What's new

[Hỏi đáp] Hỏi đáp visa và cung Paris - Berlin - Roma, rủ rê tìm bạn đi chung

kktx

Phượt thủ
Hi anh chị
Em dự tính đi cung Paris - Berlin - Roma vào tháng 10 or 11 ạ
Hoặc em chỉ đi Paris và Roma, ngắn ngày rồi về ( do không được nghỉ nhiều)
Thường theo anh chị đã đi rồi, thì mỗi thành phố nên em đi bao nhiêu ngày là đủ ạ?
do em chủ yếu đi Roma hành hương thôi ạ.

Còn về visa thì xin đầu Pháp thì có những lưu ý gì không ạ?

Nhân tiện đây, em cũng rủ rê đi chung ạ? ai có hứng thú thì đi chung ạ ( lưu ý chuyến đi hành hương nhiều hơn ạ)
Em cám ơn anh chị đã xem và cho em lời khuyên ạ

Về cá nhân mình, với các thành phố lớn như Paris hay Rome vậy thì nên dành ít nhất 3 ngày trọn vẹn cho mỗi thành phố (không tính ngày di chuyển đó).

Còn tuỳ sở thích của bạn, bạn có thể extend ở thêm. Ví dụ như gần Paris có cung điện Versailles, thì bạn có thể ở thêm một ngày để đi khu đó.

Hay ví dụ như bạn yêu cái đẹp, có khả năng và thích xem art thì có vô số bảo tàng như vậy ở cả Paris và Rome, bạn có thể extend... cả tuần : )))

do em chủ yếu đi Roma hành hương thôi ạ.

Hành hương là bạn làm gì? Đi thăm Vatican à?

Về cá nhân mình, với các thành phố lớn như Paris hay Rome vậy thì nên dành ít nhất 3 ngày trọn vẹn cho mỗi thành phố (không tính ngày di chuyển đó).

Còn tuỳ sở thích của bạn, bạn có thể extend ở thêm. Ví dụ như gần Paris có cung điện Versailles, thì bạn có thể ở thêm một ngày để đi khu đó.

Hay ví dụ như bạn yêu cái đẹp, có khả năng và thích xem art thì có vô số bảo tàng như vậy ở cả Paris và Rome, bạn có thể extend... cả tuần : )))

Hành hương là bạn làm gì? Đi thăm Vatican à?
đúng rồi ạ, mình chủ yếu đi bảo tàng

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back