[Toàn quốc] Không thể thiếu những món đồ này nếu bạn là phượt thủ

khoetunhien24h

Phượt tử
Vật dụng không thể thiếu khi đi du lịch
Giấy tờ tùy thân cần thiết để đi du lịch
Chứng minh thư: Trước mỗi chuyến đi, bạn cần chuẩn bị cho mình một chứng minh thư nhưng đặc biệt lưu ý là thẻ căn cước công dân hoặc thẻ căn cước. Cái này rất quan trọng, đa phần là đi đâu không rõ, mang CMT hoặc thẻ SV đến UBND tìm chỗ ở tạm qua đêm cũng như có thêm bản đồ, sách hướng dẫn, ghi chú . Hãy nhớ luôn mang theo những tài liệu này bên mình (không để trong túi) và chỉ lấy ra khi cần thiết.
Giấy tờ tùy thân và bằng lái xe: Khi đi cũng cần thiết và bạn cần mang theo bên mình, nhất là lựa chọn phương tiện di chuyển là xe máy để tránh những trường hợp không đáng có với CSGT.
Tiền + Thẻ ATM: Luôn luôn phải có khi di chuyển. Nhưng hãy cẩn thận, chỉ nên mang theo đủ chỗ chứ không phải thẻ ATM để an toàn và đề phòng những điều không hay có thể xảy ra. Nếu chuyến đi của bạn đến vùng núi xa xôi và không tiện sử dụng thẻ ATM, bạn nên chuẩn bị tiền mặt và phân bổ theo kế hoạch sử dụng cụ thể để tránh những trường hợp xấu xảy ra.
Quần áo và giày đi bộ đường dài
Khi đi du lịch chắc chắn không giống như khi chúng ta đi du lịch, dã ngoại, vì vậy bạn nên chọn cho mình một chiếc balo gọn nhẹ, tiện lợi mà vẫn giúp bạn bảo vệ cơ thể khỏi vi rút một cách tốt nhất. Thời tiết nắng nóng hoặc giữ nhiệt độ cơ thể ổn định. Ngoài ra, không nên mang quá nhiều quần áo và chuẩn bị trước nếu bạn có kế hoạch đi du lịch từ 3 - 4 ngày. Bạn có thể tham khảo những trang phục cần thiết dưới đây.

+ Quần áo: Tùy theo thời gian đi du lịch, mang theo quần áo nhẹ, dễ giặt, dễ gấp.

+ Một chiếc áo mưa nhẹ, một vài chiếc túi ni lông, sẽ có ích cho nhiều việc!

+ Giày và mũ: giày thể thao tốt nhất để đi bộ, nhưng cũng có thể làm một đôi bata, rẻ và tốt. Một đôi dép nhựa và một chiếc mũ vải nhẹ.

+ khăn vải: không nhiều nhưng cần thiết, hãy thêm một chiếc khăn tay nhỏ, khẩu trang trong túi.
Nút tai và Mang cơ bản
Ngoài trang phục hàng ngày thì đồ lót cũng rất quan trọng, vì khi đi du lịch chúng ta cần biết rằng mình sẽ không có những tiện nghi cần thiết, vì vậy chúng ta có thể tham khảo đồ lót dùng một lần.
Về tất, bạn có thể mang theo 4-5 đôi tất sạch, nếu có thời gian đi đông có thể thay 1 lần / ngày, nút tai để giữ ấm. .
mỹ phẩm
Khi được hỏi phải đóng gói những gì cho một chuyến du lịch ba lô, đồ dùng vệ sinh cá nhân là thứ bắt buộc phải có. Không giống như đi picnic hay nghỉ dưỡng, bạn phải chuẩn bị trước những vật dụng cần thiết, chẳng hạn như:

+ Bàn chải, kem đánh răng, lớp học nhỏ, một số giấy đa năng, kem chống muỗi, thanh salon, tã và một số bông, khăn giấy, v.v. Ngoài ra, bạn nên mang theo một lọ nước rửa tay để đảm bảo vệ sinh và an toàn. Và có thể sử dụng tiện lợi bất cứ lúc nào.

Thuốc và túi y tế
Nói đến balo thì không thể không nhắc đến đồ dùng y tế, vì đây là vật dụng rất quan trọng mà nhiều người thường bỏ quên. Một số sản phẩm dinh dưỡng sẽ giúp chuyến đi chơi của bạn được khỏe mạnh thoải mái hơn như protein amway từ khoetunhien24h
Multitools và bật lửa
Tôi đã chia sẻ kinh nghiệm du lịch của nhiều người và tôi nghĩ mọi người khuyên bạn nên sử dụng công cụ đa năng này rất dễ sử dụng. Vì khi đi du lịch, bạn sẽ không thể mang theo nhiều đồ một lúc, thay vào đó, bạn có thể sử dụng bộ đồ nghề tích hợp nhiều dụng cụ khác nhau, vừa giúp tiết kiệm diện tích lại sử dụng được trong nhiều trường hợp. . Ngoài ra, một chiếc bật lửa tốt có thể giúp bạn thở dễ dàng hơn trong khi nấu ăn hoặc hâm nóng lửa trại.

đèn pin siêu sáng
Có thể bạn chưa biết nên chuẩn bị những gì cho một chuyến đi vào rừng, hoặc đi bộ đường dài ở một nơi hoang sơ không có điện, và chúng ta nhất định không nên bỏ qua đèn pin vì chúng mang lại cho bạn rất nhiều lợi ích. Rất nhiều tiện ích tuyệt vời. Ưu tiên đèn chạy bằng pin hoặc năng lượng mặt trời nếu có thể, có tay cầm có kích thước phù hợp để tiết kiệm không gian và dễ cầm.

dây
Trong danh sách những thứ cần mang theo ba lô của bạn, đừng quên mang theo dây thừng, vì bạn có thể cần chúng trong nhiều trường hợp khác nhau như leo đèo, leo núi hay dùng để xách đồ.

ba lô túi ngủ
Nếu bạn chọn đến những vùng sâu, vùng xa như rừng núi thì chắc chắn sẽ không còn quá xa lạ. Tuy nhiên, để tránh thất thoát nhiệt và đảm bảo sức khỏe, giấc ngủ thoải mái nhất thì không thể thiếu túi ngủ.

Đồ ăn nhẹ và đồ uống Takeaway
Nếu không biết mang theo những gì trong chuyến du lịch, bạn nên mang theo đồ ăn khô, bánh ngọt và các đồ ăn khác, ưu tiên đồ ăn khô và nước uống để đảm bảo sức khỏe trong suốt chuyến đi.

Thiết bị điện
Nếu đi du lịch đến các vùng sâu vùng xa, hãy đảm bảo bạn mang theo điện thoại di động để giữ liên lạc với gia đình hoặc các thành viên trong nhóm. Và hãy chuẩn bị cho mình những chiếc Sim của các nhà mạng lớn khác nhau để tránh bị mất tín hiệu.
Đây là một số chia sẻ của mình mong các bạn đọc và thấy hay.
>>>Xem thêm những sản phẩm dinh dưỡng mình hay dùng tại khoetunhien24h.com

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back