What's new

Hỏi xoáy - Đáp xoay (tách từ topic Đăng kí Ngoại hiệu, thời hạn 03 ngày)

biendaikho

Chớ có dây vào
Hỏi xoáy - Đáp xoay (tách từ topic Đăng kí Ngoại hiệu, thời hạn 03 ngày)

Bác set cho em ngoại hiệu : Connecting... giúp em cái ạ. Ngoại hiệu của em set đã 2 năm rồi và không còn phù hợp nữa. Em hứa chỉ thay đổi duy nhất lần này. Em cám ơn trứơc :D
Nhưng luật vẫn là ... luật!

Re: Đăng ký Ngoại hiệu (cho thành viên có 50 bài viết trở lên)

Mod của topic này đi chơi đâu lâu quá nhỉ, mà em nghĩ muốn đổi lại lẫn nữa cũng được chứ có gì khó khăn không ạ? Em vẫn thấy có Mod vẫn đổi liên lục mà ?????

Vậy thì bạn nên đăng ký làm mod!

Tại tôi thấy Mod được thay ngoại hiệu cho mình liên tục còn member xin mà không thấy đổi nên tôi thắc mắc thôi. Thân phận member thôi tôi cũng tự biết rằng "chớ có dây vào"

Tại tôi thấy Mod được thay ngoại hiệu cho mình liên tục còn member xin mà không thấy đổi nên tôi thắc mắc thôi. Thân phận member thôi tôi cũng tự biết rằng "chớ có dây vào"
Do các bác Admin đang bận rộn 1 tý nên có lẽ chưa set được thôi bác ạ, hì hì, Đôi khi chờ đọi cũng là cái thú vị mà...

Cảm ơn bác thienson đã có giải thích cụ thể, rõ ràng. Em rất thông cảm cho công việc làm dâu trăm họ của Min, Mod.
Ngoài ra em cũng mong là bác Mod đã trả lời câu hỏi đầu tiên của em và một mem ở trên kia có thể thay đổi cách nói chuyện, đừng làm cho member có "ác cảm" với Min, Mod. Thanks.

Mod của topic này đi chơi đâu lâu quá nhỉ, mà em nghĩ muốn đổi lại lẫn nữa cũng được chứ có gì khó khăn không ạ? Em vẫn thấy có Mod vẫn đổi liên lục mà ?????

Đây là trả lời của một Mod với một Member trong topic hỏi đáp công khai của Diễn đàn hay sao?

Đảm bảo là Mod này ngoài đời mà làm quan - nhất là quan Nhà nước - thì khối người dân khốn khổ vì sự hách dịch, quan liêu của quan ấy.

- @bạn walk_alone : chuyện người có quyền set ngoại hiệu đi vắng, bạn phải chờ thôi (Mod Thienson nói rồi).
Còn chuyện bạn "nghĩ muốn đổi lại lần nữa cũng được chứ có khó khăn không ạ?", chứng tỏ bạn chả đọc cái quy định của topic này gì cả (ở bài đầu tiên ấy, dòng cuối cùng, được viết hoa hẳn hoi, to tướng).
Còn chuyện có Mod vẫn đổi liên tục là chuyện khác. Mod tự đổi được cho mình, chứ hình như không set cho người khác được (Mod Thienson cũng nói rồi), vả lại nếu có Mod nào đó tự đổi ngoại hiệu liên tục thì có lẽ Mod ấy tự thưởng cho mình suốt ngày vất vả làm nhiệm vụ. (Hoặc Mod ấy rất teen và nhí nhảnh, vì khi "ép" member không được thay đổi ngoại hiệu, mà Mod cứ thay xoành xoạch, cũng chả dễ coi cho lắm)

Ban biendaikho : Tôi thấy bạn thỉnh thoảng có một số phát biểu có vẻ kẻ cả với member. Ví dụ khi người ta hỏi đổi Ngoại hiệu thêm một lần, thì bạn nói cụt ngủn :
Nhưng luật vẫn là ... luật!
Vậy xin hỏi là Luật gì? Luật ở đâu? Chuyện "Ngoại hiệu đã set đề nghị không đổi lại" chẳng phải ở Nội quy diễn đàn, chỉ là một câu thòng ở bài đầu tiên của topic này.
Có cần phải lên gân thế không? Lên gân thế, đồng chí xin xỏ thêm kia không được set lại, không lên gân thế, theo đúng tinh thần topic thì đồng chí kia cũng không được set lại (ĐÚng là chuyện có ai đọc không kỹ, xin set ngoại hiệu mang tính ... có thời hạn, thì ráng chịu, vào topic này xin đổi lần thứ hai là vô nghĩa). Vậy bạn có cần phải lên gân thế không?
Tiếp nữa, nếu đó là Luật như bạn nói, thì Luật ấy lại trừ các Mod ra à? Vì như bạn walk_alone thấy có Mod vẫn thay đổi ngoại hiệu liên tục đấy? Nếu thế thì Luật cũng kỳ cục nhỉ? Trước khi là Mod, tuyệt đại đa số ai chả là Member?(Dĩ nhiên cũng có một số ít người có nick là đã kèm chức - có thể đó là những người đầu tiên xây dựng diễn đàn chẳng hạn - dù số này rất ít, không phải sáng lập viên nào cũng nắm quyền điều hành buổi đầu).
Mà kể muốn có cái Luật kỳ cục ấy cũng chả khó thật, nhưng bạn hoặc ai đó muốn có nó cũng phải chấp bút soạn nó ra, rồi ịn lên chứ.

Chả có luật nào (cho đến giờ) về chuyện set ngoại hiệu cho thành viên, chỉ là cái quy định trong topic nơi các thành viên yêu cầu set (Vầng, yêu cầu đấy, nếu đủ tiêu chuẩn, và nội dung yêu cầu không có vấn đề :D). Trong topic ấy lại cũng chả có chữ nào nói đến việc Mod có được hay không được (tự) thay đổi ngoại hiệu.
Vì vậy tôi nghĩ có Mod nào thay đổi ngoại hiệu liên tục cũng chẳng có gì sai cả. Chỉ có điều khi đã lên gân với Members như bạn rằng " Luật vẫn là ... luật", thì việc "ép" (tạm gọi thế, không có ý gì nặng nề) members chỉ được set 1 lần duy nhất, còn Mod thì tự do thay đổi, nó chẳng có tí gì hay cả.

Cái cách bạn nói như thách thức khi member thắc mắc, thật là đáng thất vọng :

Nói như thế, lúc trước thì hách dịch (không đúng chỗ), còn lúc sau thì thách thức người ta, mà bạn làm Mod thì bạn có tư cách gì thách thức với hách dịch với người khác trong một diễn đàn trên mạng?
Nghe cái câu thách thức của bạn, rồi đọc lời kêu gọi làm Mod là phải tự nguyện, là phải vv và vv,... nó cứ như đùa nhỉ?
Hay ít nhất sau khi đọc hai đoạn giọng điệu đối phó của bạn, tôi đang nghi ngờ động cơ làm Mod của bạn đấy.
Hãy đọc lại Nội quy diễn đàn xem Mod làm gì? :
...
- Mod: người quản lý box. Một box có thể có nhiều hơn một mod. Mod sẽ chịu trách nhiệm về bài vở trong box của mình: duyệt bài (xóa, di chuyển, đính bài...), xây dựng và cập nhật mục lục bài viết có giá trị tham khảo trong box, nhắc nhở thành viên tuân thủ quy định chung của diễn đàn và quy định riêng của box. Về mặt nội dung, mod được kỳ vọng là người khơi nguồn cảm hứng của thành viên để phát triển nội dung box mình phụ trách.
...
- Trích Nội quy diễn đàn.

Đấy, nhiệm vụ của Mod "luật" của diễn đàn này quy định thế đấy bạn biendaikho ạ, chứ không nhu bạn thách người ta đăng ký làm Mod để thay đổi Ngoại hiệu đâu.
Ngoài đời mà bạn là quan chức, thì đúng là với kiểu làm quan này sẽ có nhiều người khốn đốn.

Nhà thơ hôm nay có gì bức xúc mà bắn dài thế?

Nhân đây cũng nói để các bác rõ là mấy năm nay có mỗi cái thân tôi set ngoại hiệu cho mem thôi nên thi thoảng có chậm thì mong các bác thông cảm! Mặt khác, bên cạnh nick thì ngoại hiệu là cái gắn với mỗi member, phần nào như là thương hiệu cho mỗi mem. Hầu hết các diễn đàn đều không ó chuyện Admin kì cạch set ngoại hiệu riêng cho mem. Nói thế không phải để kể công mà để các bạn thông cảm và hiểu hơn về ý nghĩa của cái ngoại hiệu.

Ui giời ơi các bác em ơi!!

Cái chuyện này em nghĩ bạn biendaikho đúng là khờ thật. Cứ xem cái chữ kí của bạn ấy thì biết bạn Tun ạ, không phải hách dịch hay thách đố gì đâu mà; chả qua chưa phải là "nhà tuyển dụng" xuất sắc thôi, keke !!

Cơ mà em "thách" Lãnh chúa Tunbo làm Mod đây!! :p

Nhà thơ hôm nay có gì bức xúc mà bắn dài thế?
...
Àh, tại vì tự dưng chập tối lại tịt thơ với thẩn, làm chả được gì ấy mà, cán bộ ạh :D

...
Cơ mà em "thách" Lãnh chúa Tunbo làm Mod đây!! :p

Bạn Su tớ khôn thế không biết nữa, suýt mình ăn bánh ngọt :D
Thứ nhất, bạn Su có mời tớ làm Mod :LL, có khi tớ còn mất vài giây nghĩ, còn bạn Su thách - kể cả có cái nháy nháy - thì quên đi, tớ cứ "em chã" nhá :D:LL
Với lại theo cái tiêu chí mà bạn biendaikho đưa ra trong cái chỗ ... chữ ký của bạn í, thì tớ làm gì qua được vòng gửi xe? :))
Thôi khỏi khích bạn đi Su nhe răng :D

Last edited:

Bác Tunbo: vô phúc thật, em có một thằng bạn trọc đầu (nhìn hầm hố lắm, nhưng hiền khô) nó chù ẻo cho em là suốt đời phải ăn lương nhà nước. Vậy mà thật bác ạ! Được gần chục năm rồi! Thế mới đau!

Câu chữ: em vốn cực kỳ tiết kiệm trong ngôn từ, cho nên chẳng viết được cái gì dài quá ba dòng, câu thì cố gắng bớt được từ nào hay từ đó. Bác phải tuyệt đối thông cảm!

Các bạn: đăng ký làm mod để có thể set ngoại hiệu xả láng cho mính! Theo link bên dươi!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,575
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back