What's new

Hỏi về các nick công HoPhap

Status
Not open for further replies.

chaubaogia

Phượt ọp
Mình có thắc mắc này góp ý, nếu không phải các min, mod bỏ quá cho nhé: Dạo này trên phượt có nhiều nick Hộ Pháp 1, Hộ Pháp 2... chuyên xóa, edit bài của rất nhiều người. Nick này hoạt động như kiểu công an chìm í, đôi khi hơi bực mình vì không biết anh ta ( hay là cô ta?) là ai? Anh ta có phải là Min, Mod không mà có quyền như Min, Mod vậy?

Theo quy định của diễn đàn phượt, thì những min, mod mới có quyền edit, xóa bài phải không ạ. Nhìn trong danh sách min và mod, thấy không có tên những nick trên. Tại sao vậy? Nếu quả thật Hộ Phap1,2... là Min, Mod thì đề nghị bổ sung thêm vào danh sách Min, Mod để mọi người biết với. Xin cám ơn.

Mình có thắc mắc này góp ý, nếu không phải các min, mod bỏ quá cho nhé: Dạo này trên phượt có nhiều nick Hộ Pháp 1, Hộ Pháp 2... chuyên xóa, edit bài của rất nhiều người. Nick này hoạt động như kiểu công an chìm í, đôi khi hơi bực mình vì không biết anh ta ( hay là cô ta?) là ai? Anh ta có phải là Min, Mod không mà có quyền như Min, Mod vậy?

Theo quy định của diễn đàn phượt, thì những min, mod mới có quyền edit, xóa bài phải không ạ. Nhìn trong danh sách min và mod, thấy không có tên những nick trên. Tại sao vậy? Nếu quả thật Hộ Phap1,2... là Min, Mod thì đề nghị bổ sung thêm vào danh sách Min, Mod để mọi người biết với. Xin cám ơn.

Hophap1, Hophap 2 là mod mà. Danh sách đã được cập nhật ngày 06/02/2010 tại đây nè :
https://www.phuot.vn/announcement.php?f=30,

tại lười không đọc thôi. Hơn nữa nick đó màu xanh không thấy sao mà còn hỏi. Nick thường đâu có tự tô màu được. :D

Xin lỗi, có lẽ đọc phượt luật lâu rồi chưa cập nhật. À, cơ mà tại vì chaubaogia chưa bao giờ thấy mặt mũi Hophap 1, Hophap 2 nên nói bừa, Xin lỗi HP1, HP2 1 lần nữa nhá.

Xin lỗi, có lẽ đọc phượt luật lâu rồi chưa cập nhật. À, cơ mà tại vì chaubaogia chưa bao giờ thấy mặt mũi Hophap 1, Hophap 2 nên nói bừa, Xin lỗi HP1, HP2 1 lần nữa nhá.
Mình cũng nhiều lần tự hỏi về vấn đề này. Các mod/min chính là người điều chỉnh để diễn đàn đi đúng hướng. Tuy nhiên việc website có những mod/min mà chẳng ai biết họ là ai, sinh ra từ đâu, đặc quyền đặc cấp gì để nó là thì các bác chủ xị cũng nên public cho mọi người biết.

Theo mình nghĩ: có thể đây cũng chỉ là 1 nick chung mà các mod/min vùng miền phụ trách để ... tránh né các vấn đề chung đụng nhạy cảm vì chính các mod/min nhiều lúc cũng tham gia từng cung đường, cùng góc phố với anh em phượt, cùng hội nhóm nào đó thôi. Nếu chí phải thì vui lòng confirm cho anh em biết. Ù ù cạc cạc không hay tí nào :D

Nói chung: mình rất thông cảm với website, các mod/min cũng làm việc vì mọi người (chứ nói không công thì ... em thiếu thông tin :LL). Mọi góp ý đều mong muốn diễn đàn tốt hơn. Mình được lang thang đây đó và chia sẻ mọi thứ cùng mọi người mà ... k tốn 1 xu bạc lẻ nào là oke rầu. Tks phuot.com và mong admin phản hồi những vướng mắt nho nhỏ để anh em tỏ lòng :L :L

Chơi gì mà chẳng có luật. Hộ pháp cũng chỉ là những người duy trì luật chơi trong diễn đàn thôi (do BQT chỉ định hoặc thi tuyển chẳng hạn), cần gì phải biết họ. Những vấn đề gì mà họ thấy không phù hợp với diễn đàn thì họ sẽ can thiệp Trước khi tham gia, các bác cũng đọc hết qui định rồi mà nên chơi xả láng nhưng ráng giữ mình. Tôi chẳng quan tâm đến họ, sai thì họ sửa, đúng luật thì mình có thể hoạnh lại họ nếu họ bắt lỗi.

Tất nhiên việc này là tốt vì cũng nhiều bài viết thực sự vi phạm nghiêm trọng nội qui, gây phản cảm và bức xúc cho nhiều người. Vậy nên ACE có nóng giận thì vào để xem thôi, đừng mang diễn đàn ra làm cái thớt để chém khi giận con cá "vợ" hay con cá "cơ quan". Thêm nữa, những lỗi về chính tả hay cú pháp cũng nên tránh. Còn nhiều vấn đề có khi việc nhận định của các Min, Mod có khi cũng chưa chính xác, con người mà. Member có quyền tranh luận để bảo vệ ý kiến. Tuy nhiên có 1 số trường hợp hai anh HP cũng khắt khe quá. Đôi khi ko cần thiết để tránh không khí ngột ngạt, có khi lại làm hỏng cảm xúc của ng viết

Hoàn toàn đồng ý với bạn Thik_di_choi. Chỉ biết cầu mong mod/min làm việc gì miễn hợp tình hợp lý và ... nhiều lúc hợp lòng dân 1 chút :)

Hoàn toàn đồng ý với bạn Thik_di_choi. Chỉ biết cầu mong mod/min làm việc gì miễn hợp tình hợp lý và ... nhiều lúc hợp lòng dân 1 chút :)
Toàn bộ nội dung bạn cần hỏi đều có trong phượt luật - cần đọc khi tham gia diễn đàn và thi thoảng ngó lại cái xem có gì mới.

Toàn bộ nội dung bạn cần hỏi đều có trong phượt luật - cần đọc khi tham gia diễn đàn và thi thoảng ngó lại cái xem có gì mới.

Thế thì mở hẳn một mục mới cho BQT, Min, mod: "Qui định mới của diễn đàn" hay dễ sương hơn: "Hàng mới, mời các anh chị em xơi" để update thêm những qui định mới cho dễ theo dõi (ngầm định các mem đều biết cái cũ nói gì). Luật nào (luật pháp, luật quốc tế, luật hàng hải, hàng không ...) cái nào chẳng có sửa đổi, bổ sung nhưng người ta cũng có họp báo đưa ra những cái sửa đổi, bổ sung kem với văn bản mới. Bây giờ các bác có cái gì mới thì ném vào đấy, coi như họp báo thì bọn em mới dể đọc chứ hôm nào em định viết bài là em lại gặm mấy trang luật thì đau đến vậy. Em chỉ nhớ nằm lòng mấy cái chính như phi chính trị, phi lợi nhuận, không đánh cãi chửi nhau, giữ gìn sự trong sáng của tiếng Việt, chỉ viết về du lịch chứ không viết về việc chứng minh định lý Phéc ma lớn hay giải thích về thuyết tương đối thế mà viết được khối bài . Pót bài chứ có phải thơ Đường đâu mà phải nhất nhất theo niêm luật. Đôi khi sự phá cách mới là tuyệt tác (đâu mà chẳng đề cao sáng tạo). Em cực thích cái phá cách đấy

Nói giỡn vậy thôi chứ sân chơi này vui là chính. Dăm ba cái chuyện lẻ tẻ đó không đáng để bàn. Các bác vào cứ nặng nề thế thì được ích lợi gì. Việc các bác vào chia sẻ thông tin các bác cứ làm. Việc các người có trách nhiệm bắt lỗi cứ bắt. "Không ai hai lần tắm trên một dòng sông" nên thỉnh thoảng bị tuýt còi thì lần sau không mắc lỗi đấy nữa, mắc lỗi khác. Thê nên mắc hết lỗi qui định là những người có trách nhiệm bắt lỗi sắp thất nghiệp rồi

Bạn chaubaogia nhìn thấy Black tớ bao giờ chưa ? :D

@thick_di_choi: Tớ cũng thấy nếu có thay đổi lớn trong nội quy thì nhất định phải loa cho cả làng, chứ thực ra khi tham gia sân chơi này, ít ai lôi Phượt luật ra nghiên cứu từng điều khoản nhỉ, chỉ xem khi nào bị bắt lỗi thôi keke

Diễn đàn luôn có những bạn Quản trị viên thực sự là làm việc "ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng" ( cơ mà vừa vui vừa oai =)) ) với mục đích giữ cho chúng ta một sân chơi sạch đẹp. Tất nhiên, một vài min/mod ko làm nên một cái sân chơi đẹp, vì vậy mong mỗi member khi tham gia chơi ở sân Phượt, ngoài việc chia sẻ, tìm kiếm thông tin, có thể góp ý hoặc góp công sức để giữ gìn Ngôi nhà chung của những người yêu du lịch (hơi sến nhưng mà nghe cũng đường được nhỉ há há :D)

Mong nhận được nhiều đóng góp tích cực của các bạn để 4R ngày càng xanh, sạch, đẹp (beer).

Chân choong. cảm ơn!

Gần như toàn bộ các quy định trong phượt luật về nguyên tắc, nội dung, cấu trúc vv....diễn đàn không thay đổi với mục tiêu diễn đàn là nơi chúng ta chia sẻ thông tin du lịch một cách vui vẻ - với các nhân em quá đủ để chơi và cũng không mong phần đó có biến động. Thay đổi duy nhất trong đó là vấn đề về nhân sự BĐH cụ thể trong trường hợp đ/c Langbian hỏi là việc thêm 2 mod HP1,HP2 (đã cập nhật trên phượt luật ngày 06.02.2010). Việc thêm 1 topic nữa về phượt luật theo ý kiến riêng của tôi cứ nhiều là không tiện, nhưng các bác cứ bàn nếu cần chắc không khó để tạo thêm 1 cái.

Tất cả những hiểu biết của bác TDL về quy định nói trên đủ để chơi trên diễn đàn vui vẻ, thoải mái :). Nếu ai cũng hiểu và làm như bác thì đủ để hai bạn vác tù và hàng tổng HP1,HP2 hết việc làm, dành thời gian để chơi, chia sẻ cùng các bác mà không phải nhận được những câu hỏi hóc quá :) đại loại : họ là ai, sinh ra từ đâu?

Theo tôi vấn đề nằm ở chỗ này "Dạo này trên phượt có nhiều nick Hộ Pháp 1, Hộ Pháp 2... chuyên xóa, edit bài của rất nhiều người". Tạm gác ai đúng, ai sai cách hành xử chưa khéo ... chuyện này có thể giải quyết một cách đơn giản, thẳng thắn bằng việc đưa tất cả những vấn đề khúc mắc về chuyện sửa, xoá .... lên đây hoặc PM trực tiếp cho các mod để giải quyết rõ ràng triệt để, tránh những câu hỏi thiếu tế nhị, trực tiếp, cá nhân nhằm vào họ. Tôi chắc chắn nếu làm sai các mod trên cũng như bất cứ ai trong BĐH với tinh thần cầu thị sẽ sửa sai, thay đổi cách làm việc tức thì. Bỏ qua những vấn đề cá nhân, nhóm hội... xem lại những gì các bạn HP1,HP2 đã làm tôi thấy phần lớn họ chưa làm sai điều gì với quy định.

Xin thêm một câu trong bài diễn văn của bạn Black ở phần muốn có "sân chơi sạch đẹp" là mong các bạn kìm chế việc xả sờ pam, rác ... lên diễn đàn sao cho hai bạn HP1, HP2 thất nghiệp or về hưu luôn thì tốt nhất.

Cảm ơn các bạn đã đọc ( nghe lịch sự nhờ )
Ps: Tất cả những ý kiến, nhận định trên là của cá nhân iem, không liên quan đến tổ chức or ban bệ này nọ.

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back