What's new

Huế 4/5 => 5/5/2012

Sau khi đọc khá nhiều bài quảng cáo về Huế rất hay ho, mình đã tự đặt vé đến Huế vào ngày 4/5 bạn nào có muốn tham gia cùng thì liên lạc với mình nhé! (mình sn 87, để tiện xưng hô ^^)

Mình du lịch SG trước đó! nên sáng ngày 4/5 mình bay ra Huế. Mình ở Ninh Bình, nên sau khi chơi ở Huế thì sẽ đi phương tiện ô tô về NB! bạn nào ở HN thì cũng có thể đi ô tô cùng. đặt giường nằm ngủ qua 1 đêm là về đến nhà.

Lịch trình như sau!
11h30 ngày 4/5 tới Huế: ăn trưa và nghỉ ở khách sạn chều 2h đi thăm "Quảng trường Ngọ Môn" sau đó đi chợ Đông Ba
18h về khách sạn: ăn uống nghỉ ngơi, rồi đi dạo sông Hương, lên thuyền rồng nghe nhạc cung đình Huế & thả hoa đăng
5h ngày 5/5 Thuê xe máy ra biển Thuận An ngắm bình minh + ăn sáng.
9h: đi chùa thiên mụ
2h: đi thăm lăng Vua Khải Định
sau khi thăm lăng Vua Khải định thời gian còn lại dành cho việc "ăn những món ngon của Huế" và Ngắm cảnh

Bạn nào muốn tham gia cùng mình thì liên lạc qua email [email protected] nhé!
Nick chát của mình là: Hoangthanhthuyqdt

^^

11h30 ngày 4/5 tới Huế: ăn trưa và nghỉ ở khách sạn chều 2h đi thăm "Quảng trường Ngọ Môn" sau đó đi chợ Đông Ba
18h về khách sạn: ăn uống nghỉ ngơi, rồi đi dạo sông Hương, lên thuyền rồng nghe nhạc cung đình Huế & thả hoa đăng
sau khi thăm lăng Vua Khải định thời gian còn lại dành cho việc "ăn những món ngon của H

Cho hỏi bạn vào Huế lần nào chưa? 11h30 vào Huế đy gì thế bạn??? lên thuyền rồng nghe nhạc cung đình Huế & thả hoa đăng???? nghe hay nhỉ, sông Hương mình nhớ cách đây 2 năm nước đục ngầu, do nước thải của 2 bên đổ ra, Thả Hoa Đăng hả, lãng mạn gớm. ót nhất tối ra ăn kem với ngắm cầu Trường Tiền thôi. Chợ Đông Ba khá là lớn và có nhiều món hàng giá rẻ bất ngờ. Nhưng mực ở Huế cũng gần biển nhưng chả rẻ chút nào
Ai có bồ thì đừng đy chùa Thiên Mụ nhé, dân Huế có câu chuyện nói rắng rất dễ chia tay khi đy chùa Thiên Mụ

Mình chưa đi bao giờ! mình xem thông tin trên mạng là có thả hoa đăng nên cũng rất hứng khởi và cho vào lịch trình, Nếu như bgio ko còn dịch vụ đó nữa chắc chuyển sang đi dạo và ăn đồ ngon ở Huế bạn ạ! thanks bạn về một số thông tin nhé!

cả 1 tuần 30/4 mà bạn! có gì mà phải xoắn ^^
Xoắn hay không nhớ viết hoa đầu dòng, bị lỗi trình bày rồi bác ạ.
sau khi thăm lăng Vua Khải định thời gian còn lại dành cho việc "ăn những món ngon của H

Cho hỏi bạn vào Huế lần nào chưa? 11h30 vào Huế đy gì thế bạn??? lên thuyền rồng nghe nhạc cung đình Huế & thả hoa đăng???? nghe hay nhỉ, sông Hương mình nhớ cách đây 2 năm nước đục ngầu, do nước thải của 2 bên đổ ra, Thả Hoa Đăng hả, lãng mạn gớm. ót nhất tối ra ăn kem với ngắm cầu Trường Tiền thôi. Chợ Đông Ba khá là lớn và có nhiều món hàng giá rẻ bất ngờ. Nhưng mực ở Huế cũng gần biển nhưng chả rẻ chút nào
Ai có bồ thì đừng đy chùa Thiên Mụ nhé, dân Huế có câu chuyện nói rắng rất dễ chia tay khi đy chùa Thiên Mụ
Cảm ơn thông tin của bạn, mình cũng đi Huế vào đợt này.
Mình du lịch SG trước đó! nên sáng ngày 4/5 mình bay ra Huế. Mình ở Ninh Bình, nên sau khi chơi ở Huế thì sẽ đi phương tiện ô tô về NB! bạn nào ở HN thì cũng có thể đi ô tô cùng. đặt giường nằm ngủ qua 1 đêm là về đến nhà.
Thật tiếc là tầm đó mình ra Hà Nội rồi, mình chạy độc hành vô, suýt nữa lại vác được 1 ôm về cùng

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,574
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back