What's new

Hồ chí minh – sihanoukville – korong island 9/2014

HỒ CHÍ MINH – SIHANOUKVILLE – KORONG ISLAND

1) Di chuyển

Có 2 cách :

a) Hcm – Hà tiên – sihanoukville – korong island .

Hcm đi hà tiên có xe của Kumho , giá vé 180k/1 người , đi 8 hrs . Nhóm mình bắt xe lúc 11h đêm , tới hà tiên là 7h sáng , leo lên xe trung chuyển ra cửa khẩu .

Lưu ý : làm thủ tục ở cửa khẩu phải đưa 20k cho hải quan cam  cái này ko hề có ở cửa khầu Phompenh .

Hà tiên đi sihanoukville , nếu bạn đi theo nhóm thì ngay tại cửa khẩu vn đã có 1 số người chào giá , xe 4 chỗ là 50 usd , xe 16 chỗ là 80 usd ( bên cam sao ko thấy xe 7 chỗ ). Thời gian đi từ hà tiên tời sihanoukville là 3 hrs nhé mọi người .

Tời sihanoukville , muốn đi korong thì bắt tàu đi .

Tàu nhanh 30 usd – 45’ – 2 chiều

Tàu chậm 2hrs – 20 usd – 2 chiều

Tùy thuôc vào resort nào ở đảo mà bạn ở để chọn tàu nhé , thường khi book resort nó sẽ đưa bạn thông tin về tàu ra nhé ,

b) Hcm- phompenh – sihanouville – korong island.

Hcm di phompenh : 6 hrs – xe đi từ quận 1 , bạn nào cần thì inbox mình bên Vnbooking.info nhé . giá vé sẽ tầm 12 usd / 1 người

Phompenh di sihanoukville thì tầm 4hrs nhé – giá vé muớn xe private van cũng tầm 50 usd / 4 người / 1 chiều

Shianoukville di korong thi y như cách 1 nhé bà kon .

2) Khách sạn

Khách sạn ở phompenh , sihanoukville thường phòng dorm tập thể sẽ dao động ở giá 4 usd / 1 đêm .

Phòng riêng cho 2 người tầm giá 10 usd/ 1 đêm . Lưu ý chọn ks gần bãi biển nhé , ra quẫy lẽ , nếu có say xỉn về cũng lẹ hơn haaa .

Tụi mình đi ở ks gần biển Serendipity , đi bộ 5p là ra tời bãi biển , dễ ăn uống , nhìu club này kia , sát biển tắm biển lúc nào cũng được .

Resort ở korong island – thì tùy bạn , chi phí bao nhìêu thì đặt , biển đẹp , yên tĩnh , tha hồ tắm nude  , tụi mình khi đi ở phòng 4 người giá 15usd ( nghèo nên hem dám xài sang ) khi nào đi trăng mặt là chơi sang lun ah , chồng trả haaa.

Lưu ý :điện tại đảo chì có từ 6pm-11pm , ko có wifi nhé , tha hồ yên tĩnh mà tự kỷ , ở đây 1 là đi chém gió với phòng kế bên , 2 là chém với lễ tân , yên tâm nếu bạn không biết tiếng anh có thể đi nói chuyện với cá , cá rất nhìu và sát bờ , bơi là thấy liền ah 

3) Ăn uống

Tùy chi phí của mỗi người , giá ăn uống bên này cũng same same viêt nam ah , nên đừng lo lắng . nói chung đi cam chi phí sẽ không tốn kém nhiều đâu .

4) Lịch trình

Tối ngày 0 : 11pm hcm đi hà tiên

Sáng ngày 1: 7h đến hà tiên và ra cửa khẩu , bắt xe đi sihanoukville – 11h đến

Check in ks + nghỉ ngơi + ăn trưa

Chiều ngày 1 : đi tắm biển + ăn tối + nhậu nhẹt chém gió

Sáng ngày 2 : ngủ đến trưa do ăn chơi quá độ ( bạn có thề đi tàu sáng -7:30 hoặc tàu chiều 3:00 ra đảo ) .

Chiều tối ngày 2 : tới đảo , tắm biển + ăn chơi

Ngày 3 : ăn chơi đến chiều , về tàu chuyến 5:00 , nếu bạn muốn về sớm , có chuyến tàu lúc 9:30 sáng nhé .

Bạn có thể đi bộ xuyên rừng hoặc ghé làng chơi nếu ham hố .

Ngày 4 : về đến đất liền , nghỉ ngơi + cbi về lại hcm.

Chi phí : 2.600.000/ 1 người .

VNBOOKING.INFO

đợt 9/2014 nhóm mình cũng đi Sihanoukville, ở Sokhom Guest House trên đường Serendipity, giá 7$/phòng 4 người (không điều hòa)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back