What's new

Khám phá Iran 2 đến 3 tuần từ 2/4/2015 đến 20/4/2015

BỤI IRAN - IRAQ, KHU VỰC LƯỠNG HÀ - BA TƯ 2 đến 3 tuần từ 2/4/2015 đến 20/4/2015

Xin chào cả nhà,

Vốn là mình đã mê mẫn cái xứ Ba Tư từ lâu lắm rùi, nên đã ấp ủ làm 1 chuyến tới đây để ngắm cô gái Ba Tư (^_^).
Và mình dự tính sẽ tham quan Iran trong 2 hoặc 3 tuần thôi. Bây giờ thì mình vẫn chưa có bạn đồng hành, bạn nào có nhu cầu thì spam mình qua gmai nha, [email protected]. Các bạn nào đã từng trải nghiệm Iran thì chiếu cố chỉ giáo mình vài chiêu nha. Xin cám ơn cả nhà.

Last edited:
Mình cũng rất thích Iran đây bạn ạ, nhưng tháng 4 thì mình có plan khác rồi.
Mình đang có dự định sẽ đi vào dịp Tết âm lịch, khoảng 1 tuần thôi vì không nghỉ được nhiều.
Bạn định bay của hãng nào ?

ethtihad bạn ah, thấy giá vé cũng mềm nhưng quá cảnh UEH, ko thì bạn bay đường bay Bangkok - Tehran đi - giá bấy giờ chỉ tầm 900$ 2 chiều đó bạn. vậy thì bạn đi dịp tết âm hả? nếu về thì share thông tin mình nha. còn cái lăn tăn là xin visa, nghe nói xin visa VOA được, nhưng chưa có ai confirm dzụ này. chưa có ngừoi thật việc thật trải nghiệm confirm nên đang hóng nè bạn. Tết Âm thì mình chịu thua, hok đi được. mà dịp tết âm thì bạn chuản bị kỹ đồ ấm nha, tehran mùa đồng nghe nói khá lạnh, lên trượt tuyết ầm ầm nghe cũng khoái. mà mình lại kẹt thời gian đó ùi. tiếc

ui, được chớ bạn. mình đang tìm hiểu hà. mới gửi message cho bác NG Chi Linh, nghe nói bác ấy đã đi rùi nên chờ chút thông tin.
mà theo như dự toán thì vậy nà bạn:
vé máy bay, nếu như mình quyết trong tháng 9 hoặc 10 năm nay, mình có thể canh giá rẻ 1 tý. thấy hảng Mahan có đường bay trực tiếp đên Tehran với giá tầm 18-20tr / 2 chiều đó bạn + giá vé 2 chiều BK - SG thì tầm 20-21tr cho vé máy bay.
còn các chi phí khác thì tuỳ thuộc nhóm bao nhiêu người. bậy giwof thì mới có mình ênh mình hà nên.... mình dự toán cho 2 người share nha.

giá phòng tầm 50$/room ==> 25$/ngày/người x 14 đêm = 350 $ (tất nhiên mình muốn ở rẻ hơn cũng ok nhưng mình chưa tìm hiểu về KS bên này) chỉ là dự đoán nha.
ăn uống + đi lại (không mắc hơn Sài gòn nhiều do xăng rẻ) tầm 15-20$/ ngày x 14 ngày = 280 cho là 300$ đi
linh tinh phát sinh cho khoảng 400$ nữa vậy vị chi là tầm 2200 - 2500 $ bạn ah

cái lịch mình để sơ bộ trên trển chỉ là flexible thôi. mà noí chung nữa cuối tháng 3, tháng 4 hoặc tháng 5 bạn àh. nhưng mình có coi sơ quá cái vụ vé máy bay. càng sớm càng tốt, lo nhất vụ Visa thui. visa chau âu hay mỹ coi bộ còn dễ thở hơn á.

Cũng ham hố mà kín lịch hết năm sau rồi ,hy vọng bạn đi sẽ có nhiều điều về chia sẻ với mọi người .

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,554
190,120
Latest member
niharikash
Back