What's new

[Hỏi đáp] Khám phá An Giang 2 ngày 27,28/10

viet.nguyen

Phượt thủ
dear all
Mình ở HN đã nghe rất nhiều về miền Tây mùa nước nổi nhưng bây giờ mới có cơ hội để khám phá. Mình có 2 ngày 27,28/10 để đi An Giang.
Mình có tham khảo thì thấy mọi người khuyên nên đi: rừng tram Trà Sư, miếu bà chúa xứ, chợ Châu Đốc,..
Mình dự tính đi xe khách từ SG tới AG sau đó thuê xe máy đi.
Mong các bạn giúp đỡ mình về
Xe khách từ SG đến An Giang ( mình muốn đi vào buổi sáng sớm ngày 27 và quay về vào chiều ngày 28)
Thuê xe máy tại An Giang, ăn ngủ nghỉ tại AG và nếu 2 ngày thì nên đi những đâu
Ngoài ra nếu bạn nào có thể đi cùng thì quả là tuyệt vời
Cám ơn mọi ngưởi rất nhiều

Quê mình đó, để xem lại lịch coi đi được hông. Mùa này nước đang lớn vào rừng tràm vui hơn.

Last edited by a moderator:
2 ngày thì nên tranh thủ đi xe đêm đến Châu Đốc vào buổi sáng để khi về thì tiếp tục đi xe đêm về. Mấy điểm có thể tham quan: Búng Bình Thiên (An Phú) cách Châu Đốc khoảng 50km, quay về Châu Đốc ghé làng Chăm rồi vào núi Sam chơi núi, viếng chùa, cách CĐ 5km; vào Trà Sư cách CĐ khoảng 30Km, còn thời gian thì tiến vào núi Cấm, lên núi chiêm ngưỡng không gian núi non xinh đẹp, cách Trà Sư chừng khoảng 15-20km, có xe đưa lên núi. Tại các điểm dừng này đều có khách sạn và nhà nghỉ.

Cám ơn bạn.
Cho mình hỏi thêm là có thể đón xe khách đi An Giang ở đâu và có những chuyến nào??
Ở Châu Đốc có thể thuê xe máy ở đâu??

Nếu bạn đi thì nên chọn xe phương trang se tốt hơn. Còn muốn đi xe giường nằm thì theo mình biết chỉ có xe hùng cường. Chúc bạn vui khi đến quê mình

Cám ơn mọi người rất nhiều
Sau khi nghiên cứu kế hoạch dự kiến của em sẽ là
Ngày 27/10
Sáng 6h đón xe khách đi Châu Đốc, dự kiến 12h đến nơi (đi xe ban ngày để kết hợp ngắm cảnh)
Chiều thuê xe máy của khách sạn đi thăm thị xã Châu Đốc, núi Sam, đền Bà Chúa Xứ, làng Chăm,..
Ngày 28/10
Đi thăm rừng tràm Trà Sư, núi Cấm, chùa Xà Tón, đồi Tà Pạ ( không biết mùa này có đẹp không ạ??)
Tối lên xe về Sài Gòn
Em muốn hỏi lịch trình như thế có phù hợp không ạ? Ngoài ra có địa điểm nào có thể ngắm được đời sống người dân vùng lũ mà thuận tiện với lịch của em khộng ạ
br

Nếu bạn chỉ có 2 ngày thì nên đi xe đêm, đường về ag và miền Tây thường kẹt đường và phà.

Last edited:
Thứ 7 này quỷ đi lại Long Xuyên mà không biết chỗ thuê xe máy, có ai giúp giùm quỷ được không? Thanks mọi người.

Mình đã check thì Mai Linh bỏ tuyến Châu Đốc rồi. Giờ chỉ có thể đi Phương Trang hoặc Hùng Cường.
Còn xe máy mình chắc sẽ thuê luôn của khách sạn :D cho tiện

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,473
190,101
Latest member
anhquannn
Back