What's new

KENYA - TANZANIA: 09/FEB – 21/FEB /2016 ( Từ mồng 2 TẾT )

Chào cả nhà,

Nhóm mình sẽ đi Đông Phi vào dịp Tết Nguyên Đán sắp tới, từ ngày 09/Feb đến 21/Feb.
Dự kiến sẽ tham quan ở Kenza & Tanzania cho hành trình này.

Hành trình như sau:

Ngày 0: 09/ Feb ( Mồng 2 ): – SGN – BKK ( Chưa mua vé )
Ngày 1: 10/ Feb ( Mồng 3 ): – Nối chuyến bay BKK- NBO, đến sân bay Nairobi 1:50 PM
Ngày 2: 11/ Feb ( Mồng 4 ): - Nairobi - Masai Mara National Reserve
Ngày 3: 12/ Feb ( Mồng 5 ): - Masai Mara
Ngày 4: 13/ Feb ( Mồng 6 ): - Masai Mara - Nairobi
Ngày 5: 14/ Feb ( Mồng 7 ): - Nairobi - Arusha
Ngày 6: 15/ Feb ( Mồng 8 ): - Arusha - Ngorongoro
Ngày 7: 16/ Feb ( Mồng 9 ): - Ngorongoro - Serengeti
Ngày 8: 17/ Feb ( Mồng 10 ): - Serengeti National Park
Ngày 9: 18/ Feb ( Mồng 11 ): - Serengeti - Arusha
Ngày 10: 19/ Feb ( Mồng 12 ): - Arusha - Zanzibar for beach Holiday /Nairobi
Ngày 11: 20/ Feb ( Mồng 13 ): – NBO – BKK ( khởi hành lúc 2:05PM)
Ngày 12: 21/ Feb ( Mồng 14 ): - 3:15PM về tới BKK. Bay về SGN

Visa:
Kenya: sẽ xin e-visa, nên chắc chắn có.
Tanzania: sẽ xin VOA tại biên giới đường bộ.
Chi phí tạm tính: 1,400 – 1,600$ chưa bao gồm vé máy bay.

Hiện tại nhóm có 3 người đã mua vé chặng từ BKK-NBO, nên ngày khởi hành đã cố định. chỉ chờ mua vé chặng SGN-BKK là hoàn chỉnh.

Muốn tìm thêm bạn đồng hành để tiết kiệm cho việc đi lại, cũng như an toàn hơn ở đất nước Đông Phi này, nhưng không quá 6 người.

Trong trường hợp để an toàn thì có thể sẽ mua landtour, lúc đó thì có thể tiết kiệm thêm được một ít.

Theo như lịch trình, thì sẽ có 5 đêm cắm trại ở các vườn quốc gia của Kenya & Tanzania, thật hấp dẫn nhưng cũng sẽ không phù hợp lắm với những bạn không quen đi bụi.

Thân ái,

Ôi, thích quá nhỉ ?! Mình dự định đi châu Phi giữa tháng 11, dự định đi 2 nước Rwanda và Tanzania do bạn mình có người quen ở đấy, rùi có một bạn cùng công ty quên ở Tanzania, đang làm ở Zanzibar. Mà do lu bu quá, chưa đặt vé :'( :'(. Mình định đi 1 mình, bay từ BKK, vé re rẻ (tiết kiệm nhất, transit ở Dubai) cũng trên dưới 1000 obama rùi. Bạn có bí kiếp gì thì chia sẻ với nhé ! Đa tạ !! :D

Bạn gì ở trên nói đúng đó bạn. Masaai Mara thông 1 khu với Serengeti. Như mình nghiên cứu tầm các bạn đi thì thú đã về hết dưới phía nam Serengeti rồi, nên nếu mục đích là game viewing thì bạn có thể bỏ Masaai Mara cho tiết kiệm chi phí.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,427
190,079
Latest member
Quynh258
Back