What's new

(Hội quán Hà Nội ) Trèo me trèo sấu.....đu boong tàu điện !

voongsenh

D17_ F320B
Tham gia Quần hùng anh hội, đu bám với thiên hạ cũng được 1 vài canh, nghĩ mà thấy chạnh lòng ;).
Sài gòn_Đà nẵng_Thanh hóa_Hải phòng....... Đâu cũng có hội, thế mà Hà nội tuyền TW nên chẳng có cụ nào đoái hoài chỉ đạo cho 1 nhời, đau lòng lắm.:(
Cho nên em mạo muội xây cất cái chỗ này cho anh chị em sinh và lớn lên tại Thủ đô, cũng như tạm trú dài hạn tại mảnh đất mà văn chương gọi là Ngàn năm văn vật có chỗ đi ra đi vào :)) ( Cụ nào thấy sai về phong thủy thì đặt lại hướng la bàn cho em nhé, chứ đừng đập khóa phá rào của em, tội nghiệp em lắm đấy! )
Từ khi đọc cái Topic của LinhEvil mà em thấy lâng lâng, cuộc sống là bon chen vì nó là quy luật, chấp nhận nhưng ko có nghĩa là quy thuận, nghe thì triết lý quá nhưng em nghĩ sẽ được sự thuận tình từ mọi thành viên :)
Ai đã 1 thời sống tại Thủ đô từ trước năm 90 thì sẽ hiểu ngay, đâu cũng thế. Vất vả bon chen, kẻ tốt người xấu, phong tục tập quán HN là khó hiểu nhất. Nhưng Hà nội vẫn là Hà nội (c)
Có những cái mà không dễ nơi nào có được. Hàng me hàng sấu...và nhất là cái tiếng Leng keng khuya sớm của tàu điện Thụy khuê thì ko lẫn vào đâu đc.

Hà nội đổi thay theo thời gian từng ngày từng giờ...nhưng cái nỗi niềm của người HN thì không phai nhạt.
Mong rằng cái mảnh đất này sẽ là nơi hội tụ của những người sống ở HN và của tất cả ACE cả nước luôn hướng về HN

Last edited:
Re: ( Hội quán Hà nội ) Trèo me trèo sấu.....đu boong tàu điện !

Mở hàng bác chủ thớt cái. Em chả sinh ra ở Hà nội, bố mẹ cũng chẳng dây mơ rễ má gì với Hà nội dưng được cái có ông bác nhà rộng trên Hà nội nên hè hay quẳng lên làm bị bông cho các ông anh bà chị tập võ. Chính vậy nên em cũng tập được cái phản xạ nhanh nhậy để nhảy tàu điện như chảo chớp. Nhà bác em ở Tạ Hiện nên cái tuyến Bờ Hồ - Hàng Đậu - Quán Thánh - Thuỵ Khuê là em thuộc lắm. Đến năm 90 bố mẹ em không nuôi nổi nữa nên tống lên Hà nội học thì cũng vừa hết tàu điện đường ray. Lúc đó chỉ còn tàu điện bánh hơi, chán òm. Mất luôn cái cảm giác đạp xe không để ý bị xoè vì lốp trượt vào đường ray .

Em hỏi khí không phải cái hình bác Sềnh đưa ra có phải là trên phố Nguyễn Thái Học không ợ?

Ủng hộ ý tưởng cao cả của bác, mong sao được tất cả các thành viên trên diễn đàn nhiệt tình tham dự. Nhân địp SN phượt tại ĐN các hội, nhóm tổ chức 1 buổi giao lưu "kết nghĩa" được không bác Sèng Vòng...?(beer):D

Em ở HN II có tham gia được ko bác Voongsenh?
Chắc bác này thích đọc chuyện Thập Vạn Đại Vương đây!

Em thì không HN2 cũng chẳng HN gốc chuối, chỉ hiện đang ở HN thôi.
thì có được tham gia không ạ ? (Vì em cũng chẳng thấy có cái hội nào có quê em cả)
Nếu được em xin đăng ký 1 chân. Wên, :D cả 2 chân ạ.

Đăng ký 1 suất ạ. Em cũng từng trải qua (cho dù ko phải nhiều) nhưng cũng đủ cảm nhận về 1 thời của Hn. Mà e thì thấy tiếc nhất 1 điều: Ngày xưa đất Hn giá rẻ quá thế mà hồi đó ko ý ới các cụ nhà mình mua thêm vài cái nhà. :))

Hội này thì tối thiểu trẻ nhất 80 hả bác , em nhớ 90 bị bóc hết đường tàu rồi. Nhớ ngày xưa hái xấu 1 đống chẳng biết làm gì, phượng bàng thì xơi ngọt bùi, nhẩy tàu điện như ăn cướp, câu tôm hồ tây 1 đống nhưng về nhà lại ngoan lắm, con chả biết trò đấy của bọn trẻ ngoài phố =))

Bác chủ ở Thụy Khuê à? Em trước ở số 10

Nhớ quá Hà Nội
leng keng tầu điện, vườn hồng, Hồ Tây. Hà nội đầu đông lá sấu trải trên đường Trần Hưng Đạo và cả những trái bàng còn chưa kịp chín....
Cho em xin một góc ngồi để nhớ.

Hay quá, cứ tưởng ko mất cái Topic này. Viết xong chẳng thấy nó nổi lên ở cái vũng nào:shrug:,
Đêm ngồi làm tý rượu mực (beer) câu cá hóng mát ven Hồ tây, ngửi mùi sen thì bâng khuâng và tha hồ nói về Hà nội các bác nhi?(c)
Vậy em thân mời các anh chị em yêu thích Hội quán ta tụ 1 hôm để làm lễ ra mắt nhé.
Thời gian là tối muộn cuối tuần cho nó thư giãn và thoải mái về thời gian, rượu và đồ nhắm em lo ạ (NT).
Đếm đầu cho có khí thế nào :
1- Voongsenh
2- dantocgoc
3- Man in black
4- lantaitrau
5- minhxinchao
6- krazyvn
7- Krucku
8- hoachuoi
9- .......
Tuổi tác,giới tính đâu quan trọng. Cái cần là tình yêu Hà nội và hết mình vì nó là đủ ;)
......Hội này thì tối thiểu trẻ nhất 80 hả bác , em nhớ 90 bị bóc hết đường tàu rồi. Nhớ ngày xưa hái xấu 1 đống chẳng biết làm gì, phượng bàng thì xơi ngọt bùi, nhẩy tàu điện như ăn cướp, câu tôm hồ tây 1 đống .....( Mượn tạm của bạn Krazyvn nhé )

[video=youtube;H7MeLcmSKrE]http://www.youtube.com/watch?v=H7MeLcmSKrE[/video]​

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,489
190,104
Latest member
tranvouu12
Back