What's new

[Chia sẻ] Hướng dẫn phượt tại khu vực Bình Phước

Re: Hướng dẫn phượt tại khu vực Bình Phước.

Cám ơn sự nhiệt tình của bạn Huy mình cũng có dự định tìm thông tin để lên kế hoạch phượt và săn ảnh khu vuc Bình Phước, nếu có dịp mong sự tư vấn gúp đỡ của bạn nhé. Mình ở Biên Hòa ,mấy tháng trước có nghe anh em nhiếp ảnh dưới này bàn nhau đi chup ảnh ơ Trảng cỏ nhưng rồi bận bịu vẫn chưa co đi được,mình đoán là ngoài thích phượt bạn cũng thích nhiếp ảnh nữa , nếu có thể bạn cho mình chut thông tin cơ bản về những nơi có thể săn ãnh đời thường đống bào dan tôc,phong cảnh nhé. mình muồn biết khái quát về địa điểm , cự li,phương tiện,và giao tiếp.mình thời gian này chỉ có thể thu xếp đi từ chiều thứ bẩy đến tối chủ nhật mà thôi.
chờ tin bạn và cám ơn bạn nhiều
Linh Ngoc 091375635 yahoo : linhngocpham2002 ; www.linhngocphoto.com

Thank anh đã qua tâm!
Ở Bình phước mọi người có thể đi săn ảnh ở : trảng cỏ Bàu lạch- Thác đứng- Thác cọp- Thác Voi- thác số 4 - Hồ nhớ -Bãi suối đá thượng nguồn dưới chân núi bà rá -cáp treo bà rá - đỉnh núi bà rá sáng sớm mờ sương - vườn quốc gia bù gia mập ( trong này cũng có vài con thác- sáng sớm bướm rất nhiều thường tụ tập ở những vũng nước - 2 bên đường tre rừng tạo thành vòm rất mát ) rồi khu căn cứ tà thiết đường đi vô thẳng tắp- 2 bên đa số là ruộng- người campuchia ở đây khá nhiều.... còn người đồng bào thì phải đi vào tận các soóc.... ( như bản làng ) hiện tại các bác cũng biết- hiện địa hóa hết rồi nên ít khi thấy người dân tộc thiểu số ăn mặc theo phong cách truyền thống nữa. cũng có lẽ vì đồng bào trong này mặc ít vải và không được đẹp nhưu các vùng tây bắc. nhưng lâu lâu vẫn thấy những người già. lưng mang gùi- vai đeo "xà gạc" ( 1 loại dao phát nương rẫy) đóng khố- hoặc xà rông - tóc dài- răng đen.....tai xỏ ngà voi...........

Last edited by a moderator:

Rất cám ơn thong tin của bạn, nhiêu đó cảnh là đủ sướng rồi, chỉ sợ khong đủ sức và thời gian tác nghiệp thôi.Rất mong được làm quen giao luu với các bạn nhiếp ảnh dưới đó. Bạn thử lên dùm mình một tour từ sáng thừ bảy đến chiều chủ nhật thì có thể đi những đâu chụp gì trong khu vưc nhé. rất cám ơn bạn
Linh Ngọc

Rất cám ơn thong tin của bạn, nhiêu đó cảnh là đủ sướng rồi, chỉ sợ khong đủ sức và thời gian tác nghiệp thôi.Rất mong được làm quen giao luu với các bạn nhiếp ảnh dưới đó. Bạn thử lên dùm mình một tour từ sáng thừ bảy đến chiều chủ nhật thì có thể đi những đâu chụp gì trong khu vưc nhé. rất cám ơn bạn
Linh Ngọc

Nếu bạn muốn có 1 tour 2 ngày 1 đêm thì mình cho bạn lịch trình như sau:

Sáng thứ 7 bạn xuất phát từ SG bạn sẽ chạy đoạn DT741 để lên thị xã Phước Long ( thị xã mới) dọc đường bạn đc ghé 1 só cảnh như hồ Suối Lam , hồ Long Thủy, ghềnh đá dưới cầu thác Mẹ, núi bà rá- cáp treo Bà Rá,........... bạn có thể vui chơi ăn uống nghỉ ngơi tại các điểm này đến trưa hoặc chiều mình sẽ chỉ bạn 1 con đường để bắt đò đi thẳng qua huyện Bù Đăng. đến bù đăng bạn chạy thẳng vào trong trảng cỏ Bàu Lạch để cắm trại, câu cá, ăn nhậu ... nghỉ ngơi qua đêm. sáng hôm sau bạn có thể đi thăm thác Voi- hay còn gọi là thác Norok rồi chạy ngược về lại bù đăng để đi thăm Thác Đứng.... như thế có lẽ bạn sẽ mãn nguyện trở về ^^
mọi thứ đều rất nguyên sinh và hoang sơ.....

Last edited by a moderator:
Từ SG đi BP bằng xe máy còn có đường SG - Biên Hòa - Trị An - Mã Đà - Đồng Xoài (DT761-768) mà không thấy chủ thớt nhắc tới. Lúc nào đi thử đi nhé :D

Cám ơn chĩ dẫn của bạn, khi nào có thể đi , chắc chắn se liên lạc làm phiếm bạn. mình đi có một mình thôi. cũng có một người bạn quen ờ cáp treo Bà Rá
Linh Ngọc

Từ SG đi BP bằng xe máy còn có đường SG - Biên Hòa - Trị An - Mã Đà - Đồng Xoài (DT761-768) mà không thấy chủ thớt nhắc tới. Lúc nào đi thử đi nhé :D

Con đường này hồi tháng 6 mình có đi rồi, phải đi "đò dây" qua cái đoạn giáp ranh giữa Đồng Nai và Bình Phước, thú vị lắm. Đường xá đa phần đất đỏ, rợp bóng cao su, nếu đi mùa khô sẽ rất nắng nhưng chạy rất khỏe, mưa thì ngán lắm :(

Nó vầy nè!

Re: Cho hỏi địa điểm và lộ trình phượt Bình Phước

Chào các Huynh Đệ,
Nhóm mình có nhu cầu một chuyến phượt trong ngày từ Sài Gòn đi Bình Phước mà chưa biết điểm và lộ trình phù hợp, mong các Huynh Đệ chỉ giáo cho.
- Phương tiện: Xe máy
- Thời gian: Đi trong ngày
- Cự ly đi về: khoảng 300km
- Số lượng: 10 người (5-6 xe)
Cám ơn!:)

vậy bạn có thể đi lộ trình : sg- thị xã Phước Long
tại phước long sẽ có cáp treo núi bà rá- hồ thủy điện thác mơ- khu du lịch sinh thái Mỹ Lệ...... lộ trình khoảng 320km. đi về trong ngày ok ! trên đường đi có nhiều cảnh đẹp- đường xá sạch sẽ - nhiều đoạn cua uốn lượn...rừng cao su chạy dọc 2 ven đường .

Mình đi Bình Phước cũng được 2 lần và thấy trên đó không có gì để chơi cả. Cả hai lần đi về đều lắc đầu ngao ngán @@

Mình đi Bình Phước cũng được 2 lần và thấy trên đó không có gì để chơi cả. Cả hai lần đi về đều lắc đầu ngao ngán @@
Có khi bạn chưa gặp thổ địa, cũng có khi quan trọng là bạn muốn chơi gì, và chơi thế nào nữa, có câu nói hay mà mình hay đọc được trên này đại ý là hạnh phúc không phải o nơi đích đến mà ở trên từng chặng đường đi. Chúc cho bạn vui khoẻ, phượt nhiều nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back