vía đó là lần đầu tiên trong đời mình tự tháo cái bánh của xe máy ra và làm cái việc móc móc rùi rùi (chủ xe tự bơm), xong rồi vẫn còn lo trên đường về nó bị sao... chính tỏ mình cũng cao tay đấy nhé.

Hi hi, có hàng cho bác đây:

Một chuyến đi với nhiều sự kiện đáng nhớ mà không một thành viên nào quên.Riêng chiếc xe sirius này có thể viết thành một câu chuyện li kì đấy chứ.:D

Last edited:
ok rùi các bác. show hàng nè:

Thác Bản Giốc (của TQ, huhu):

Cảnh thì rất đẹp, nhưng mà e thấy trong bức ảnh này có tồn tại 1 cái vấn đề j j ấy, cả nhà cùng xem nhé:

vụ đánh nhau này thì nhiều ng nhìn thấy:

nhưng vụ này thì chỉ có 1 số ng bít: bạn Hà đi thăm suối Lênin:

nhà nghỉ của cái anh Vương Tàng tuy bé:

nhưng cũng đủ giúp ace lấy lại sức để chinh phục những con đèo nổi tiếng( đèo gió):

và cả những con đèo chưa nổi tiếng (vì nó rất khiếp nhưng ít người đi, chắc chỉ có dân Phượt tụi mình là đi nhiều thôi)

Hi vọng sẽ đc chiêm ngưỡng tiếp qua những ống kính khác.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back