What's new

Hỏi về việc đi Hàng Châu Trung Quốc 1 mình

Sunshine1310

Phượt tử
Mình là member mới ạ. Mình muốn đi Hàng Châu , Trung Quốc 1 mình.
Đây là lần đầu mình đi. Mình cũng không biết Tiếng Trung luôn.
Bạn nào đi rồi có kinh nghiệm với lưu ý gì chỉ mình với.
Hay có group nào định định đi cho mình ké với nhé.
Đa tạ mọi người nhiều nhiều.

28/9 này mình đi Thượng Hải nè, bạn có muốn đi cùng qua đó ko, r từ đó đi Hàng Châu luôn. Mình thì có kinh nghiệm Thượng Hải thôi, còn Hàng Châu thì ko, 2 tháng năm ngoái ở Thượng Hải lười quá chả đi ^^

Mình là member mới ạ. Mình muốn đi Hàng Châu , Trung Quốc 1 mình.
Đây là lần đầu mình đi. Mình cũng không biết Tiếng Trung luôn.
Bạn nào đi rồi có kinh nghiệm với lưu ý gì chỉ mình với.
Hay có group nào định định đi cho mình ké với nhé.
Đa tạ mọi người nhiều nhiều.

28/9 này mình đi Thượng Hải nè, bạn có muốn đi cùng qua đó ko, r từ đó đi Hàng Châu luôn. Mình thì có kinh nghiệm Thượng Hải thôi, còn Hàng Châu thì ko, 2 tháng năm ngoái ở Thượng Hải lười quá chả đi ^^

Nếu so Hàng Châu với đa số thành phồ ở TQ thì nó dễ đi. Tàu điện và bus ko khó để tìm hiểu. (Tàu điện chạy đến Tây Hồ )
Ngay gần tram Metro gần Tây Hồ, có xe bus đi Tống Thành.

Mình thấy bạn can đảm thật đó, mình cũng đã định đi 1 mình, và mình có biết tí tiếng Trung nhưng rồi về sau vác theo em gái đi.
Đi rồi thì thấy có em gái đi cùng khi mình xếp hàng mua vé tàu, chạy lăng xăng, nó trông đồ cho thật tốt. :D

Còn về đi tàu ở Trung Quốc, mình có chút kinh nghiệm mong được chia sẻ.

Đi Hàng Châu thì mình đã từng đi rồi đây :p. cũng 1 mình giống bạn. Chia sẻ cho bạn kinh nghiệm du lịch Hàng Châu của dân độc hành như mình.
mình thì hoàn toàn ko biết tiếng Trung (chỉ biết nói ủa ái nỉ) với hỏi giá gì đó thôi =))). Thế nhưng cứ xõa thôi, đời có mấy lúc đâu.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,556
190,118
Latest member
abmintern
Back