What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Re: Chia sẻ kinh nghiệm xin visa du lịch tự túc khối Schengen - Châu Âu

Mình cũng nghe bạn mình vừa xin visa Schengen ở lãnh sự quán Pháp HCM, chỉ được cấp only France thôi.
Còn nghe đâu đó ngoài lề là sắp tới tạm thời bỏ visa Schengen trong 2 năm - chưa ra thông báo, nhưng đang trong vòng bàn bạc.

Thực hư thế nào nhỉ?
Thôi rồi còn đâu chi em ơi , có còn còn trong hư vôi thôi ?. Thế là xong phim mình lun .

thật ra chưa có thay đổi gì mới đâu mọi người. Có visa vẫn đi lại thoải mái trong schengen chứ cũng chả có kiểm tra gắt gao gì đâu. Ít nhất đường bộ vẫn mở cửa bình thường mà :)

Các anh chị phượt thủ cho em hỏi với ạ ;D Em đang muốn đi sang Pháp theo dạng thăm thân (một người bạn của em viết thư mời và sẽ tài trợ toàn bộ chi phí cho chuyến đi). Vì plan cũng khá gấp gáp (giữa tháng 2 đi) thì bây giờ em xin visa có quá muộn không ạ? Em cảm ơn cả nhà :D

Mình chẳng biết giờ bạn mới nộp thì sứ quán/ lãnh sự Pháp cho hẹn pv có kịp không nữa đó. Hẹn pv visa giờ nhiều người đi quá họ hẹn rất lâu.

Mình tự nộp xin visa schengen nộp ở đại sứ quán Ytalia, hộ chiếu mình là hộ chiếu trắng và đã có kết quả báo đỗ visa rồi nè ^^

Cảm ơn jollee171‎ đã chia sẽ các file tài liệu làm Visa
Mà nhờ đó mà chị đậu Visa rồi, cảm ơn em nhiều nhiều nhiều lắm

Cảm ơn jollee171‎ đã chia sẽ các file tài liệu làm Visa
Mà nhờ đó mà chị đậu Visa rồi, cảm ơn em nhiều nhiều nhiều lắm

Chúc mừng bạn đậu visa. Bạn nộp lsq nào thế, được schengen khg hay chỉ 1 nước , họ cho bạn bao lâu? Mình tính tháng 7 tới sẽ nộp xin visa , dạo này thấy rớt nhiều quá nên cũng lo mặc dù đã đậu visa năm ngoái

Chúc mừng bạn, sắp tới mình cũng định nộp hồ sơ vào ĐSQ Ý mà nghe bạn bè bảo đợt này Ý khó lắm không biết tình hình thực tế như thế nào. Nếu được bạn có thể chia sẻ hồ sơ xin visa được không cho mình tham khảo với?

Em chúc mừng chị Trang Mun 020786 nhé. Vậy là sắp sang với chàng dzồi đấy heheee... Nhớ up hình lên facebook và phượt thường xuyên để mọi người còn cùng chiêm ngưỡng nha chị ơi ^^

Sorry cả nhà. Đợt này em bận bịu công việc quá, nên lâu lắm lắm rồi ko lên Phượt. Cùng chia sẻ tin vui với cả nhà, là em đã xin visa thành công cho em gái + bố em sang Mỹ. Em gái em được học bổng du học, còn bố thì xin visa sang chơi, lúc nào tiện thì đi hihi. ^^
Anh Khánh Nguyễn và chị Thủy Tiên trên phượt đang nhờ em làm visa cho gia đình đi châu Âu mùa hè này. Gia đình a Khánh đi 5 người, còn c Tiên đi 3 người. Thực sự cảm ơn mọi người đã tin tưởng giao phó trách nhiệm lớn lao cho em :)))

Làm visa lại nhớ giai đoạn chuẩn bị visa vất vả, tỉ mỉ như thế nào :))) Nhưng cả nhà cố lên! Càng chuẩn bị kỹ lưỡng, cẩn thận thì cơ hội đạt càng cao ạ. Anh chị nào gặp khó khăn gì thì alo hỏi em 094.424.6669 trực tiếp vì dạo này gần Tết, em rất ít khi online vào phượt ạ.

Chúc mừng bạn đậu visa. Bạn nộp lsq nào thế, được schengen khg hay chỉ 1 nước , họ cho bạn bao lâu? Mình tính tháng 7 tới sẽ nộp xin visa , dạo này thấy rớt nhiều quá nên cũng lo mặc dù đã đậu visa năm ngoái

Mình nộp lãnh sự quán Pháp
Ban đầu mình nghĩ hồ sơ mình cũng rớt vì mình mới làm công ty mới chỉ 3 tháng (đây là công ty tư nhân mới thành lập 3 năm) nhưng mình đã làm Plan rất kỹ, in cũng rất đẹp, đầy đủ giấy tờ ngân hàng, thẻ, ......
Mình chỉ xin đi 20 ngày, lịch trình 4 nước, được Visa Châu Âu, Lãnh sự quán Pháp cho mình 1 tháng rưỡi nhưng căn cứ theo plan mình trình thì họ bắt triệu tập sau thời điểm mình bay về 1 ngày nên cũng dám đi hố qua ngày họ kêu triệu tập.
Kỳ mình đi lấy Visa thì đúng là nhiều người rớt, người ta hẹn 1 tuần nhưng mới 4 ngày sốt ruột quá chạy vào check luôn, ai dè đâu ^^

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,942
Latest member
Nhocdecor
Back