What's new

Lac đề tý: Các bác cho em hỏi về Yoga

Bạn em đi leo núi với hội yoga chuyên nghiệp (mấy đứa này chỉ là dân tập nghiệp dư thôi), leo Ba Vì và sinh hoạt ngoại khóa với CLB toàn ăn chay, tối đến lén lút rủ nhau mua gà về luộc và hầm cháo. Chén xong thở phào sung sướng và bảo: thế này mới thực là đời sung sướng!

Nói chung là mình ít chịu được khổ. Ăn khổ, đày dọa thân xác là mình chịu :D
Tập Yoga mà phải nhịn ăn nhịn chơi thì mình cũng xin bye bye :D

Mời bác lướt trang này để có thêm nhiều thông tin bổ ích:
http://yoga.com.vn/default.asp?Action=6
Tập yoga có nhiều mức độ và là do mình quyết định, vì vậy bác ko p lo cứ nhịn ăn nhịn chơi thì mới là yoga đích thực!
Hãy thử xem, (có thể) bác sẽ thik ngay mà!!! ;))

Những đứa mà luyện yoga mà không thành điều bị hâm và quái di thôi tốt nhất là tập thể dục dều đặn là ok:))

Sẵn đà nghiên cứu bác cvn nghiên cứu luôn thiền và khí công dưỡng sinh đi, xem mình hợp với cái nào thì tập cái đó. :)

Có cái nào học xong chỉ cần uống chứ ko cần ăn thì CVN chỉ cho ông Sâu này nhá ;) ;) ;)

Ối, khỏi chỉ...em luyện đủ hết rùi ... sinh ra tẩu hỏa nhập ma mới phải uống nhiều thế..

Trong các môn này thì em thích thiền hơn, nói chung ngồi tĩnh tâm và yên lặng ... còn Yoga thì cũng hay nhưng em chịu không nổi vì thiên về động tác, thế nhiều, người đã cứng đơ rùi mà còn vặn đủ kiểu ...chít chít...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back