What's new

[Chia sẻ] Kinh nghiệm du lịch Châu Âu tiêt kiệm.(12ngay Pháp. Y,Thuy sĩ, Monaco 45T)

Chào cả nhà,

Mình vừa du lịch Châu Âu về, mình chia sẻ một vài hành trình của mình, để các bạn có thêm kinh nghiệm khi đến Châu Âu hé.

- Vé bay: Mình mua vé của Vietnamairline 10,7trieu ( khứ hồi), Vé này mình mua hành trình từ Kualalmpur ( Malaysia) di Paris, nên giá vé rẻ. Nếu các bạn mua hành trình từ HaNoi, or HCM - Paris giá vé khoảng trên 24 triệu ( Việtnam ariline).
Như vậy mình phải mua vé bay đi tư HCM dên Kualalampur 1,1 triệu- minh chi mua chuyen di, chuyen về khi vietnamairline transit o HCM, mình xuống tại đây.
- Mình mua tour của www.goeugo.vn. Hành trình 7 ngày đi Thụy Sĩ, Italia, Manaco.. 73 Euro 1 ngày, 73x7 = 511 Euro.
- Mình đến Phápở tại nhà anh chị Thiên Duyên ( địa chỉ này anh em trên diễnđàn đã chỉ giúp. 15eu/1ngay..mình ở 5 ngày. 5x15= 75euro.
https://www.phuot.vn/archive/index.php/t-3799.html
Vợ chồng Thien -Duyen
21 Rue de la convention . 93230 Romainville Paris
cell: 0033 06 18 14 68 73
Tel 0033 01 57 42 58 53
mail: nguyendang93@ yahoo.fr.

Cach đến :tuyến metro số 11 Linge 11 đi toi tram cuối cùng Mairie des lilas, sortie
đón xe bus 129 đi 7 bến đến trạm Fort de noisy, đi ngước lại 1 chút rẽ trái cuối con đường rẽ phái thì nhà thứ 2 nhà anh chị đó

Từ đó đưa mình ra sân bay CDG là 30 e, đón khách từ ga Lyon là 20 e

Tổng chi phí của mình cho chuyến đi 12 ngày tại Châu Âu :

- Vé bay 11,8t
_ Vé mua tour goeugo 511 euro x25= 12.775.
_ Tiền nhà thuê ( anh chị Thiện Duyên) 75 eu ( 5 ngày) x 25= 1.875
_ Phí xin visa 60Euro ( tự xin)x25= 1,5trieu.
_ BH du lich 500 ngan

Tổng chi phí cơ bản 28,45 trieu........

Đi xe metro tại Paris rất rẻ, các bạn có thể mua vé 1,2,3 ngày,,,or mua 10 vé = 14 Euro....Vi dụ: từ nhà chị Thiện Duyên đến Tháp eifel , mất 2 vé ( 1 vé bus+ 1 vé metro) rất de đi và nhanh .

Khoảng 45 triệu các ban có thể đi được ( Pháp , Ý Thụy Sĩ, Monaco) như tôi . Nuoc Pháp va Ý rất đẹp.

Chúc cả nhà vui

KH

Last edited:
Re: Kinh nghiệm du lịch Châu Âu tiêt kiệm.(12ngay Pháp. Y,Thuy sĩ, Monaco 45T)

@bạn hiepangiang: cảm ơn bạn chia sẻ kinh nghiệm hay về việc bay của VNA từ KUL - Đúng là giá vé từ Mal rẻ hơn kha khá so với bay từ VN các bạn nhé.

Mình vừa gọi cho VNA hỏi xem lúc bay từ châu âu về VN có thể stop ở SGN/HAN thay vì phải bay về điểm khởi hành là KUL ko mà họ nói là không được, có thêm bạn nào cũng đã chọn đc điểm dừng như bạn hiepangiang thì chia sẻ thêm để các bạn khác mạnh dạn book vé nào.

Cảm ơn cả nhà mình.

mình đang có plan đi Pháp + TSi tháng 10 này, check hết các ngày có thể mà vé vẫn tầm 21-22tr cho hành trình SGN - Paris - Zurich - SGN, hix

mình vừa thử tìm vé KUl-CDG vào tháng 4 năm sau thì vé xấp xir 19t khứ hồi rồi, không biết bạn book vé vào thời điểm nào trước ngày khởi hành vậy. Bạn nào có kinh nghiệm chia sẻ chút đi ah

Có ai dự định đi Châu Âu tháng 6, tháng 7 hè 2019 không ? Mình đang lên plan tự túc đây.

Mùa hè đúng đợt du lịch Châu Âu đông và đắt bạn ạ.

Đi từ ngày 20/4 - 5/5/2019 có lễ hội mùa xuân, đẹp và không lạnh lại tận dụng được đợt nghỉ lễ thì sao bạn?

Mùa hè đúng đợt du lịch Châu Âu đông và đắt bạn ạ.

Đi từ ngày 20/4 - 5/5/2019 có lễ hội mùa xuân, đẹp và không lạnh lại tận dụng được đợt nghỉ lễ thì sao bạn?
nhóm m đi 13/4-30/4 đang tuyển mem biết lai xe, các bạn quan tâm thi ib cho mình nha. nhóm minh da co visa

mình thấy chiều đi hơi vất vả, bay qua kul sớm rùi chờ check in chang sau, rùi bay ve ha noi xong moi bay di paris. chieu ve thi on nhung mua mot chieu thi ve dat 1tr mot chieu ve

Re: Kinh nghiệm du lịch Châu Âu tiêt kiệm.(12ngay Pháp. Y,Thuy sĩ, Monaco 45T)

@bạn hiepangiang: cảm ơn bạn chia sẻ kinh nghiệm hay về việc bay của VNA từ KUL - Đúng là giá vé từ Mal rẻ hơn kha khá so với bay từ VN các bạn nhé.

Mình vừa gọi cho VNA hỏi xem lúc bay từ châu âu về VN có thể stop ở SGN/HAN thay vì phải bay về điểm khởi hành là KUL ko mà họ nói là không được, có thêm bạn nào cũng đã chọn đc điểm dừng như bạn hiepangiang thì chia sẻ thêm để các bạn khác mạnh dạn book vé nào.

Cảm ơn cả nhà mình.
hi ban, ban du dinh di thang may vay?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,175
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back