What's new

[Chia sẻ] Kinh nghiệm du lịch philippin mà không bị dính nạn delay của các hãng nội địa

Chào cả nhà, mình mới đi du lịch Philippin về. Và khủng khiếp luôn với việc đi máy bay nội địa của các hãng ở đây
Mà du lịch Philippin không đi máy bay nội địa của nó thì cũng không đi đâu được nhiều, không lẽ đi phà
Mình đi 4 chặng của CEBU và Philipine Airlines mà chuyến ít delay ít nhất là 4h của CEBU. Còn lại là hơn 4h, có chặng tận 7,5h mới đau thương
Cái ông Philippine Airline là hãng hàng không quốc gia của nó, ấy thế mà delay vô tội vạ luôn

Công nhận dân ở đây nó hiền thật, xem delay là bình thường. Sân bay thì la liệt người chờ chuyến. Mà không một ai than vãn gì. Cái này mà ở VN mình thì chết rồi
Nên nhìn lại thấy đi máy bay ở VN sướng gấp nhiều lần. Bữa nay thôi ít than vãn lại :love:

Thôi lang mang quá, vào chủ đề chính
Mình làm hàng không, nên có có chút ít kinh nghiệm mấy vụ này. Sau khi nói chuyện với nhân viên bên đó, mình đoán là việc delay ở đây là kiểu cố ý delay
Đế tăng hệ số ghế lên (số người đi máy bay trên 1 chuyến bay), kiều dồn chuyến ấy. Nên nó sẽ ưu tiên cho các khách từ thấp đến cao
Cao nhất vẫn là khách nối chuyến, sau đó mới tới các hạng thường gia, rùi này nọ

Mình là dân du lịch nên sẽ đánh vào cái khách nối chuyến nhé.
Khi có ý định du lịch Philippin thì đơn giản hay tạo mấy cái booking giả cho mấy chuyến bay nối chuyến. Khi tới checkin thì đưa cho nó xem cái booking này và bảo "tao có chuyến bay nối chuyến" mày cho tao lên. Mình đảm bào chắc chắn sẽ được lên nhé

Ví dụ: Nếu bạn có chuyến bay từ CEBU về Manila. Mặc dù, nếu bạn về Manila để chơi sau đó mới về VN thì cũng nên tạo một cái Booking giả một chuyến bay từ Manila về VN ngay sauchuyến bay từ CEBU về Manila

Thật ra cái này thì cũng không hay cho lắm, vì dù sao đây cũng là gian dối. Nhưng nói thật, mình là khách du lịch, mà cái cảnh delay 4-8h thì rất phí thời gian và không có sức để mà đi vào ngày mai. Nên mấy cái này nếu bạn nào dân philippine thì cũng thông cảm cho chút
Hôm mình đi, đặt chuyến bay 18h từ CEBU về Manila, để ngày mai đi núi lửa. Mà tới tận 2h30 sáng hôm sau mới về tới được ks ở Manila, kinh khủng khiếp luôn

Và thấy dù sao đi du lịch ở Việt Nam vẫn sướng nhất. Anh em nào ra miền Trung du lịch thì đọc kinh nghiệm mấy bài em chia sẽ nhé

https://www.phuot.vn/threads/vuot-deo-hai-van-bang-xe-may-tai-sao-khong.363317/

https://www.phuot.vn/threads/top-4-lang-vua-nguyen-nen-tham-quan-khi-du-lich-hue.363254/

Nó chỉ nhìn thôi, chứ làm sao nó biết thật hay giả được. Ví dụ bạn đặt vé Vietjet mà kiểu trả tiền ở phòng vé, nó sẽ giữ CODE vé cho bạn 24h, sau 24h nếu bạn k thanh toán thì nó hủy chỗ. Thì cái booking đó sao tui checkin nó ktra dc

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back