What's new

[Hỏi đáp] Hỏi về lịch trình đi Bờ Đông - Bờ Tây nước Mỹ 4 tuần (27/10 - 22/11/2012)

Aclaanh

Phượt thủ
Hỏi về lịch trình đi Bờ Đông - Bờ Tây nước Mỹ 4 tuần (27/10 - 22/11/2012)

Mình là Hoài Anh, rất thích đi du lịch với mục tiêu mỗi năm một nước mới cho dù phải đi một mình cũng xách balo lên đi :) Mục tiêu du lịch: ngắm cảnh - tìm hiểu văn hoá, thử món ăn địa phương, thăm bạn bè

Năm nay mình lên kế hoạch đi Mỹ 4 tuần từ 27/10 đến 22/11/2012. Đã xin được visa và đang lên chi tiết của chuyến đi để book vé máy bay và mọi thứ. Trước đây dự định đi 4 người nhưng các bạn khác ầu ơ lý do này nọ nên ghét quá tự lên plan một mình đi.

Rất mong các anh chị và các bạn góp ý cho lộ trình sau nhé. Nếu anh chị nào có thời gian rảnh muốn tham gia chuyến đi (cả đoạn dài hoặc một đoạn nào đó) thì mình rất vui được cùng đi.

Lịch trình như sau:
- 27/10: Bay từ Sài Gòn đi San Francisco
- 28/10 - 4/11: Chơi với bạn ở San Francisco và San Jose
- 4/11 : Bay xuống Los Angeles.
- 4/11 - 6/11: Vòng quanh các khu Hollywood, Downtown LA, Mid City, Beverly Hills
- 7/11 - 9/11: Đi chơi Las Vegas và mua tour đi Grand Canyon
- 10/11 - 12/11 Bay xuống Miami chơi (hình như bay 7 tiếng): Miami Beach, Downtown Miami, Little Havana)
- 13/11: Bay lên Washington DC (có phải là stop ở sân bay Washington DCA không ạ?)
- 13/11 - 17/11 Ghé thăm các bảo tàng, Nhà Trắng, .....
- 18/11 - 21/11 Đi xe đò lên New York và chơi ở đó đợi ngày về
- 22/11: Về lại Sài Gòn.

Các anh chị và các bạn vui lòng góp ý giúp lịch trình có quá dày, có nên bỏ bớt điểm Miami để dành lần khác có dịp đi không? Nên giãn những điểm nào ra để có dịp thăm thú thêm...
Và có những địa đểm nào "phải ghé" "phải xem", "phải thử đồ ăn" và "nên ở" ở những chặng này thì làm ơn cho mình biết nhé.

Rất cảm ơn và sẽ hậu tạ bằng chầu cafe khi được diện kiến :)
Chào thân ái và quyến rũ!
:)

Re: Hỏi về lịch trình đi Bờ Đông - Bờ Tây nước Mỹ 4 tuần (27/10 - 22/11/2012)

Từ San Jose đi LAX nên đi xe đò như FlyingDance nói sẽ cảm nhận được nhiều hơn vì chặng này ngắn ,nên xuống San Diego chơi và thăm ngọn Hải Đăng Cabrillo và tàu sân bay MIDWAY ,nếu có time nên thăm đảo colorado

Mình có đăng một số ảnh về MID way ,Hollywood ,Grancanyon .... ở đây : http://www.facebook.com/media/albums/?id=1065440440

Hoài anh khi nào đến San Jose thì gọi mình, cà phê cà pháo hơi nhé, lúc đấy mình cũng về SJ rùi đấy, chắc lại đang nghỉ đông nữa, có gì cùng lên SF chơi ^_^
Đã đến SJ thì nhớ đi Yosemite International Park nhé, đẹp cả 4 mùa và là một trong những chỗ phải đến trước khi die đấy :))

Từ San Jose đi LAX nên đi xe đò như FlyingDance nói sẽ cảm nhận được nhiều hơn vì chặng này ngắn ,nên xuống San Diego chơi và thăm ngọn Hải Đăng Cabrillo và tàu sân bay MIDWAY ,nếu có time nên thăm đảo colorado

Mình có đăng một số ảnh về MID way ,Hollywood ,Grancanyon .... ở đây : http://www.facebook.com/media/albums/?id=1065440440

Dạ cảm ơn anh Audioman. Đi xe đò hơi ngại vì đi một mình cộng thêm hành lý tùm lum mặc dù HA rất thích. Những đoạn nào ngắn ngắn khoảng 2-3 tiếng ngồi xe thì sẽ sắp xếp đi. Hình như từ Los đi San Diego cũng gần phải không anh? HA chưa có chủ đích đi San Diego nên chưa có nghiên cứu về điểm này.

Hoài anh khi nào đến San Jose thì gọi mình, cà phê cà pháo hơi nhé, lúc đấy mình cũng về SJ rùi đấy, chắc lại đang nghỉ đông nữa, có gì cùng lên SF chơi ^_^
Đã đến SJ thì nhớ đi Yosemite International Park nhé, đẹp cả 4 mùa và là một trong những chỗ phải đến trước khi die đấy :))

Cảm ơn bạn Flying Dance nhiều ạ. Bạn mình ở SJ cũng đã khuyến cáo như FD, phải đến Yosemite. Chắc điểm này có local đưa đi nên không e ngại mấy. Chờ xem bạn đi chơi các điểm khác về có kinh nghiệm về chia sẻ để mình có thêm thông tin :)
Cà phê cà pháo thì đương nhiên rồi á. Keep in touch.

Dạ cảm ơn anh Audioman. Đi xe đò hơi ngại vì đi một mình cộng thêm hành lý tùm lum mặc dù HA rất thích. Những đoạn nào ngắn ngắn khoảng 2-3 tiếng ngồi xe thì sẽ sắp xếp đi. Hình như từ Los đi San Diego cũng gần phải không anh? HA chưa có chủ đích đi San Diego nên chưa có nghiên cứu về điểm này.

Los tới San diego cũng chừng 3h lái xe đợt bên đó mình cũng đi Los suốt .San khí hậu ,phong cảnh tốt ,nhiều điểm du lịch ,khi đi nên mang ít đồ đi thôi ,quần áo mới bên đó thì vào Ross mà mua rẻ đẹp .

Cảm ơn bạn Flying Dance nhiều ạ. Bạn mình ở SJ cũng đã khuyến cáo như FD, phải đến Yosemite. Chắc điểm này có local đưa đi nên không e ngại mấy. Chờ xem bạn đi chơi các điểm khác về có kinh nghiệm về chia sẻ để mình có thêm thông tin :)
Cà phê cà pháo thì đương nhiên rồi á. Keep in touch.

Hehe, đợt này mình chỉ đi mé bờ đông , hôm trước ở Minnesota , bây giờ đang ở Boston, tháng sau mình đi NY, DC và Philadelphia , chứ mấy chỗ như Miami thì mình ko rành lắm , ngay cả CA mình cũng chỉ đi Disneyland và vòng vòng LA thui. Mang tiếng ở US chứ mình cũng đang thuộc dạng tung tăng đi du lịch khám phá , chứ chưa là thổ địa chỗ nào được cả :p

Theo mình nhớ thì Washington DC có 3 sân bay: DCA, IDA và BWI. Vì thế tùy chặn bay và hãng hàng không bạn chọn mà bạn sẽ đến sân bay nào, bạn nhớ chú ý. Lần gần đây nhất mình đi thì bay từ Boston về DC đến sân bay BWI, hơi xa tí nhưng do giờ xuất phát từ Boston phù hợp với lịch trình của mình nên mình chọn, với lại thấy vé sale nên book thôi. Sau đó đi shuttle bus vào downtown thì cũng ok, không đắt lắm.

Các bạn cho mình hỏi, mình book chuyến bay multi-destination từ đây qua Mỹ và đi vòng vòng trong đó bao gồm các hãng All Nippon Airways, United Airline, Delta Airlines. Các bạn mách là mình được mang 2 kiện 23kg từ đây qua Mỹ và đi vòng vòng trong Mỹ được miễn cước hành lý. Điều đó có đúng không hay chỉ được miễn từ VN qua Mỹ và chiều về, còn các điểm trong nội địa Mỹ sẽ tính cước khi check in?
Cảm ơn trước ạ.

Theo minh biet thi hau het cac hang bay trong nuoc My se bat tra tien cuoc khi bay noi dia $25/kien. Neu ban bay den va bay ra khoi My deu tu SFO thi nen mang do gon nhe khi bay trong nuoc My. De nhung hanh li khong can thiet lai o SF. Hi vong se duoc gap o San Francisco.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back