What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Mọi người có ai có kinh nghiệm vụ làm đơn xin cứu xét không ah? Số là mình xin visa tại LSQ Pháp nhưng bị tạch. Mình đã làm đơn cứu xét nhưng phía LSQ bảo phải chờ 30 ngày. Mình muốn hỏi cả nhà có ai đã làm đơn và đc cấp visa chưa ah?

Công nhận là không có gì sốt ruột bằng chờ đợi...

Mình mới nộp tại VFS Hà Lan có 6 ngày đây mà còn thấy sốt ruột, mấy bạn chờ từ tháng này qua tháng nọ thì ruột gan nóng như lửa luôn :(

Mọi người ơi, thứ 6 tuần sau mình lên VFS Hà Lan nộp hồ sơ. Mọi người cho mình xin cái letter of expression ([email protected]) với chia sẻ cách đặt vé máy bay với. Mình đặt trang vemaybay mà in mail ra xấu quá à :(

Mọi người ơi, thứ 6 tuần sau mình lên VFS Hà Lan nộp hồ sơ. Mọi người cho mình xin cái letter of expression ([email protected]) với chia sẻ cách đặt vé máy bay với. Mình đặt trang vemaybay mà in mail ra xấu quá à :(

đặt vé máy bay bạn đặt trực tiếp qua vietnam airline đi, bạn cứ book theo lịch trình đi của bạn, tới phần thanh toán cứ tick vào ô thanh toán qua ATM gì gì đấy, sau đấy VNAir sẽ gửi file pdf booking giữ chỗ cho bạn, bạn in file đó là được nhé. Letter of expression không yêu cầu nên bạn không cần nộp cũng được ạ.

Cuối cùng thì mình cũng đã cầm được visa vàng, visa bạc, visa kim cương trên tay sau 34 ngày rồi ạ. Yêu cầu mình phải trình diện khi về nhưng mình cũng vẫn rất vui. Trường hợp của mình nhờ dịch vụ nhưng người ta cũng nói trước là xác xuất đậu không cao. Mình nói sơ về hồ sơ của mình: li dị, không có giấy tờ gì chứng minh tài chính, sao kê tài khoản chỉ còn vài triệu thời điểm nộp hồ sơ, hộ chiếu trắng, công việc thì ổn ổn. Bạn nào cần xin visa thăm thân thì inbox mình nói rõ chứ mình không kể lể chi tiết, vì rủi có bạn nào chuẩn bị hồ sơ tốt hơn mình mà bị tạch chắc vừa đọc vừa nghiến răng. Mình nghĩ visa thăm thân (bạn trai) người ta sẽ xét luôn bên kia. Hồ sơ mình chắc được vớt nhờ hồ sơ bạn mình. Bạn nào hồ sơ bên kia mạnh thì cân nhắc việc sử dụng dịch vụ chứng minh tài chính. Nếu như người ta phát hiện ra được và loại vì lý do đó thì sau này có record không tốt, khó xin visa dài hạn. Tiết kiệm được một mớ tiền dịch vụ nữa ạ. Và bạn nào đợi hơn 3 tuần thì cứ mạnh dạn gửi email cho lsq đi ạ. Nhớ là gửi đúng địa chỉ thì người ta sẽ trả lời và ít nhiều lưu ý giải quyết hồ sơ mình. Và theo như trường hợp mình, mình mạo muội kết luận là hồ sơ yếu thì thời gian duyệt càng lâu càng có hy vọng hơn ạ. Mình nộp hồ sơ ngày 13/7, xin visa 1 tuần, nhận được visa ngày 16/8... vui hay không vui.. ờ vui..

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,539
190,110
Latest member
b52gamevn
Back