What's new

Khám phá Ấn Độ 28/10-5/11/2017

Chào cả nhà!

Mình tên là Nhung. Mình và bạn mình vừa trở về từ chuyến đi Ấn Độ. Tụi mình đã từng đi nhiều nước như: Pháp, Ý, Hi Lạp, Thuỵ Sĩ, Tây Ban Nha, Nhật Bản, Hàn Quốc....Nhưng khi đến Ấn Độ vẫn không khỏi choáng ngợp trước đời sống văn hoá khác biệt của đất nước này. Vì vậy, tụi mình sẽ quay trở lại Ấn vào mùa thu năm nay.

Tụi mình dự định lập tour như sau với một số thông tin cơ bản:

- Thời gian khởi hành từ 28/10 – 05/11/2017: Đây là thời điểm đẹp nhất để du lịch Ấn (khí hậu mát mẻ, ko bị cái nóng trên 40 độ của mùa hè hành hạ). Ngày xuất phát là thứ 7, ngày về là chủ nhật, nên chỉ mất 1 tuần nghỉ phép + 4 ngày cuối tuần để đi chơi!!
- Số lượng thành viên 10 người: Số lượng này là vừa đủ để mọi người thân và kết nối cùng nhau trong chuyến đi
- 4 thành phố sẽ đi là New Delhi, Jaipur, Agra, Varanasi: Đây là 4 thành phố có lịch sử lâu đời và đậm nét văn hoá Ấn (đặc biệt là TP 5000 năm tuổi Varanasi cùng dòng sông Hằng huyền bí, đây cũng là thành phố tụi mình thích nhất trong chuyến đi vừa rồi)
- Lịch trình chuyến đi tụi mình chuẩn bị rất kĩ lưỡng. Đã có kinh nghiệm đi Ấn Độ, nên những điểm đến đặc sắc đã được tụi mình chọn lọc để giới thiệu trong tour này.

Rất nhiều anh chị em muốn khám phá đất nước Ấn, nhưng đi một mình thì không an toàn, đi tour thì giá cao, tìm bạn đồng hành thì khó khăn. Tụi mình hi vọng chuyến đi này sẽ là giải pháp tiết kiệm - phù hợp cho những ai yêu thích và muốn tìm hiểu đất nước của cô dâu 8000 tập :p

Tụi mình nhận đăng kí từ ngày 01-15/06/2017 (sẽ chốt đoàn sớm hơn nếu đã đủ thành viên nheeee)
Cảm ơn cả nhà!
Mọi thông tin chi tiết, mọi người có thể tham khảo trên facebook tụi mình:

Hồng Nhung: https://www.facebook.com/nhungmeo811
Phương Mai: https://www.facebook.com/hophuong.mai

Contact của mình là: 0902.678.249 (Nhung)/ Email: [email protected]

Mình chia sẻ thêm lịch trình cho mng dễ hình dung nhe: bọn mình dự tính sẽ đi đến 4 thành phố:
- New Delhi: là thành phố lớn thứ 2, cũng là thủ đô của nước Ấn
- Jaipur: thành phố hồng vs nhiều công trình kiến trúc lớn, nổi bật là cung điện gió Hawa Mahal, đài thiên văn Jantar Mantar,...
- Agra: nơi có lăng Taj Mahal - biểu tượng của tình yêu vĩnh hằng, một công trình quá nổi tiếng chắc mình khỏi cần chú thích thêm :p
- Varanasi: thánh địa của đạo Hindu, nơi có con sông Hằng chảy qua.

Đây là một số hình ảnh trong chuyến đi vừa rồi của mình, và mình sẽ trở lại vào mùa thu này :xX

Taj Mahal chụp từ cổng phía Đông

Vườn lộc uyển

Cung điện gió Hawa Mahal ở Jaipur

Cưỡi lạc đà nè

Lễ hội lửa ở Varanasi

Sinh hoạt ở sông Hằng

Tổng thiệt hại hết bao nhiêu vậy em?

Chi phí 27.5 triệu/ người, bao gồm tất tật mọi chi phí từ visa, vé máy bay cho đến ăn uống ngủ nghỉ anh ạ. Em và bạn em đều từng đi Ấn Độ rồi, và có ý định quay lại Ấn vào cuối năm nay nên tổ chức chuyến đi này cho những bạn nào có ý định khám phá văn hóa Ấn Độ mà chưa tìm dc bạn đồng hành đi cùng, nhưng lại ko muốn đi tour vì giá tour đắt đỏ (trên dưới 40 triệu/ng cho cùng hành trình, chưa kể tiền tips cho HDV và các loại phụ thu).

Mng mà băn khoăn k biết Ấn Độ có nguy hiểm ko thì mình trả lời là ko nhé. Bọn mình cũng toàn đi chơi đến 9 rưỡi, 10h đêm mới về khách sạn mà vẫn bình thường ahhh. Buổi tối ko ra đường là quá phí, nhất là ở Varanasi (tp thánh địa của đạo Hindu), tối nào cũng có hành lễ đến 8 rưỡi, vô cùng thú vị :)))

Bạn ui cho mình hỏi nhóm mình đủ người chưa? Mình cũng đang dự định đi Ấn Độ cuối năm nay và cũng chưa tìm dc bạn đi cùng. Chi phí này ko phát sinh gì thêm phải ko bạn? Nếu như mình bay từ HN thì chi phí có khác biệt gì ko? Mình nghe nói đi Ấn nguy hiểm mà nghe bạn nói thấy cũng yên tâm hơn hehe.

Bạn ui cho mình hỏi nhóm mình đủ người chưa? Mình cũng đang dự định đi Ấn Độ cuối năm nay và cũng chưa tìm dc bạn đi cùng. Chi phí này ko phát sinh gì thêm phải ko bạn? Nếu như mình bay từ HN thì chi phí có khác biệt gì ko? Mình nghe nói đi Ấn nguy hiểm mà nghe bạn nói thấy cũng yên tâm hơn hehe.

Nhóm mình có 5 bạn đăng kí rùi, còn 5 slot nữa nha xx

Chi phí này k phát sinh gì thêm nhé, là từ A đến Z luôn rồi đấy.

Nếu bạn bay từ HN thì bọn mình sẽ book vé cho bạn, chúng mình sẽ gặp nhau ở sân bay transit (Bangkok hoặc Kuala Lumpur) rồi cả đoàn sẽ cùng nhau bay đến New Delhi.

Ấn Độ ko nguy hiểm đâu. Đi ngoài dg ở SG mình k dám vừa đi bộ vừa nhắn tin, còn ở Ấn thì bình thường =)))

Btw, các thông tin về chuyến đi mình để ở đây: https://thisisngao.com/2017/06/02/india-trip-2810-511-faq/

Bạn còn có câu hỏi thêm thì hỏi mình thoải mái nhé. Mình chỉ nhận đăng kí qua email [email protected] nhé

Hiện tại nhóm mình còn 3 slot nữa nhé mng. Bạn nào có hứng thú, muốn khám phá văn hóa Ấn Độ và tiết kiệm chi phí thì hú mình nhe :))

Up lại cho lên hihu, nhóm chúng mình vẫn còn 3 slot nữa, bạn nào có hứng thú contact mình nhé :xx

Nhóm mình có 5 bạn đăng kí rùi, còn 5 slot nữa nha xx

Chi phí này k phát sinh gì thêm nhé, là từ A đến Z luôn rồi đấy.

Nếu bạn bay từ HN thì bọn mình sẽ book vé cho bạn, chúng mình sẽ gặp nhau ở sân bay transit (Bangkok hoặc Kuala Lumpur) rồi cả đoàn sẽ cùng nhau bay đến New Delhi.

Ấn Độ ko nguy hiểm đâu. Đi ngoài dg ở SG mình k dám vừa đi bộ vừa nhắn tin, còn ở Ấn thì bình thường =)))

Btw, các thông tin về chuyến đi mình để ở đây: https://thisisngao.com/2017/06/02/india-trip-2810-511-faq/

Bạn còn có câu hỏi thêm thì hỏi mình thoải mái nhé. Mình chỉ nhận đăng kí qua email [email protected] nhé

Cám ơn cậu nhiều nha!!! Tớ gửi email cho cậu rồi đó, tớ với 1 người bạn nữa muốn join cùng nhóm của cậu, bọn tớ sẽ bay từ HN nha. Thông tin chi tiết hơn tớ có note lại trong email rồi cậu check mail nhé.
Hi vọng là cuối tháng 10 đợt đó đi đỡ nóng chút chứ Hà Nội mấy hôm vừa rồi nóng muốn xỉu luôn huhu :(

Cám ơn cậu nhiều nha!!! Tớ gửi email cho cậu rồi đó, tớ với 1 người bạn nữa muốn join cùng nhóm của cậu, bọn tớ sẽ bay từ HN nha. Thông tin chi tiết hơn tớ có note lại trong email rồi cậu check mail nhé.
Hi vọng là cuối tháng 10 đợt đó đi đỡ nóng chút chứ Hà Nội mấy hôm vừa rồi nóng muốn xỉu luôn huhu :(

Hi, tớ mail riêng cho cậu rồi nhé hehe.

Còn slot nữa, anh em nào join cùng hội hot girl hot boy hôkkk

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,543
190,114
Latest member
vaota88
Back