What's new

[Hỏi đáp] Làm ơn chỉ đường em đi nội thành Hà Nội

thienphong2704

Phượt thủ
Chào các anh chị,
Cuối tháng em sẽ ghé Hà Nội, bận đi thì theo đoàn, nhưng ngày về từ Sa Pa thì em tách. Sau khi xuống ga Hàng Cỏ. Em định đi tham quan Bảo tàng Phòng Không - Không Quân ( em đã quyết đi chỗ này nếu có dịp ra HN), số 171 Trường Chinh, Thanh Xuân,HN. Em mong các anh chị hướng dẫn em đi :

1. Từ ga tàu Hàng Cỏ đi đường nào ra bảo tàng, bằng phương tiện gì, giá khoảng bao nhiêu ?
2. Từ Bảo tàng đi gì ra sân bay, giá bao nhiêu ?
Em sẽ về tới HN khoảng 5-6 giờ sáng và bay chuyến 1h30 chiều nên em chỉ có thể tham quan tới 9-10h. Mong các anh chị hướng dẫn giúp em ! Em xin cám ơn

Hi !

Bạn đến ga Hàng Cỏ lúc đó sớm quá nên hỏi đường ra luôn Hồ Gươm dạo vài vòng đón gió lạnh và không khí . Rùi bắt xe ôm xuống Bảo tàng Phòng quân - Không quân ( mở cửa tư 8h sáng ) hết khoảng 50k - 70k ( tùy mức độ mặc cả nhé . Chơi ở đó khoảng 1h . bạn ra bến xe buýt ngay đối diện BTPQ-KQ đó đi xe 24 lên Cầu giấy và bắt tiếp minbus đi Nội bài là ok . Or đại gia hơn đi taxi từ BT lên sân bay giá khoảng 350k . Chúc bạn có chuyến đi thành công.

Bạn bay VNA hay Jet?
Nếu bay VNA bạn có thể đi xe ôm hoặc taxi ra Phố Quang Trung, ở đó có phòng vé VNA có xe đưa đón ra sân bay hoặc có thể hỏi tổng đài 1080 sẽ có địa chỉ chính xác để đón xe từng hãng bay. giá vé năm ngoái mình đi của Jet = 30 k
Năm nay không biết đã tăng giá chưa.

Còn đi từ ga Hàng cỏ -> Bảo tàng PKKQ : Bạn đi thẳng xuôi đường Lê Duẩn -> qua ngã tư Đại Cồ Việt, đến cầu vượt Bệnh viện Bạch Mai ( đi đường dưới, không leo lên cầu ) rẽ phải là ra đường Trường Chinh, đến điểm đèn đỏ, ngã tư, nhìn sang bên trái là bảo tàng rồi. cung này chỉ 30k xe ôm thôi .
Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ .

Cám ơn hai bạn, mình bay Air Mekong ạ :D
Nếu có chỗ nào hay ho gần ga có thể giới thiệu cho mình cũng dc ạ ( món ăn cũng thích ^^ )

Nếu bạn bay của hãng Air Mekong thì cũng có thể check giờ đón của VNA hoặc Jet.
Còn một cách khác giá rẻ là đi xe buýt, nhưng để không bị chậm giờ, có lẽ bạn phải rời bảo tàng lúc khoảng 9h30: Sang đường Trường chinh, đối diện bảo tàng, bắt xe buýt số 46 đi bế xe mỹ đình, hỏi và bắt tiếp xe buýt ra đường Hoàng Quốc Việt hoặc Phạm Văn Đồng ( mình ko nhớ chính xác số xe vì ko đi nhiều cung này ), tiếp theo bắt xe số 07 đi Nội Bài ( tổng chặng này chắc hết 10 ngàn gì đó ,( ko nhớ giá vé xe 07 đi NB giờ là bao nhiu ? :D )

Ra khỏi ga, nếu còn sớm, bạn có thể tham quan Văn Miếu, Quốc Tủ Giám: ra khỏi ga, rẽ trái, đi bộ 200 m, đến ngã tu đèn đỏ, rẽ trái tiếp, đi bộ thêm khoảng 300 m thẳng phố nguyễn khuyễn là bạn đã đến Văn Miếu Quốc Tử Giám rồi đấy.

Chỗ ăn ở gần Ga chỉ có Quán Ngon - 30 Phan Bội Châu, quán này có rất nhiều món ăn đặc trưng của 3 miền tụ hội về đây, tuy nhiên giá hơi đắt.

Last edited:
Em vừa đến HN ạ, chiều nay em rảnh nhưng chắc trễ rồi.
Sáng sớm thứ ba,27-3 em về tới HN (từ Sapa). Nhưng chắc là trong tuần nên các bác bận :( ! Cám ơn nhã ý của Lame_Pham rất nhiều

Ôh. Vô tư đi bạn. Có gì cứ alo mình. Mình làm việc tự do về time mà bạn;). Nếu rảnh thì cứ alo cafe thôi. Sáng và tối thì đều ok cả. Trừ các buổi chiều bạn nhé:p

Nếu bác Lame_Pham bận buổi chiều thì chiều alo cho mình , mình đưa bạn đi , không chín bảy sáu hai chín bốn chín bốn bốn , mình tên Long nhé :-bd

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back