What's new

[Chia sẻ] Hồi ức tết Cambodia Chol Chnam Thmay ( 12-15/04/2018 )

Do em ở Tây Ninh nên sát bên có 2 ck lớn là Mộc Bài và Xa Mát,e chọn Xa Mát vì ck này ít người và phương tiện nên thủ tục xét xe nhanh ( vì em đi xe oto )
Công tác chuẩn bị hoàn tất,em xin giấy phép liên vận trước nên ok!
Check in cửa khẩu bên Việt Nam! Khai thủ tục hải quan tạm nhập tái xuất = 20k,đóng dấu vào giấy phép liên vận thêm 50k nữa ( phía ta tổng cộng 70k ) photo giấy phép liên vận,bằng lái ( thẻ pet của Việt Nam! Mình )giấy đk xe,hộ chiếu của người lái xe,đăng kiểm xe !
Bên Cambodia Biên Phòng 200k,Hải Quan 200k ( mất 400k cho bên Cambodia k có hoá đơn chứng từ thu gì hết )
Passport 50k/ 1người bên Cam nó tự viết khai cho mình luôn! ( k biết do em mang xe qua hay sao mà nó bắt lăn đủ 10 ngón tay,khoảng 5’ nó nói ok ) xong bên Cambodia lấy tiền k kiểm tra gì xe hết !
Do em đi muộn nên tầm 12h trưa mới xong các thủ tục ( thủ tục này mất tầm 1 tiếng )
Ngày thứ nhất đi theo đường số 6 ( đường có 2 làn do cuối năm lưu lượng xe rất đông nên đến tối em mới đến được sihanouk!
Ck Xa Mát ( kampongsao ) Sihanouk 400km!
Đi kiếm ks ngủ tại k có book ks trước,vào 3-4 cái ks người Hoa làm chủ,nó trả lời k tiếp người Việt ( tự ái dân tộc dâng cao )
Cuối cùng cũng thuê dc 1 cái ks cho mình ở giá 30$ ( đưa tiền trước )
Ngày thứ 2 ăn sáng cafe ra bến Tàu mua vé xuất 12h truw qua đảo Koh Rong ( 22$ / người vé khứ hồi trẻ em free )
13h qua đến đảo tìm ks cũng 30$ đêm!
Xong xuôi ra quán kiếm con khô ký mực,con tôm kiếm ghế nhâm nhi và tắm!
Thức ăn Tôm,Mực.... 5$ 1 dĩa ( tươi ăn ngon lắm )
Nước ép trái cây rất ngon tầm 1,5$ - 2$ 1 ly!
Biển rất sạch sẽ nước trong vắt!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,457
190,097
Latest member
bonghongvu
Back