What's new

Hỏi đáp chung về câu hỏi "Tại sao em không vào được Phượt???"

nmduc073

Phượt thủ
Hỏi đáp chung về câu hỏi "Tại sao em không vào được Phượt???"

Không hiểu sao khi ở nhà, dùng mạng FPT, mình lại không vào được site này. Khi ở công ty thì mình vào tốt. Thế mới lạ.

Hiện nay, do lỗi DNS nên rất nhiều người gặp vấn đề không vào được phượt từ một số mạng/dịch vụ. Để khắc phục, có thể dùng DNS của khác với DNS của nhà mạng cung cấp, ví dụ dùng DNS của OpenDNS: 208.67.222.222 và 208.67.220.220.
Tôi sẽ làm hướng dẫn cách thay setting DNS sau.

... Trước tiên, bạn nên gọi nhà cung cấp kết nối Internet yêu cầu hỗ trợ. Đó là cách chính thống và (nếu được hỗ trợ) sẽ là cách bền vững nhất!

Hiện nay, do lỗi DNS nên rất nhiều người gặp vấn đề không vào được phượt từ một số mạng/dịch vụ. Để khắc phục, có thể dùng DNS của khác với DNS của nhà mạng cung cấp, ví dụ dùng DNS của OpenDNS: 208.67.222.222 và 208.67.220.220.
Tôi sẽ làm hướng dẫn cách thay setting DNS sau.

Dùng OpenDNS để vào Facebook dù ở nhà hay cơ quan!!!

Bây giờ thì em đã hiểu tại sao em vào phượt như mua xổ số, như sáng nay trúng số mới vào được... Laptop em dùng thì công ty em nó cài một đống gì đó vào bảo là security quái quỷ gì đó, báo hại là không đổi DNS được. Em cũng kệ vì Facebook thì em xài ké qua lite nhưng nhà phượt thì biết làm sao đây... mỗi ngày đều mua vé số sao :(

Em góp ý chút xíu.
Ở Cty em dùng mạng của vnpt nên vô phượt.com ào ào, nhưng ở nhà em dùng mạng của con Fpt nên ko thể nào vô được, bữa giờ em nghĩ mãi mà ko ra chiêu, đang định mai lên hỏi phượt staff coi tại sao thì nghĩ ra cách copy 123.30.49.169 www.phuot.com dán vào file hosts trong system32, thế là chạy vô ra phà phà :))
Em gửi bài này để các bác xem lại lí do sao mà Fpt k vào web được, đồng thời cũng là để giúp các bác cách trick nếu ko vào được như em :D

Em góp ý chút xíu.
Ở Cty em dùng mạng của vnpt nên vô phượt.com ào ào, nhưng ở nhà em dùng mạng của con Fpt nên ko thể nào vô được, bữa giờ em nghĩ mãi mà ko ra chiêu, đang định mai lên hỏi phượt staff coi tại sao thì nghĩ ra cách copy 123.30.49.169 www.phuot.com dán vào file hosts trong system32, thế là chạy vô ra phà phà :))
Em gửi bài này để các bác xem lại lí do sao mà Fpt k vào web được, đồng thời cũng là để giúp các bác cách trick nếu ko vào được như em :D

Thế cách làm cụ thể là như thế nào bạn hướng dẫn luôn đi. Mình cũng dùng FPT nên muốn vào Phượt phải dùng proxy chậm như rùa . Cám ơn trước nhé.

Bạn vào theo đường dẫn sau (với ổ C là ổ bạn cài đặt win XP, còn với các hệ điều hành khác thì mình k rõ :D)

C:\WINDOWS\system32\drivers\etc

Bạn dùng notepad mở file hosts ra, copy và paste 123.30.49.169 www.phuot.com vào, Save lại là được.

Bạn vào theo đường dẫn sau (với ổ C là ổ bạn cài đặt win XP, còn với các hệ điều hành khác thì mình k rõ :D)

C:\WINDOWS\system32\drivers\etc

Bạn dùng notepad mở file hosts ra, copy và paste 123.30.49.169 www.phuot.com vào, Save lại là được.

Khổ thân mí bồ vất vả ....

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,549
190,116
Latest member
Thangcho07
Back