What's new

[Hỏi đáp] Hỏi tour từ Paris đi Ý, Thụy sĩ!

TungNguyenMD

Lang thang một mình
Chào các bác!
Em sang Paris công tác từ 26 đến hết ngày 29/4/2011 này. Tiện thể có cái Visa Schengen em muốn đi Roma, Florence, Venice, Geneva sau đó lại về Paris (em bay về Hn vào 14h ngày 8/5). Các bác cho em hỏi:
1. Từ Paris có tour đi đến các điểm trên trong khoảng 1 tuần không? Em thì đi lại bằng tầu, bus or máy bay đều được miễn đúng tiêu chí của em là ngon, khỏe, bổ, rẻ
2. Nếu có thì có bác nào biết gói tour của nó thế nào? có gồm ăn, ngủ, vé tham quan không
3. Em có thể đặt tour online được không? hay sang Paris mới đặt?

Lần đầu em sang EU mong các bác chỉ giáo nhanh giúp em vì em cũng sắp đi rồi.
Em xin cám ơn và hậu tạ

Em mạnh dạn xin giả nhời bác, cái tour theo đúng như lịch trình của bác e rằng rất khó kiếm. Vì:

- Địa điểm + thời gian đi mỗi TP của người Pháp hoặc người nước ngoài mua tour ở Pháp rất khác ta. Thông thường họ đi 1 thành phố 2,3 ngày trở lên, mà có đi Ý thì họ sẽ không thiết kế chỉ 3 thành phố như bác yêu cầu. Tour Thụy Sỹ cũng vậy, chắc chắn nếu có cũng không thể đi mỗi Geneva không thôi.
- Ngoại trừ đoàn bác đông; hoặc mình bác nhưng đông tiền => yêu cầu riêng, còn phần lớn sẽ không ai thiết kế kiểu chung chung như vậy, kể cả bác tìm online hoặc tư vấn trực tiếp tại Paris.

Túm lại với yêu cầu "đặc thù" này, bác nên tự đi. Phương thức đi thế nào cho tiện, ngon, khỏe bổ rẻ đều có những bài tham khảo từ trước đấy ạ. Còn lăn tăn điểm gì thì bác hỏi, sẽ có người "đi trước" hỗ trợ thêm cho bác.

Kính chào bác.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back