What's new

Kỷ niệm Saigon 2011 /4

Chuyến đi Sài Gòn từ ngày 12/4 /2011 vừa rồi , có một kỷ niệm với mình .Nếu nói đi Saigon thì mình cũng đi nhiều lần nhưng chưa bao giờ bị đen như lần này .Số là hôm đi gặp người bạn ở trên đường Nguyễn Tuân , Quận Gò vấp , tìm đúng hẻm nhưng chưa biết nhà nào , đang định gọi cho bạn hỏi xem nhà nào , mà lúc đó đang đứng sát vào chỗ mát nhà dân .Tự nhiên thấy một thằng đang đi bên phải ( mình đứng bên trái )lượn sang bên trái , rồi rất nhanh thấy nó đưa tay vào cổ mình , theo phản xạ định né , một phần lại sợ nó giật điện thoại nên mải giữ điện thoại , nó giật luôn cái dây chuyền trên cổ rất nhanh, lúc đó không đuổi theo mà lại nói '' này cái thằng ăn cắp kia '':T:T:T , sờ tay lên cổ vẫn thấy cái dây nhưng không còn cái mặt nữa , mấy người trong ngôi nhà gần đấy biết nhưng không chặn lại , tìm quanh không thấy cái mặt , chắc nó lấy được rồi .Những người bạn bảo trong này bảo dây bạc nó cũng giật , mình lại nghĩ chỉ có vàng ta mới bán được chứ vàng Tây bán được mấy .Chưa bao giờ gặp cướp thế mà lần này gặp rồi :gun:gun:gun:gun.Mà trước đó đã được cảnh báo rồi nhưng vì nghĩ ban ngày thì không sợ .Đó là kỷ niệm mới nhất chuyến đi SG .Mong rằng không có ai bị như mình nữa

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back