What's new

Huế - Đà Nẵng- Hội An, cuối tháng 10/2008, tìm đồng minh.

Status
Not open for further replies.
Đi Huế nhớ ăn con nuốc cho biết (beer) giày nam vnxk hà nội. Nuốc giống con sứa nhưng trong veo, ăn sừng sựt, quà vặt hoặc lai rai dĩ nhiên là không có tinh bột

Last edited by a moderator:
Anh Tuyên tháng 7 năm sau vào Huế đãi em món đấy được không? Em định năm sau bỏ việc lê la Huế - Đà Nẵng - Hội An tầm khoảng nửa tháng mà không có ai đồng hành cả. Giai thì nghỉ khoẻ, gái thì phải từ xinh đến rất xinh trở lên.

@digivina: em save ảnh bạn Chin mang qua diễn đàn nhà em, vào box gái xinh, mọi người chỉ quan tâm đến cảnh ở đấy có phải là Tam Đảo và hoa kia có phải là hoa su su không thôi. Còn lại không thấy đề cập đến 9x, 0x hoặc xinh hoặc điêu.

Nếu tớ ở Huế :) ĐN - H - HA mà có 2 tuần là đi nhòe rồi. Hải sản ngon, tắm biển, chụp ảnh, lăng tẩm,....quá xá đã.........

@ Skippee: Liệu bạn có đủ sức đi xe máy xa thế ko, mà dù có đi được cũng mất nguyên 1 ngày, tới nơi liệu có sức mà ngắm cảnh ko :d.
@ Kiem sau: mình viết khá chung chung, để mọi người ước lượng thôi mà. Chứ nếu tính sát ra thì giảm hơn nhiều: VD như tiền thuê phòng ở H, ĐN, HA khá mềm tầm 150kg/1 phòng đôi, share ra thì mỗi ng chỉ khoảng 75kg/1 tối. Tiền ăn mỗi ngày 1 bữa phụ có thể tính 15kg thôi... Tính thế để bù vào những chi phí có thể phát sinh.
@ VnTuyen: thanks bạn, đến mấy địa điểm này mình đang tính làm sao phải thử hết những món mọi ng gthieu: chè Bà Đỏ, cơm gà, cao lầu, cơm hến, các loại bánh nữa... tối đến Vĩ Dạ Xưa (Huế) uống cà phê nữa. Có lẽ phải thủ sẵn lọ Berberlin trong người nhỉ.
@ Chin: tớ sẽ thử tìm mấy chỗ bạn gthieu. Biết đâu lại tìm đc phòng rẻ như thế nhỉ :d

Anh Tuyên tháng 7 năm sau vào Huế đãi em món đấy được không? Em định năm sau bỏ việc lê la Huế - Đà Nẵng - Hội An tầm khoảng nửa tháng mà không có ai đồng hành cả. Giai thì nghỉ khoẻ, gái thì phải từ xinh đến rất xinh trở lên.

@digivina: em save ảnh bạn Chin mang qua diễn đàn nhà em, vào box gái xinh, mọi người chỉ quan tâm đến cảnh ở đấy có phải là Tam Đảo và hoa kia có phải là hoa su su không thôi. Còn lại không thấy đề cập đến 9x, 0x hoặc xinh hoặc điêu.

Bạn kiếm sâu: bạn mang ảnh của tớ đi đâu. Tớ là tớ ko đồng ý đâu nháX(

Bạn kiếm sâu: bạn mang ảnh của tớ đi đâu. Tớ là tớ ko đồng ý đâu nháX(
Nói chung là mang đi một số nơi rất lành mạnh và an toàn để cất. Ấy yên tâm là không có gì xảy ra đâu.
Mà nick tớ viết theo tiếng Việt có dấu là Kiếm sầu chứ không có sâu mọt gì ở đây đâu.

Mà bác gì đấy chọn ngày đi vui nhỉ. Từ giờ đến cuối năm các tình yêu việc nhiều như quân nguyên, đi xong về ngập đầu chết luôn. Nếu bạn nào rảnh rỗi đi sao ko đi luôn từ thứ 7 tuần này đến Chủ nhật tuần sau về luôn cho dài ngày. Đằng nào cũng nghỉ T2, T3 và chiều T6 thì nghỉ nốt 2 ngày rưỡi nữa đi cho thoải mái đỡ phải lo.

Nhà nghỉ trong đó khá rẻ. Ngày trước ở Huế mình ở có 100k/1đêm.2 người, tên là Vạn Xuân. Phòng 2 giường, nóng lạnh, tivi, quạt, ko điều hoà.
Hội an thì rẻ hơn, có 50k/1phòng/2 giường, nóng lạnh, tivi, nhà dân họ có mấy cái nhà xây lên cho thuê. Đối diện Hội An Riverside Resort.
Nói chung là đi điểm này rẻ, thích. Mà tớ ko có time :( Yêu Hội An lắm í.

Bạn Chin lấy cái báo giá này ở thời điểm nào ấy nhỉ? Tớ vừa lượn HA xong, không thấy còn giá đó nữa. Đắt lòi mắt luôn.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,466
190,100
Latest member
dabongxoilac365tv
Back