What's new

[ĐÃ GIẢI QUYẾT/TRẢ LỜI] Hỏi về có 2 nick tương tự nhau: "sa mạc" & "sa_mac"

sa mạc

Phượt thủ
Hỏi về có 2 nick tương tự nhau: "sa mạc" & "sa_mac"

Mode cho mình hỏi là tình cờ mình thấy có 2 nick tương tự nhau là : "sa mạc" & "sa_mac"

Hình như hồi đó khi mình đăng ký nick thì không được đặt nick gần trùng nhau để tránh hiểu lầm thì phải?

Vì tình cờ đọc 1 topic thảo luận... giữa bạn "sa_mac" & 1 bạn A . Bạn A này lại cứ gọi thành "sa mạc" , khổ cái là gọi vậy thành ra là gọi mình.=))

(Nếu không đc đặt nick gần trùng nhau như vậy thì sẽ tính theo đăng ký trước & sau hay sao)

Hihi... mình chỉ hỏi tí thôi, sorry trước nhé :shrug:.

Re: Hỏi về có 2 nick tương tự nhau: "sa mạc" & "sa_mac"

Về mặt kỹ thuật thì diễn đàn coi sa mạc và sa_mac là 2 từ hoàn toàn khác nhau. Trong khi qua giao tiếp bằng tiếng nói con người thì 2 từ đó thường được dọc lên giống nhau.

Trừ một số trường hợp đặc biệt, khi 1 trong 2 nick đã có từ trước một thời gian đủ lớn, đã có một lượng bài viết đủ lớn, nick có trước đã có "tiếng tăm" tương đối trên diễn đàn thì nick đồng âm đăng ký sau sẽ được khuyến khích đổi sang nick khác (có thể thêm từ) để đọc khác đi. Nếu nick đăng ký sau có mục đích "nhái" một cách rõ rệt thì BDH có thể quyết định xóa nick đó.

Trong trường hợp cụ thể của bạn thì BDH khó có thể tự xử lý, vì nick sa_mac đăng ký trước nick sa mạc của bác. Ngoài ra, nick sa_mac cũng không hề có hành động gì cố tình làm mọi người tưởng nhầm nick đó là nick sa mạc của bác.

Vì vậy, nếu bác có nhu cầu, tôi có thể đổi nick của bác thành nick khác để tránh nhầm lẫn.

ủa , hình như nick "sa mạc" của mình trước nick "sa_mac" rất nhiều mà bác.

Vì cái dòng xanh xanh đánh dấu số bài viết của mình thì dài xọc (nhiều nấc) còn của "sa_mac" thì mới chỉ có 2 nấc => bác xem lại hộ mình tí :)

(trừ khi bạn đó đăng ký nick từ rất lâu nhưng không viết bài nhiều --> cái này thì chắc ít xảy ra)

Mình cũng không có ý gì, có điều dễ gây hiểu lầm quá :shrug:. Còn việc đổi nick thì nói thực là mình rất ngại vì đi phuot mọi người đã quen gọi mình thế rồi, nó như 1 cái tên để anh em phuot nhận biết tính cách , cá tính, độ hòa đồng ... của người đó.

Vài dòng cảm nhận tí thôi. Còn nếu thực sự mà bạn có nick là "sa_mac" tham gia & đăng ký nick đó trước mình thì ..haha.. mình xàm thiệt =)) & sẽ không có ý kiến gì nữa.

Ngày đăng ký thì bạn cũng tự check được mà. Thông tin ngay bên cạnh nick của mỗi người.
Theo đó, nick sa_mac đk ngày 30/8/2011 còn nick của bạn đk ngày 1/11/2011.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back