What's new

Hội "Chém gió" miền Bắc và những người bạn

herovdc

Phượt gia
Trong lần sinh nhật Phượt lần thứ 5 tại Tiên Sa, Đà Nẵng Phượt miền Bắc lấy Slogan là “Chém Gió”. Đây chính là lý do nhà em mạo muội lập thớt này để các anh, chị, em vào “Chém Gió”
Nhà em thiết nghĩ trên diễn đàn ắt hẳn không ai là không biết chém gió. Chém gió vốn dĩ là một kĩ năng được sử dụng phổ biến trong nhiều trường hợp, với nhiều đối tượng, các cao nhân trên giang hồ có thành danh hay không phần lơn chính là nhờ vào khả năng chém gió của mình vậy. Nhưng nhiều người lại chỉ biết đem tuyệt học ra mà “chém gió lung tung”, ấy quả là điều sỉ nhục lớn lao đối với chém gió tuyệt kĩ .
Trước tiên, muốn luyện thành “Chém Gió thượng thừa”, ta phải hiểu rõ bản chất của nó. Gần đây không hiểu vì sao mà các bí kíp chém gió trên giang hồ đều nói về chuyện cưa gái, làm cho võ lâm đồng đạo hiểu lầm về chém gió.Tự đã định nghĩa : “Chém gió là hành vi nói sai lệch sự thật, theo chiều hướng phóng đại, nhằm đề cao bản thân hoặc một đối tượng nào đó” Như vậy ta có thể thấy chém gió vốn là tuyệt kĩ có thể áp dụng với tất cả mọi đối tượng, dù là già trẻ, trai gái, bằng hữu hay cừu nhân, chém gió tuyệt kĩ cũng có thể áp dụng trong nhiều trường hợp như khi hội hè, đàn đúm, cưa gái chỉ là một phần của chém gió mà thôi.
Trước hết, chém gió phải tự tin, không chém thì thôi, một khi đã vung đao lên thì không được nao núng, không được ấp úng, không được lung túng, phải chém một mạch cho đối thủ kinh hồn bạt vía, không kịp phản kháng Nhớ là phải cực kì côn đồ và hung hãn, chém cho đối phương không kịp vuốt mặt
Nếu chỉ ngồi im một chỗ mà chém thì không ai tin, sở dĩ gọi là chém gió vì khi các cao thủ chém hai tay vung ra như xuất đao, khuôn mặt phải biểu cảm, đứng lên ngồi xuống nhịp nhàng
Chém gió phải đúng đối tượng, tùy theo lứa tuổi, giới tính mà có những cách chém khác nhau, không cách nào giống cách nào, luyện tới cảnh giới tối cao chính là chém được với mọi đối tượng
Chém gió phải đúng lúc, chém gió lúc đi nhậu cùng anh em khác chém gió lúc đi cưa gái, chém gió lúc ngồi trong lớp khác, chém gió lúc đi trên sân trường.
Kính mời các anh chị em vào “Chém Gió”…

Last edited:
Re: Hội " Chém Gió" miền Bắc và những người bạn

Ui may quá chưa có ai,Mình xin xuất mặt đường sau bác Quạt.:hit:Dam:LL=))

Hưởng ứng lời kêu gọi của các bác chém gió.

Úi zời ơi. Nghe xong lời kêu gọi em cũng phải bon chen vào đây tu luyện.
Trước em cũng có chém gió nhưng chưa bao giờ cưa gái. Bỏ qua mấy đường nhập môn cơ bản, cho em luyện tuyệt kỹ luôn nhé:D.

Chưa thấy hội DỖI vô đây Chém gió nhỉ, em đang bật quạt cho mát vậy :gun

Em là em vào đây em chém người luôn chứ không còn chém gió nữa . Chém bạn Tủm vì bạn ấy nói quá đáng quá thể :D . Bạn ấy chém các bạn Hà nội phần phật mà chả thấy bạn ấy làm cái gì để cho người khác nể cả. Chán ! Dỗi

Herovdc là tên chém gió thành thần ở HN sao không mở được topic à? Anh nhục dần thay chú Herovdc rồi đấy. Phải là tên Herovdc làm chủ thớt để chém cho hắn tơi bời. Là Quạt thì chém không đã. Dỗi đây (NO).
Tên Herovdc đang trốn đâu hiện hình cho anh xem nào.

Em là em vào đây em chém người luôn chứ không còn chém gió nữa . Chém bạn Tủm vì bạn ấy nói quá đáng quá thể :D . Bạn ấy chém các bạn Hà nội phần phật mà chả thấy bạn ấy làm cái gì để cho người khác nể cả. Chán ! Dỗi
A ha,biết ngay mà,đúng như dự đoán,kiểu gì cũng có min,mod tự dưng muốn DỖI này.:LL=))

Topic này do anh Herovdc, Cựu Hội Trưởng Hội Nhậu Hà Nội mở nhưng vì lý do kỹ thuật nên bài post mấy lần không lên được nên Quạt mở hộ :D

- Ông Hêro làm đội trưởng đội "Chém gió" thì hơi bị đúng nhỉ??!!(c).
Chỉ tội - ông Hêro - trên thông thiên văn, dưới tường địa lý- tường quá thành ra thi thoảng xem phong thủy nó hơi bị..nhiều trường phái, mở topic nào cũng tính gieo hạt ngắn ngày nên "lướt" hơi bị nhanh. :))

Thôi lần này mượn tay Quạt mở thớt mới hi vọng chọn đúng người gửi gắm, âu cũng là cái duyên Nhân hòa (quá ngon rồi!), còn mọi cái khác thì lại thì đến chỗ lào ta xem phong thủy chỗ đó, bác Hê nhỉ??(c)

Em xin đăng ký tạm trú nhá. Hộ khẩu của em vưỡn ở PHP. Giờ cũng phải học tập người lắm xiền mua "bất động sản" tí. Họp dân phố thì nhớ gửi phiếu cho em cái nhá.

Trước hết, chém gió phải tự tin, không chém thì thôi, một khi đã vung đao lên thì không được nao núng, không được ấp úng, không được lung túng, phải chém một mạch cho đối thủ kinh hồn bạt vía, ......Chém gió phải đúng đối tượng, tùy theo lứa tuổi, giới tính mà có những cách chém khác nhau, không cách nào giống cách nào, luyện tới cảnh giới tối cao chính là chém được với mọi đối tượng
Kinh nhở!!! Em lại thấy bẩu là " Rút dao chém xuống nước, nước càng chảy mạnh" ???=))

Trong lần sinh nhật Phượt lần thứ 5 tại Tiên Sa, Đà Nẵng Phượt miền Bắc lấy Slogan là “Chém Gió”.
Cái nì em thấy chuẩn kinh khủng! Vote ngay!!!

P/s: em chợt nghĩ, giờ ngoài nick, cái "ngoại hiệu "bên dưới nick, có khi hội Chém gió lại phải phải tạo thêm cái bên dưới nữa kiểu Nhập môn, Bậc thầy, Cao thủ, Đệ nhất...gì gì đới nhở ....cho nó kêu! Chém gió mà lị.(wait)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,190
189,948
Latest member
mass
Back