What's new

Khám phá Cuba tháng 11/2016

Xin chào mọi người. Năm nay mình dự định đi Cuba và muốn tìm thêm bạn đồng hành đi cùng cho thêm vui. Đi Cuba khoảng 2 tuần, có thể tạt té thêm nước thứ 3 xê dịch trong vòng 1-1,5 tháng (châu Âu hoặc châu Mỹ). Thời gian chốt trong khoảng từ cuối tháng 10 đến hết tháng 11/2016

Hành trình dự kiến: Bay Hà Nội - Paris. Có thể chơi ở Paris vài ngày rồi từ Paris bay sang Havana. Paris mình thuộc gần như Hà Nội, còn hành trình cụ thể tại Cuba mình sẽ up sau khi có thời gian nghiên cứu kĩ hơn :)

Bạn nào có time và quan tâm liên lạc bọn mình cùng thảo luận lên cung đường nhé.

Về mình: đã có kinh nghiệm đi 1 số nước, thích đi từ từ kiểu khám phá văn hoá, con người tại địa phuơng, ko thích đi nhanh, đánh dấu địa điểm. Có thể nói tiếng Anh và sẽ học thêm vài câu tiếng Tây Ban Nha để chuẩn bị cho chuyến đi. Easy going và dễ thích nghi.

Chúc mừng năm mới và hẹn sớm gặp :)

Last edited:
Re: Tìm bạn đồng hành đi Cuba, khoảng 2 tuần, linh hoạt trpng khoảng từ tháng 6-8/201

Chao cac bac,

Cho em dat 1 gach hong lich trinh cac bac nhu the nao nhe.
Em dang hoc tai My, cung muon di Cuba cho biet.
Neu cac bac di tam thang 6 hoac 7 thi thuan tien cho em hon. Cuoi thang 8 em vao hoc lai roi.

Than

Re: Tìm bạn đồng hành đi Cuba, khoảng 2 tuần, linh hoạt trpng khoảng từ tháng 6-8/201

Huhu, cũng muốn đi Cuba lắm mà năm nay kín lịch đến 1/1/2017 luông rồi T____T
Noted lại đây để hóng xin lịch trình cụ thể cho năm sau ạ :(

Huhu, cũng muốn đi cuba nhưng tầm đó lại phải đi châu âu.?

Hi mình cũng đang có KH đi Mỹ, rồi sang Cuba hoặc ngược lại, không biết chiều nào thì tiện hơn, các bạn tư vấn hộ nhé
Thanks

Mình không biết bây giờ Mỹ đã có đường bay thẳng sang Cuba chưa, hiện tại search trên expedia thì vẫn chưa thấy có chuyến bay thẳng. Bạn thử xem xét kĩ nhé. Còn về vé, mình đã nghiên cứu. Nếu bay thẳng từ Việt Nam sang Cuba vé rất rất đắt (khoảng 4000$ khứ hồi), nên mua vé làm hai lần, bay qua nước thứ 3, thì sẽ rẻ hơn nhiều.

Tháng 6,7 vẫn đang là mùa mưa tại Cuba nên mình quyết định đổi sang đi tầm tháng 11 bạn nhé

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,080
Latest member
Cuadep
Back