What's new

Khu vực Hà Nội và Miền Bắc - Nơi đăng ký đi Sinh nhật Phượt tại Đà Nẵng 13-14/8/2011

Re: Khu vực Hà Nội và Miền Bắc - Nơi đăng ký đi Sinh nhật Phượt tại Đà Nẵng 13-14/8/2

Bạn thutrangv cho mình đăng ký 1 suất đi ô tô nhé. Có gì bạn nhắn tín cho mình theo số này hoặc yahoo nhé. Thank bạn.

Tên: Nguyễn Thế Anh
Số DT: 0943268786
Nick yahoo:channhoibong86

Và nếu được thì bạn thutrangv cho tớ đăng kí 1 vé đi ô tô với .. yahoo tớ là [email protected] / Dt : 0913564545

Tớ đã cho tên các bạn vào danh sách đăng ký đi ô tô trong topic mới. Nếu các bạn đi thì vui lòng vào xác nhận sớm giúp mình nhé

https://www.phuot.vn/threads/22533-Chú-ý-Đăng-ký-đi-dự-Đại-hội-Phượt-bằng-Ê-TÔ-từ-Hà-nội/page2

Re: Hà Nội - Đà Nẵng 13-14/8/2011: We come, We see, We conquer "Tuổi lên 5"

BTC đang lên chi phí cho buổi offline, cố gắng làm sao vui nhất, đã nhất, ăn ngon nhất, uống nhiều nhất nhưng chi phí lại rẻ nhất ... Khi nào chung kết xong, sẽ sớm công bố để các bạn tiện sắp xếp chương trình tham dự Sinh Nhật tuổi lên 5 của diễn đàn.

Về mặt di chuyển Hà Nội - Đà Nẵng, giống như đầu Sài Gòn, chúng ta sẽ có 3 cách di chuyển như sau:

1. Máy bay: Chi phí khá cao, theo như mình được biết giá vé bay 2 chiều vào khoảng 2tr6, chưa tính tiền taxi di chuyển. Các bạn nào mạnh tiền bạc, hạn hẹp thời gian thì có thể chủ động check lịch bay và đặt vé cho mình, đi máy bay mà đợi đồng đội thì chi phí cơ hội phải trả hơi cao. Lịch SN đã fix là ngày 13-14/8, nên các bạn nào định bay cứ xác định trước ctrinh` nhá.

2. Tàu hỏa: HN-ĐN đi tàu hỏa vé cũng khá cao, tầm 800K một chiều, nếu ko nhầm thì có thể di chuyển vào buổi tối và đến ĐN vào khoảng giữa buổi sáng. Cái này sẽ check và advise các bạn cụ thể hơn.

3. Ô tô: Với nhiều người, di chuyển HN-ĐN bằng ô tô là một phương án đi phượt tối ưu về mặt thời gian và chi phí. Thanh niên leo lên xe ngủ một giấc, mở mắt ra là thấy đèo Hải Vân, chớp mi mắt một cái nữa là đã hóng gió ở bãi Tiên Sa rồi.
Xe ô tô CLC HN-ĐN có khá nhiều hãng, thường rời HN lúc 6pm ngày hôm trước, đến ĐN ~ 7am ngày hôm sau. Có thể đi bằng ghế mềm ( giá hợp lý, ngủ khỏe re) và giường nằm ( giá sẽ check).

Theo dự tính, chúng ta sẽ làm một nhóm hội di chuyển bằng ô tô đêm HN-ĐN, các bạn đã có kinh nghiệm di chuyển tuyến này có thể tư vấn để chúng ta chọn một hãng v/c hợp lý nhất để cùng xuất phát, không rõ nên chọn hãng nào, giá cả và thời gian ra sao. Mong các bạn phượt tư vấn để ACE có quyết định hợp lý.

Tạm đếm DS HN đã có 29 bạn, chưa thấy ping pong về phương án di chuyển, có lẽ đợi chốt chi phí OFFLINE xong sẽ bàn cụ thể hơn.
Cám ơn các bạn đã quan tâm.

Anh ơi. Xe tuyến hà nội đà nẵng thì chỉ có mỗi Kim CHi. Bến xe nước Ngầm là rẻ nhất thôi. Còn các hãng như Mai Linh Và Hoàng Long hay Phượng Hoàng đều giá vé khá cao. :). Vé kim chi hình như là 300k 1 chiều thì phải. :)

Re: Khu vực Hà Nội và Miền Bắc - Nơi đăng ký đi Sinh nhật Phượt tại Đà Nẵng 13-14/8/2

CÁc bạn qua đây đăng ký thì ghé qua topic này nhé ! Việc này quan trọng không kém việc đăng ký :D !!!

Tình hình là tớ xin ở nhà SN mồm. Chúc cả nhà vui vẻ và nhiều may mắn.

CÁc bạn qua đây đăng ký thì ghé qua topic này nhé ! Việc này quan trọng không kém việc đăng ký :D !!!

Quạt ơi! Sao Quạt để kiểu này nếu bạn nào không hiểu thì không click vào đường link đâu.

Các bạn nào đi Phượt đề nghị ĐÓNG TIỀN cho QUẠT gấp gấp gấp!

Hạn trước ngày 08/08/2011 để anh em Phượt Đà Nẵng còn chuẩn bị đón tiếp 2 miền chu đáo.

Tham khảo về cách thức đóng tiền và cập nhật đóng tiền xong ở topic này.

https://www.phuot.vn/threads/23055-...iên-khu-vực-miền-bắc-tham-gia-sinh-nhật-phuot

P/S: Dạo này toàn ngồi nhà Phượt mồm để dồn sức lực cho off Phượt, em tình nguyện vác đồ đạc theo hỗ trợ cho Quạt ...:D

Đã mua vé, đăng ký xuất tham dự.

Đà Nẵng thẳng tiến

giờ mới thấy, đi với các bác ntn nhỉ ? Muốn đi chơi quá giờ sao bác chủ xị cho xin ý kiến
Mobile em 0989122466 nhe

Mua vé máy bay và bay thẳng vào Tiên Sa - Đà Nẵng. Welcome bác :)

giờ mới thấy, đi với các bác ntn nhỉ ? Muốn đi chơi quá giờ sao bác chủ xị cho xin ý kiến
Mobile em 0989122466 nhe

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,173
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back