What's new

[Đã chốt đoàn] Khâu Phạ - Ô Quy Hồ - Ma Pi Leng ( 28/2 -04/3/2014)

Rất mong đc sự góp ý về lịch trình của những người có kinh nghiệm ! Xin cảm ơn !
Đoàn Mình đã có 3 xe full, muốn tuyển thêm nhiều nhât 3 xe nữa đi cho vui ( khuyến khích tuyển ôm là nam vì chạy dài nhiều lúc chán chạy ^^ )
Lưu ý : Cung này chỉ có chạy và chạy, thích hợp với những ai thích tốc độ, dừng nghỉ chụp ảnh chỉ 5-10 phút, ko thích hợp với các bạn nào nghiện chụp ảnh.
Xế cần có kinh nghiệm đã chạy ít nhất 1,2 cung và nếu ôm là nữ cần có sức khỏe tốt. Và đặc biệt là ko nên đòi về giữ đường, như thế sẽ càng mệt.
Cung này đi sẽ rất căng nên bạn nào muốn join thì suy tính kĩ, nếu tay lái non sẽ rất nguy hiểm cho chính các bạn và cho cả ôm.
Thời gian 28/2 – 4/3/2014 ( 5 ngày )
Lịch Trình
Ngày 1 :
5h tập trung, 5h15 xuất phát từ Cổng Bảo Tàng Dân Tộc – Nguyễn Văn Huyên – Cầu Giấy.
HN – Tây Sơn – Phú Thọ - Văn Chấn – Nghĩa Lộ - Tú Lệ ( ăn trưa ) Vượt đèo Khâu Phạ - Mù Căng Chải– Than Uyên – vượt đèo Ô Quy Hồ - tt Sapa = 420 km .
Nếu đói và mệt quá có thể dừng ăn trưa tại Nghĩa Lộ, ngày 1 chạy ko kịp thì sẽ ngủ tại Than Uyên vì ngày 2 chạy ko dài, sáng leo đèo Ô Quy Hồ cho đẹp, leo tối phí phạm .
Ngày 2 :
TT Sapa - Y Tý – Lũng Po ( mua đồ ăn trưa ăn trưa dọc đường ) – Cốc Lếu – TT Bắc Hà = 230km
Ngày 3 : Sáng đi chợ phiên Bắc Hà
TT Bắc Hà – Cốc Pài – Hoàng Su Phì ( ăn Trưa ) – Tân Quang – Tp Hà Giang – TT Yên Minh = 285 km.
( Nếu đoàn sức khỏe tốt có thể OFF ROAD đừng XIN MẦN – nhớ đời đấy )
Ngày 4 :
TT Yên Minh – Nhà Vua Mèo – Cột Cờ Lũng Cú – Đồng Văn – đổ đèo Ma Pi Leng – Đi xuống BQL Thủy điện Sông Nho Quế 1, chơi dưới sông nho quê – Mèo Vạc – Bảo Lạc, Cao Bằng = 204 km
Ngày 5 :
Bảo Lạc – TT Chợ Rã – Thủy Điện Tuyên Quang , Na Hang ( đường nhỏ và dốc, phê ko kém Hà Giang ) – Thái Nguyên – Hà Nội =419 KM
( Nếu mệt thì ko qua Thủy Điện Na Hang sẽ giảm đc 80km ) ngày 4 còn 320 km.
Tổng quãng đường 5 ngày : 1558 km
ĐI chơi thong dong, ngắm cảnh, chụp ảnh là cái thú của đi phượt, nhưng chạy và chạy dài cũng là 1 trải nghiệm rất thú vị, cung này mình đã đi cuối năm 2013 nên các bạn yên tâm là đi được nếu quyết tâm, vượt qua được sẽ rất thú vị.
Cung này đi qua rât nhiều địa điểm đẹp của Tây Bắc : qua 3 trong tứ đại đỉnh đèo : Khâu Phạ, Ô Quy Hồ, Ma Pi Leng. Đến những địa danh đẹp : Sapa, Y Tý, Lũng Cú, các cột mốc biên giới : Lũng Po, Cột Cờ ……
Đoàn đi sẽ có lead, chốt, có thể thay săm dọc đường.Cần có mũ Bảo hiểm tốt, có kinh chắn và phải có găng tay ( đường dài sẽ rất mỏi ), cần có 1 áo mưa quần áo, vì rất dễ gặp sương mù, và đường nhiều đoạn rất bụi, mặc áo mưa cũng tốt,những vấn đề về bảo dưỡng xe trước khi chạy dài các bạn có lẽ đều biết cả ( kiểm tra fanh, thay dầu, nhông xích, đèn điện…… )
Kinh phí 2tr/người ( xăng xe đổ chung đoàn ) – Nếu thiếu chắc rất ít, dư ra cũng hơi khó ( thiếu đóng thêm, thừa tùy cơ ứng biến, đóng góp đánh chén tiếp chẳng hạn  )
28 xuất phát vì vậy 21 sẽ OFF và chốt đoàn, ai ko đi OFF coi như ko tham gia, đi OFF nộp trước 500k( tiền mua những vật dụng cần thiết tối thiểu cho cả đoàn( săm lốp- café, bánh kẹo, lương khô ),bạn nào đóng tiền trước nếu ko đi thì coi như xung công quỹ (vì đoàn sẽ chỉ có vài người, các bạn thông cảm tính mình vậy bạn nào ko vui vẻ có thể ko tham gia )
Facebook của mình : Trần Ngọc ( [email protected])
ĐT: 0912 1 tám 2 chín 2 chín.

Re: Khâu Phạ - Ô Quy Hồ - Ma Pi Leng ( 5 ngày )

Xác con bà định là xế cứng, xe ngon, sức trâu chứ ko thì vỡ cung là cái chắc :)

Xác con bà định là xế cứng, xe ngon, sức trâu chứ ko thì vỡ cung là cái chắc :)

Mịnh đã chạy cung này cuối năm 2013, nên mình biết là thực hiện được. và phải căng như vậy thực hiện được mới thú. Mình cũng nói rõ là bạn nào muốn join thì xác định rõ ràng :) một chặng đường rất dài và gian khổ, đi mua nỗi sợ hãi, hành xác vào ngừoi :)

Mịnh đã chạy cung này cuối năm 2013, nên mình biết là thực hiện được. và phải căng như vậy thực hiện được mới thú. Mình cũng nói rõ là bạn nào muốn join thì xác định rõ ràng :) một chặng đường rất dài và gian khổ, đi mua nỗi sợ hãi, hành xác vào ngừoi :)
So ri thớt chứ chạy thế này để khoe sức trẻ trâu hay lấy thành tích vậy? chứ còn cứ đi là đến thôi chứ có gì mà ko thực hiện được :))

2 xe là đủ để chạy r a ơi, cần gì fai đông, quân cốt tinh nhuệ chứ ko cần nhiều =))
a làm thêm phát ba bể - bản rock - Móng Cái cho nó đủ bộ xuyên bắc bộ đê.

Xin một chân ôm ạ.
21 mới chốt nên sẽ liệu dần từ bây giờ :)
Dương (90) 0916.654.683

E cũng mê tốc độ đi vài cung rồi nhưng thấy cung bác cứ chạy và chạy thế này ko không đủ sức, cung chạy dài nhất HN-ĐN đi pkl mà còn oải nữa là chạy cung này.

Cũng mê cái cung này lắm,đúng sở thích cuộc đời trải dài theo các cung đường, mông dính vào yên ngựa. không khoái cái môn leo trèo bằng chân như kiểu check Fan. từ 2013 đã có đoàn ở sg chạy mà ko đi đc, vote cho chủ thớt. Đang ngâm cứu rủ thêm 1 hoặc 2 xế nữa đi cùng toàn loại cứng cựa.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,558
190,123
Latest member
Clayjenson
Back